lọc nước cho hồ cá

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi kirimaru_1991, 16/2/08.

1. kirimaru_1991

kirimaru_1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Có ai bik cách nào để làm trong nước cho hồ cá ko? Hồi trước em có thấy một bài viết (bi giờ ko thấy nó đâu nữa) chỉ cách làm trong nuớc là bỏ vỏ xoài xanh vào. Em có thử bỏ vào vài miếng xoài xanh nhưng thấy ko có hiệu quả gì lắm. nên có ai có kinh nghiệm lọc hồ cá thì chỉ cho em vài mẹo để làm trong hồ cá? à mà Trong các bác có ai sử dụng than hoạt tính để lọc hồ cá ko vậy, mọi người thấy nó có hiệu quả ko

2. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Làm lọc 03 ngăn đi bạn, 50k thôi nhưng khi khát thì múc uống được uống, trong lắm. Thân

3. N&D

N&D Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Đúng đó bạn lọc tràn ba ngăn làm trong nước cực kỳ luôn. Bạn vào đây tham khảo cách làm lọc của anh Trịnh Phương Anh nha. http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=15926. Mua lọc ba ngăn hết 50k, máy lọc 25W công suất 1400l/h hết 45k. Cộng thêm 20-30k tiền mua nguyên liệu lọc nữa tất cả hết hơn 120K là bạn có một hồ cá với nước trong vắt hai tuần thay nước một lần còn làm biếng thì 1 tháng cũng không sao nước vẫn trong bình thường.

Last edited: 21/2/08
  4. kirimaru_1991

Thích đã nhận:
    2
    cam ơn các anh nhìu. Mà cái topic đó dài wá, đọc muốn lòi mắt lun, nên wa đây hỏi luôn. Theo topic đó thì phải đặt một bộ lọc làm bằng kính gồm 3 ngăn, nhưng đặt ở đâu là tốt nhất

5. N&D

N&D Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Thì đặt trên hồ chứ đâu với điều kiện là hồ phải có kiềng. Nói chung bạn nên tham khảo cách làm của anh TPA đi nó nằm ngay trang một thôi. Chịu khó đọc kỹ hướng dẫn đi nhé.

6. kirimaru_1991

Thích đã nhận:
    2
    Mà anh nói xài máy lọc 25 W liệu có thổi nổi ko, hồ em là 60*40*50, ở nhà bà con của em cũng có 1 hồ cùng kích thước (hay lớn hơn 1 chút) mà xài tới máy 55 W lận

7. toanstrong

toanstrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời, hồ 60 mà dùng máy 55W chắc cho cá luyện thi SeaGames quá, máy 25W quá ổn rồi bạn ơi, dùng cho hồ 1m cũng còn được nữa mà (mình đã từng dùng máy này mà chơi lọc đáy luôn nữa kìa). Yên tâm đi.

8. N&D

N&D Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Hồ nhà mình 1m nha bạn, lọc chạy phà phà luôn, bạn cứ yên tâm bảm đảm nước trong veo.

9. kirimaru_1991

Thích đã nhận:
    2
    sorry, xin đính chính, máy có 25 W hà, chắc hum bữa nghe lộn hay ngó lộn gì đó