Lọc 3 ngăn, anh em tư vấn cho mình

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi abbath, 28/3/08.

1. abbath

abbath Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình muốn hỏi giá 1 bộ lọc 3 ngăn khoảng bi nhiêu. Mình ở P5 Tân Bình , ra khu Bắc Hải hỏi nói giá 40k. Vậy có đúng ko ?
    Than hoạt tính và san hô thì bao nhiu nữa các bạn, và mua chỗ nào giá tốt
    thx, nếu bài trùng thì cho mấy bạn giúp em 1 câu rùi del nha mod:-S

2. nicolas_nguyen

nicolas_nguyen Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    0
    Giá đó là ok rồi đó Bạn .... than hoạt tính & san hô thì ở Nguyễn Thông có bán

3. abbath

abbath Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Giá than và san hô tầm bi nhiu vậy bạn, mà cái lọc đó bằng kiếng coi bộ nặng dữ. Ko biết để lên hồ lâu dài có saoko

4. nicolas_nguyen

nicolas_nguyen Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    0
    Hồ của Bạn kích thước bao nhiêu???? kính bao nhiêu ky???? giá than & san hô thì mình không nắm rỏ, cứ ra đó hỏi thử xem sao.... không mắc đâu

5. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bạn ra Nguyễn Thông Tiệm Hồng Hải đấy. Cứ trình bày các thắc mắc của bạn sẽ dc giải đáp tận tình.Vì tiệm này giá sát thị trường, kg nói thách như các tiệm kia .

6. rombios

rombios Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Có lợi gì không các bác? nếu sài lọc 3 ngăn, khỏi thay nước nhiều hả??? lao động chút cho nó vuiiiiiiiiiiiiiiii .:)

7. abbath

abbath Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hix. Cái hồ mình xài 4 chân inox à. Cho cái quỷ đó lên nó nặng ko biết có sập không

8. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Xài lọc 3 ngăn thì nước tốt hơn lọc nhựa và cũng dễ thấy để vệ sinh nữa, nặng nhưng không thể sập hồ bạn đâu

9. abbath

abbath Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hix ý mình là sập cái thanh đỡ phía trên. Mình vừa mưa 1 cái. Mà cái này mình thấy khi ko xài nữa sẽ còn 1 lượng nước khá lớn đọng lại trong các ngăn>> nặng thêm

10. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Yên tâm đi, em cứ xài không sao đâu, người ta làm hồ đã tính rồi sức nặng bộ lọc sẽ phân bổ đều chứ không phải tập trung vào 1 chổ đâu mà sợ

11. muzcim

muzcim Member

Thích đã nhận:
    0
    Ac ac ac Quận Tân Bình Thì bác lên giữa đường Cộng Hòa gần nhà hàng Vườn Thượng Uyển ấy khu đấy bán đầy bác cứ đến mà hỏi mua cái gì cũng có về phụ kiện.

Thân chào

12. davebatista

davebatista Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    lọc 3 ngăn giá đó là tạm ok rồi, về phần than hoạt tính thì bạn sẽ mua bịch ở mấy tiệm cá cảnh ngoài nguyễn thông giá của 1 bịch than hoạt tính là 10k thời gian sử dụng là khoảng 1-1,5 tháng, khi mua về thì xử lí trước khi cho vào bộ lọc. Còn về san hô thì có 2 loại cho bạn chọn, 1 là san hô pha đá, ở san hô này thì chỉ có 5 ngàn 1 bịch bự nhưng mà mình thấy xài không tốt vì san hô của nó là san hô nhỏ nên khi xài 1 thời gian dễ vỡ vụn ra, ưu điểm là rẻ. 1 loại nữa là cục san hô nguyên,1 cục như vậy hình như là 5 ngàn,mình thì chưa xài loại này nhưng thấy chắc cũng tốt,khuyết điểm là ít quá 1 cục như vậy chỉ bằng nắm tay người lớn thui

13. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    San hô là để cân bằng pH nên san hô vụn có lợi hơn vì diện tiếp xúc lớn hơn, san hô lại là chỗ trú ngụ cho vi sinh nên cục to thì không lợi bằng. Còn về sức nặng thì phải cảnh giác đấy, bể hồ như chơi nghen. Nên tính toán sức chịu đựng của các thanh giằng để nếu cần thì gia cố trước khi sử dụng hộp lọc nhiều ngăn. Bạn tham khảo lại bài hộp lọc nhiều ngăn đi, hay lắm đấy.