Lọc nhà mình yếu quá ư ?

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi victori@, 25/8/10.

1. victori@

victori@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Mình mua cái lọc Jebo ( hàng dùng rồi nên bị mất nhãn ) mình nghĩ nó khoảng 10W . Hồ mình cao 30cm . Nếu mình để lọc chìm xuống khoảng 10cm so với mặt nước thì không thấy nó hút khí vào lọc . Còn nếu để lọc cao lên ngang với mặt nước thì đầu ra mà có vòi khí cắm vào đó thấy có bong bóng xuất hiện . Như thể là sao hả các bạn ? Tại vì nhà anh mình có 1 cái lọc để dưới đáy bể mà khí vẫn sủi ra sùng sục luôn hì hì . Hôm bữa lỡ đổ nước nhiều quá lại không để ý coi có bong bóng không kết cục 10 em neon đo nền vì thiếu oxy =(( ( Hỏi lấy kinh nghiệm vì sắp mua cục sủi và làm lọc ngoài của bác Henvato rồi )
    Thanks

2. hungnuockt

hungnuockt Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Đúng là do bơm của bạn yếu quá.Bơm yếu để sâu nó ko hút dc khí ở trên xuống.Trc mình dùng bơm 10-12W nếu muốn có khí xuống để cách mắt nước tầm 20Cm là ok.Sâu hơn là toạch đó.

victori@ thích bài này.
  3. victori@

victori@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    cám ơn bác Hung nhiều mai mình sắm con 25 W cho nó hoành tráng hoành tráng hì hì

4. NTD

NTD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Theo em bọt khí nhiều hay ít không phải do để bơm cao hay thấp đâu mà do mình chỉnh nút bịt ở ống nhựa trong nhỏ đấy đơn giản mà anh ơi,có điều bọt phun mạnh thì nước nhìn không trong đâu.