lọc HTT tiếp tục cải tiến. các bác đặt hàng sin chờ thêm 1 -2 hôm qua trung thu

Thảo luận trong 'Hàng quá hạn mua bán' bắt đầu bởi huytonytran, 18/9/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. huytonytran

huytonytran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    theo dự đoán đáng ra thứ 2 em đã có thể ship lọc lên cho 5 bác đã đặt hàng. nhưng do có thêm 1 số ý tưởng cải tiến mới nên em hoãn lại để sản phẩm khi tung ra thị trường sẽ hoàn hảo tối đa. mong các bác thông cảm về sụ chậm trễ này. sẽ có bảng báo giá sớm nhất.
    để đỡ buồn em đăng 1 chút hình ảnh bộ lọc chưa cải tiến thêm.
    em sẽ cải tiến lại phần out linh hoạt hơn. qua sự góp ý của 1 bạn đặt lọc.

Mike, nnes and xuxu_nguyen like this.
  2. white_rose

white_rose CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    239
    cái nè chưa phải là tiện lợi đâu bạn làm cái giắc co to mù mù+cái van21 mất thẩm mĩ,sao không làm cái khóa bằng nhôm để minh tả thế này cho dễ hiểu khoan 1 lỗ ở cái đầu bịt lấy cái ren ngoài 21 và 1 cái khóa nhôm siết chặt với cái đầu bịt còn 1 đầu kia của cái khóa nhôm mua 1 cái cút nhôm 21 để thòi lên tùy theo thiết kế,về nhà lắp luôn ống cao su đỡ phải chế ống vòng vèo dễ thao tác hơn không

3. huytonytran

Thích đã nhận:
    312
    vấn đề là nếu để làm tiện nghi thì mình làm ngay cái
    nhưng quan trọng là tiện đẹp nhưng giá cũng không đc quá đắt. đã là lọc chế thì giá cả điều rất quan trọng. nếu 1 bọ lọc chế mà giá cả bơm cả VLL lên đến hàng triệu thì ai mua lọc chế làm gì ah. đã chế là phải đầy đủ chức năng như lọc nhập khẩu. nhưng giá thì phải luôn rẻ hơn

4. thewarvn

thewarvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    141
    Chuẩn ko cần chỉnh! Lọc chế thì giá cả và chất lượng lọc đặt lên hàng đầu! còn sự tiện lợi và mỹ quan luôn đi kèm với đội giá lên rất cao! Và khi đã quá cao thì chả ai lại muốn xài lọc chế nữa! (còn tùy nhu cầu khách muốn chơi thế nào thì đặt riêng )
    PS thớt tí: Cái đầu in out trong ảnh kia thớt biết đâu bán ko và giá cả là nhiu tiền! hê hê!

5. xuxu_nguyen

xuxu_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    587
    E bỏ luôn cái giắc co đi cho nó gọn và rẻ, thực tế sử dụng nó rất ít...sơn đi là ngon hết, đẹp hết

6. huytonytran

Thích đã nhận:
    312
    đang cải tiến lại cái giắc co đây anh. bỏ đi thì không đc. vì mỗi lần rửa lọc mà lại phải rút ống mềm thì mệt lắm ah.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:23 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:20 PM ----------

minhg thấy bảo Aquagreen co bán giá khoảng 100k bạn ah

7. thisplus

thisplus Active Member

Thích đã nhận:
    45
    Bạn khoan lỗ rộng hơn cho 1 phần giắc co nằm ở dưới, phần trên của giắc co vẫn có thể xoay được. Trông thế này vẫn hơi lòng thòng
    ... :D

8. huytonytran

Thích đã nhận:
    312
    đúng ý em định cải tiến. nhưng rắc co không hinh tròn mà có các thớ. đang là vấn đề cần giải quyết ah

9. xuxu_nguyen

Thích đã nhận:
    587
    -thứ nhất lọc thì tầm 4-5 tháng vệ sinh lọc thôi
    -thứ 2 lọc bẩn nhất là ở VLL còn bơm đặt trên thì rất ít khi bẩn...
    -thứ 3 vệ sinh lọc (thân lọc +vệ sinh) không nhất thiết phải bê cả cái máy bơm ra làm gì ....
    -còn để nước không chảy ra sàn thì làm theo qui trình sau..đóng khóa đầu in (để bơm chạy đến khi đầu out hết nước) đóng khóa đầu out rồi tắt bơm...

trước bơm chế của a gần giống của chú..không có khóa thì giắc co chỉ để tháo lắp cho gọn thôi, có khóa rồi thì chẳng dùng đến giắc có nữa...sau đó a cưa đi trông lọc thẩm mĩ hơn hẳn...

A góp ý thế để giá thành lọc giảm đi thôi...hình như 2 cái giắc co cũng mất mấy chục thì phải, còn để lại thì cũng chẳng sao

huytonytran thích bài này.
  10. me^thuysinh

me^thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    Theo em nên kết hợp 2 cái này
    Dùng nhông 21 để làm chân có thể xoay được
    Thay phần nối ống mềm màu xanh ở trên bằng khóa và nối màu vàng ở hình dưới dây
    Bác nên cắt ngắn các đoạn cút nối để giảm chiều cao

thedragons, dacam and xuxu_nguyen like this.
  11. white_rose

white_rose CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    239
    Mình tả cho bạn làm giống ih cai của bạn mê thủy sinh ấy khác mỗi cái khoá nhụa thay bằg khoá nhôm thôi,cũng chẳg đắt hơn cái nhựa là bn đâu đỡ dc tiền cái giắc co+cái cút,còn cái giác co nói thiệt nhà mih buôn đồ này chỉ đc khoảg nửa năm 1 năm mà cứ tháo ra tháo vào là hỏg,mà nếu hỏg bạn dán chết vào thế kia rồi chỉ có vứt đi luôn cái lọc,bạn làm cái khoá nhôm kia có dễ thao tác hơn bn k dễ thay thế hỏg có thể tháo ra,vài lời góp ih thôi:)

xuxu_nguyen thích bài này.
  12. xuxu_nguyen

Thích đã nhận:
    587
    bác cho e xem cái hình cho dễ hình dung được không bác...giá tầm bao nhiêu 1 cái ...??

13. thisplus

thisplus Active Member

Thích đã nhận:
    45
    Bạn mài đi. :) đơn giản mà. Sau đó dán hẳn xuống nắp lọc, vừa đẹp vừa quay được nhiều hướng.

14. huytonytran

Thích đã nhận:
    312
    cung câu hỏi với xuxu. bác cho sin cái hình vá giá em nó ah. cái giắc co có 5k/c ah. khóa nhựa 17k/c khóa nhôm em đoán tầm 30k trở lên đấy ah

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:56 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:50 PM ----------

nếu em làm lọc để dùng chắc chắn thẩm mĩ sẽ đc đặt nên hàng đầu. nhưng lọc để bán thì cái đầu tiên là tác dụng và giá cả ah. VD như lọc viết bình dùng khóa ko giắc co hay văn vũ. không dùng khóa không giắc co. để giảm giá sản xuất. nhưng em thì đề cao vấn đề dễ sử dụng dễ thao tác lắp đặt nên trước sau đó đến giá thành cái gì cần loại rẻ tiền thì dùng loại rẻ còn cái nào cần đắt vẫn phải mua cai tốt mà làm. đã bán ra là ng ta phải dùng đc it nhất 1-2 năm. chứ dùng đc vài tháng hỏng thì cũng không đc, nhưng mà giá cao quá cũng không đc. nói chung là hài hòa 2 yếu tố rẻ và bền

15. jerryhunter

jerryhunter New Member

Thích đã nhận:
    4
    báo giá cho bạn tham khảo luôn , mình vừa mua thêm 1 cái VV nữa trong nam , giá lọc k 260 , thêm ống in out 310 , thêm vll 350

16. xuxu_nguyen

Thích đã nhận:
    587
    Lúc nào chủ topic thấy việc làm lọc đơn giản thì mới giảm được giá thành.........

17. phuong_bk

phuong_bk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    :)) e vừa làm 9 cái của Văn Vũ ship ra :))))))))))))))) dùng đến lúc cưới vợ chắc chưa hết

18. huytonytran

Thích đã nhận:
    312
    ái chà chà mình tưởng 260k là tất cả cơ hóa lọc không ah. 260k thêm 130k tiền ship là 390k thế cũng chẳng rẻ là mấy nhỉ. mình sẽ up giá trong TG sớm nhất. đang tim nguồn bán bơm. mình sẽ up giá vỏ lọc giá ngăn lọc giá inout. riêng vật liệu lọc minh ko up vì mình không có
    nếu mua lẻ thì sẽ đắt hơn lọc văn vũ vì phần vỏ mình làm bằng ống loại sịn dày để kín nước tuyệt đối, nếu mua trọn bộ thì giá đắt hơn nhưng với những ưu điểm của nó thì chẳng ai kêu đắt đâu ah. nhất là những bạn đã từng chế lọc. sẽ biết chế 1 bộ lọc mất bao nhiêu tiền và bao nhiêu công

iamcuong thích bài này.
  19. iamcuong

iamcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    Chuẩn rồi....trong chi phí của bạn ấy còn cả chất xám, bao nhiêu ngu phí thử nghiệm các kiểu mới nên được 1 thành phẩm hoàn chỉnh.
    Anh em thuận mua vừa bán, có gì thì pm riêng với bác chủ là tốt nhất, không nên so sánh, nhiều khi không hay lắm.

huytonytran thích bài này.
  20. jerryhunter

jerryhunter New Member

Thích đã nhận:
    4
    hôm nay nhận hàng thì 310 là in out + đầu bịt tép nữa nhé :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.