Lộc đầu năm của BDBIRD

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi bdbird, 26/2/13.

1. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Đầu năm làm ba chuyến gác cu và đây là lộc đầu năm khoe với các Bác:
    em này vế nhà xông đất ngày mùng 4 tết:
    Em này về nhà hôm mùng 7 Tết ạ, nó cũng là con mà em ưng nhất :
    Còn em này vế nhà hôm 14:
    Em biết là toàn bổi cùi thôi nhưng sức mồi chỉ có vậy, các Bác xem xong cho em vài lời nhận xét với ạ.

2. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Ngày 12 /05 đi giao lưu với Anh thổ địa, theo chỉ điểm thì em tóm được con bổi thịt này, xung quanh nó còn rất nhiều thị phi đáng nói, nhưng tóm nó lẹ quá chả biết thế nào được cái cũng ẹp giai ra phết, các bác phán cho em nó mấy câu với, tay run quá chụp hình nhoè ko xem được còn 2 tấm này thôi các Bác xem tạm nhé

catphien, Nvlong, dong_pham and 14 others like this.
  3. cu Gáy

cu Gáy Guest

con này em đánh đất hay đánh lụp vậy Hải , nhìn chim đep đó sao lại bảo là bổi thịt, hãy chịu khó tốn cho em nó ít thời gian và vài kg lúa đi rồi hãy quyết định sau nếu không em sẽ tiếc về sau đó

4. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Em bắt bằng mồi đất Anh ạ.
    COn trơn vẫn chưa căng nên chỉ đi bẹo thôi, hôm rồi nó làm cũng đã tai lắm anh, đợi nó nổi căng sẽ tập cho nó cho nó tiên phong oánh cây luôn Anh.
    Con bổi này tên là " Sấm Dốc Đá" gắn tên với nơi bắt nó luôn, em nói xung quanh con bổi này có nhiều thị phi mà Anh hihi.
    Theo như Anh thổ địa thì nó là con bổi trận và bài bản, nó chiếm thung đó đã 2 năm, phía dưới là 1 con suối có đám cao su nhỏ, xung quanh là các đồi điều, thung lý tưởng quá mà, đã rất nhiều cao thủ theo nó, trên thị xã, Lái Thiêu, và cả thành phố hcm nữa nhiều người biết nó lắm, ông bạn đi chung với em tuần rồi đánh nó, nó gù tắt đài 2 con mồi đất luôn Anh, bửa gù miệt mài, nhưng rất tỉnh tới giò là né và nhảy qua liền, nó trận quá mà.
    Ông đó tính dấu em để oánh 1 mình, nhưng đâu ngờ hô hô ông thổ địa đã khai ra và đích thân dẫn em vô chỉ điểm, tiếc là số em hẩm hiu, đánh ngay sáng xớm lại có chỉ điểm nên khi mồi rút nó về liền chỉ thấy nó gù, xong lao xuống bửa với mồi đất, trên dưới 15 xấp gù là dính, em và ông thổ địa nín thở theo dõi từng cái gục lên gục xuống của nó, núp xa chỉ nghe gú bay bay mà chỉ nghe tiếng tim đập trong lông ngực.
    Rút cuộc bắt được con chim hay mà em chả biết mô tê gì vì có nghe nó đấu ra sao đâu.
    Trưa về nhà ông thổ địa gặp 2 ông trên Lái Thiêu xuông, 2 ông này cũng là fan của nó đấy hihi, nói con sấm đó bị con bắt rồi, mặt ổng buồn so à, ra vẻ hụt hẫng lắm mắc dù mới đó còn hơn hở khoe 3 con bổi tóm trong buổi sáng với em, hix thấy mà thương sao giống mình trước kia quá.
    Mà không biết có phải con chim hay cần bắt ko nữa , hay em lại bị ăn củ hành tây đây nữa nhưng nhìn nó khá ok đúng ko Anh.
    Bữa đó em còn tia được cội 1 con Thổ Bầu nữa, Đi oánh cu quen được thổ địa đúng là nam nay Tổ Cu đãi em rồi hehe.

5. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Vậy là Chú Hải thu phục được em bổi cừ rồi đó, các bác đánh không được mà mình oánh được thì mồi bạn ngon rồi, nuôi đi chiến lợi phẳm có giá trị mà. Chúc mừng. Thân.

6. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Hay không bằng hên mà chú.
    Con may mắn thôi chú ơi, chứ con toàn mồi thịt ko hà, nửa tháng nữa về nhà con mới sang lồng cho nó, hiện tại đang ở trong lồng chứa cùng 1 con bổi thịt để tập ăn uống chú ah.

7. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    có nhìu chuyện để lý giải cho việc dính 1 con bổi hay và trận nhưng nhìu khi dính 1 cách nhanh chóng......bữa đó nó quá sung hoặc nó ghét con mồi đó ...hihihihihii....cũng có thể là chim bạn tàm tạm nhưng kĩ thuật cắm dò hoặc chổ bạn thả mồi đất ngay chổ nó nên nó bụp liền ^^

NHAT DUY TH, bdbird and ancugay like this.
  8. cugayvinhlong

cugayvinhlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    706
    chúc mừng bác bdbird nha , theo em mồi ko cần hay mà cần là sát bổi là được rồi , em đã từng thấy nhiều con bài bản đầy đủ mà ko có duyên bắt bổi cũng vậy ah . bác ráng nuôi đi nghe kể mà phát thèm vậy lâu quá rồi ko được cảm giác bắt bổi như vậy rồi

motngaybinhyen, bdbird and ancugay like this.
  9. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Mồi em cùi bắp lắm, trình độ cắm giò cũng GÀ luôn, được cái may mắn thôi các Bác ơi, " hay không bằng hên" mà phải không.
    Cứ như phút 90 + 4 đội bạn tự đá phản lưới nhà ấy, không muốn thắng cũng chẳng được hehe.

10. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    26/5 và những lệnh tạm giam
    Dậy từ 1h30.
    Xem xong trận chug kết C1, xoạn đồ và alo cho anh thổ địa, 5h45 có mặt tại nhà anh thổ địa, 2 anh em làm 2 ly cafe tma dóc xíu rồi lên đường.
    Quang cảnh bãi gác vào lúc sáng xớm, 1 đồi điều hix lội xuống úp mồi và leo lên mệt bở cả hơi tai :
    Lệnh tạm giam thứ nhất tuyên cho con sấm đồng này, thả mồi kèo đầu tiên sai cội, nó về và bị con Trơn chặn ngay ở cửa vào thế là hắn ko qua được mồi đất,sầm đồng điên cuồng gù đè lực lượng vây bắt, kêu anh thổ địa dời mồi đất, ko sai dự đoán hắn lại về và bu tìm Trơn, nhưng làm sao thấy được, sau 10 phút sàng sê hắn xuống đất, ẹc trận như ma, gù....gù....gù.... gặp giò dạt, cứ như vậy hắn quần với mồi đất hơn 30 phút, cũng may con mồi đất của anh thổ địa gù và dẫn bổi khá tốt, sau hơn 30 phút sấm đồng tâm phục khẩu phục tra ..........................thân vào túi rút, chân dung thằng sấm đồng láo cá đây ạ :
    Lệnh tạm giam thứ 2 tuyên cho đồng chuông, cội của hắn cách cội của sấm đồng 1 con suối và 1 đồi điều, tới cội đã thấy đồng chuông đang chiêu te te hehe mày đây rù.
    úp bội cắm giò móc túi................
    ấy da cục chì đâu anh ?
    ủa, anh tưởng em cầm.......
    thui để ở chỗ hồi nãy rồi hix.....
    ko có cục chì đành lấy cành cây để cột giò, sau đó giao lại cho anh thổ địa ngồi coi mối, sau 5 phút chạy xe đi lấy cục chì, quay lại đã thấy anh thổ địa phi từ bên kia suối qua ....
    Cho vào túi rút đi em...
    Ơ...... em chưa được nghe gì hết mà.....
    Xem gì, hỏi nó ấy, về tàng làm ầm ầm , gù được chục hơi chóng mặt té xuống chỗ mồi đất, làm thêm 3 hơi nữa là chịu đầu hàng, hix.....................nản :
    Tiếp đà chiến thắng tính đánh nhanh con sấm chuông nữa nhưng gặp mấy em dẫn chó đi săn, thui thu đi cho lành anh ơi......uh bố bảo a cũng chẳng dám thả mồi đất nữa....
    ra đường làm ly cafe.
    Còn xớm quá hay làm kèo nữa đi em...
    Dạ tuỳ anh, có con nào gần gần ko anh, trời nắng em ngán chạy xa quá....
    Có....ngay đây thôi...
    Da....
    Lệnh tạm giam thứ 3 tuyên cho con son đồng, buổi trưa nắng gắt thế mà hắn với con sấm choảng nhau chí choé, em mà ko vào xớm ko khéo có thằng vỡ đầu chứ chả chơi hihi :
    Các Bác xem xem có tên nào đáng phải tuyên án cung thân không giúp em với ạ.

11. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào Hải ! vậy là cậu sinh viên về quê, cùng với Ông thổ địa ra lệnh bắt 3 kẻ phạm tội rồi, một ngày đầy mai mắn phải không, chúc mừng, em đầu không thấy bộ chỉ dàm, em thứ ba có bộ cườm tốt đó Hải, lựa em nào tốt hình bài bản đầy đủ bỏ tù mọt gong luôn, em đánh ở đâu ? Đồng xoài hử, hôn nay tôi cùng nhóm thu phục có 2 em thôi có một em nuôi được, cái máy cùi không chộp được, thôi dùng chay đở đi Hải, Chào , Thân.

ancugay, banchu, bdbird and 3 others like this.
  12. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Dạ con nhắm nuôi con đầu thôi Thầy ơi, chỉ quy nó ngắn và to, vì con chụp bằng dt cúi quá nên mờ khó nhìn đó Thầy, Con đó giọng tốt, nó đấu với con trơn dưới trũng con ngồi trên đồi nghe mà nó................................đã gì đâu hihi.
    Con đó về chuyền cành lục mồi ghê lắm cứ như con hoành hoạch ấy, chuyền liên lục, bộ cườm xen nhiều cườm vàng, cặp cán tím rịm, trong vòng 1 tháng con lên lồng được 2 con sấm luôn Thầy, bữa đó đi tìm con thổ bầu mà ko thấy chắc bị Bác nào kết án rồi.
    Con thứ 3 có bộ cuồm trắng hạt cườm to, chắc dễ nuôi mau nổi, nhưng con ko khoái bộ cườm đó cho lắm hihi.