lọc tràn

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi quocthai105, 18/8/07.

1. quocthai105

quocthai105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    có ai biết địa chỉ làm lọc tràn ở q1 ko? chỗ nào làm tại nhà mà uy tín chút, giá mềm thì càng tốt. cho em hỏi thêm, hồ em cao 60cm, vậy có thể chỉnh lại cho nó thấp hơn ko? liệu có ảnh hưởng tới cấu trúc và độ bền của hồ ko? ( ý em là cắt bớt phần trên cho thấp xuống bớt, để trồng TCN)
    :x :x

2. conheo81

conheo81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    cho~lam` kieng' o?q1 thi` minh` ko bit,nhưng chuyện bạn cắt xuống minh` nghĩ ko dc,vì mình cũng từng kêu thợ cắt cái hồ mình thấp xuống,nhung họ bảo là ko dc!:D :D :D

3. CC_ABENLA2006

CC_ABENLA2006 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    120
    chào,
    về cắt hồ thấp đi thì kô phải là thợ kô cắt được, mà vấn đề chi phí cho kiểu làm như vẩy thì tốn kém và nhọc công gấp 3 lần hồ ráp mới, nên họ ngại kô làm chư kô phải họ kô làm được, bạn thử nghĩ ,hồ của bạn họ rã ra và vệ sinh lại thì mất bao nhiêu thời gian của họ rồi, và thay mới giàn kiềng < vì khi rã hồ khó giữ lại được> , rồi cắc và ráp lại , thì theo bạn , họ sẽ tính công và vật tư là bao nhiêu,
    theo mình thì bạn đừng cắt thấp đi , uổng lắm, mà mình hạ bớt kiềng ở trên thành hồ theo ý mình thích là được rồi, vùa kô mất thẩm mỹ cho hồ và đỡ tốn thời gian và công nữa,
    chúc bạn có hồ đẹp,,,,,

4. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    CÒn 1 cách đơn giản hơn là rải 1 lớp nham thạch dày 10-15cm sau đó mới rải lớp nền chính, sau khi hoàn thành hồ thì lấy decal đen dán phần độn nham thạch lại cho nó "mỹ viện" tí...:p