Lỗi 4r ????

Thảo luận trong 'Tin học với aqua' bắt đầu bởi Lưu Khang, 10/7/08.

1. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Dạo này vào 4r em thấy có 1 số vấn đề như sau : Vấn này chắc cũng không phải của riêng các nhân em , chắc nhiều bạn vào 4r cũng gặp các chắc trở như em . Vậy em xin trình bày để các bác chỉ bảo giúp ạ ! Em xin cám ơn trước !
    1/ Vào 4r rất khó, đôi lúc không thể up trang web lên được ?? Nếu nghẽn mạng tại sao em vào các web khác vẫn ok ! Còn nếu do lượng người truy cập 4r lúc đó đông thì .... hy vọng 4r mình sẽ nâng cấp để ngày càng đáp ứng được đông đảo lượng mem cũng như khách yêu quý diễn đàn ghé thăm ! Như vậy 4r càng có cơ hội để phát triẻn khẳng định được " thương hiệu " của mình !
    2/ Trường hợp này em đã gặp từ lâu rồi , nhưng bây h có vẻ lại diễn ra nhiều hơn : Mất chữ khi đang viết bài ???? Nhiều lúc rất bực vì phải ngồi chờ 5-10 phút mới đánh tiếp được !
    3/ Tại sao 4r có tích hợp bộ gõ tiếng việt rồi mà nhiều lúc viết bài lại không thể đánh tiếng việt có dấu được ạ ? Những lúc đó lại phải lôi việtky ra dùng !!! [-(
    Chân thành cám ơn !:x

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    xin trả lời bạn như sau
    - có thể lúc đó nơi đặt server bị cúp điện hoặc điện chập chờn. Hiện tại BQT đang cải tạo server ngày càng tốt hơn để phục vụ các thành viên.
    Khi bạn mở web ra và đánh chữ, bạn nên chờ trang web load xong hẳn mới đánh hay là trước khi đánh chữ bạn bấm nút Esc để hủy quá trình load của web nếu web load lâu.Tùy trình duyệt mà bạn có thể thấy thanh load chạy ở dưới ( IE ) hay ở trên thanh địa chỉ ( 1 vài trình duyệt khác ). Nếu bạn đánh chữ trước khi web load xong thì nhiều khả năng bị mất chữ.
    cái này mình chưa gặp nên không rõ. Mình hiện dùng unikey cho chắc, web hỗ trợ hay không cũng đánh có dấu được :D
    Thân.

3. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Em cũng như các thành viên khác trong 4r đều rất hy vọng ! Mong 4r ngày càng phát triển :x
    Không ạ ! Em đều chờ web load xong rồi mới viết ! Em đã có cách khắc phục rồi ạ, mỗi lần bị như trên em bấm vào biểu tượng "" kiểm tra chính tả "' là okie và viết tiếp !:x
    Cái này em cũng gặp rồi ạ , một là dùng vietkey để gõ, , hai là làm tương tự như trên là okie !
    Một lần nữa chân thành cám ơn Bác !:x

4. Thaikamfa

Thaikamfa Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo kinh nghiệm và nhận định của mình thì đây là những lỗi thường gặp sau khi 4r bị hack, và đang trong quá trình khắc phục sự cố.

5. Kethamlam

Kethamlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Không hiểu sao khi mới vào 4rum mà tìm kiếm ngay đều ko được. Cứ phải chọn bải mới, rồi tìm kiếm lại OK ngay ?