Lọc ngoài chế theo kiểu của A Hovaten nè!!!

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi Thành Nhân, 27/10/08.

1. Thành Nhân

Thành Nhân Guest

Chào các Bác!!
    Mình mới chế xong và thành công được cái lọc như A Hovaten chỉ khác cái nắp đậy thôi :D...
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    Các Bác xem có gì cần thay đổi gì không nhé!!!

2. trieunghi

trieunghi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đẹp quá,tiết lộ chi phí đi bạn,có làm giúp hok :D..............

3. BaoQuoc_khtt

BaoQuoc_khtt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nhìn củng pro nhỉ,Triều đưa cho Thành Nhân làm giúp luôn đi,hihiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

4. Thành Nhân

Thành Nhân Guest

Hiện tại mình đang làm thêm 2 cái nữa, 1 cái giống vậy( đk 140mm) và 1 cái đk 110mm. Chi phí thì không biết rõ là bao nhiêu vì nguyên liệu mua cũng có, lượm cũng có...hi.hi...:blushing::blushing: Khi nào làm xong và sơn vẽ đẹp thì sẽ post tiếp lên cho các bạn xem...
    Để mình xem giá mấy cái vật tư bao nhiêu gửi lên đây bạn xem nhé, nếu Bạn cần thì mình sẵn lòng làm giúp...

5. timhieuthongtin

timhieuthongtin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nhìn cũng gọn nhẹ phết, lại đẹp nữa, Bác Thành Nhân này khéo tay quá, muốn làm 1 cái nhưng k có thời gian, để hôm nào có ai bán mua 1 cái vè sài luôn, thank bác Nhân nhe!

6. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Bạn rất khéo tay lại hay làm, chỉ một chi tiết thay đổi cái lắp dùng tiện dụng cũng là cải tiến giá trị rồi, cái nắp đó nguyên gốc dùng cho việc gì và thường ở đâu có bán bạn cho ae biết để học làm theo.

7. Thành Nhân

Thành Nhân Guest

Cái nắp đó mình mua Mica 10mm về cưa làm đó, không có chổ nào bán đâu bạn! Mà thằng mica đó mắc kinh luôn, mình mua 1 miếng 40x40cm mà nó đòi tới gần 180 ngàn đó!!! :-S
    Mua tại chổ bán sỉ mica làm bảng hiệu luôn đấy, không biết có bị nó chém không nữa...~X(

8. sieudylan

sieudylan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    lọc nhìn đẹp và cứng cáp thiệt,anh có thể chỉ em làm được không

9. Thành Nhân

Thành Nhân Guest

Bạn ơi, cái lọc mình làm chỉ khác cái A Hovaten cái nắp thôi àh vì vậy bạn tham khảo bài của A Hovaten sẽ chi tiết và dễ hiểu hơn. Còn cái nắp thì bạn mua Mica về vẽ đường kính ngoài( tuỳ bạn) và đ/kính trong (đo theo ống PVC) rồi khoan 1 lổ trên đó, luồn lưỡi cưa lọng vào và cưa theo đường tròn đã vẽ. Sau đó bạn vẽ thêm vị trí các lỗ bù lon rồi khoan, tarô nữa là xong.cuối cùng gắn vào ống PVC và dán lại bằng keo 502 hoặc keo AB ( nếu thấy o kín thì lấy súng bắn keo bắn xung quanh ống). Muốn đẹp mua bình sơn xịt 22000 về sơn là OK... thân