Lời Cảm Ơn Đến Anh Em ABV...!!!

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi MjnClub, 17/8/12.

1. MjnClub

MjnClub Active Member

Thích đã nhận:
    129
    Sau 3 tháng chuẩn bị setup bể cho quán cafe,em xin post hình bể trong quán cùng với lời cảm ơn chân thành đến các anh em đã giúp đỡ bằng kinh nghiệm,tinh thần và vật chất...!
    Bể 200x50x60 bể được 5 tuần tuổi
    Bê 120x50x50 gồm 5 bể: tuổi trung bình 2 tháng rưỡi
    <table id="ncode_imageresizer_warning_2" class="ncode_imageresizer_warning" width="950"><tbody><tr><td class="td1" width="20">[​IMG]</td><td class="td2">This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1023x409.</td></tr></tbody></table>[​IMG]
    <table id="ncode_imageresizer_warning_3" class="ncode_imageresizer_warning" width="950"><tbody><tr><td class="td1" width="20">[​IMG]</td><td class="td2">This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1023x409.</td></tr></tbody></table>[​IMG]
    <table id="ncode_imageresizer_warning_4" class="ncode_imageresizer_warning" width="950"><tbody><tr><td class="td1" width="20">[​IMG]</td><td class="td2">This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1023x409.</td></tr></tbody></table>[​IMG]
    <table id="ncode_imageresizer_warning_5" class="ncode_imageresizer_warning" width="950"><tbody><tr><td class="td1" width="20">[​IMG]</td><td class="td2">This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1023x409.</td></tr></tbody></table>[​IMG]
    <table id="ncode_imageresizer_warning_6" class="ncode_imageresizer_warning" width="950"><tbody><tr><td class="td1" width="20">[​IMG]</td><td class="td2">This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1023x409.</td></tr></tbody></table>[​IMG]
    Bể 80x40x40 Bể này mới setup xong khoảng 1 tiếng
    <table id="ncode_imageresizer_warning_7" class="ncode_imageresizer_warning" width="950"><tbody><tr><td class="td1" width="20">[​IMG]</td><td class="td2">This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1023x409.</td></tr></tbody></table>[​IMG]
    và cuối cùng là 2 bể 60x60x40 bể được 1 tháng
    <table id="ncode_imageresizer_warning_8" class="ncode_imageresizer_warning" width="950"><tbody><tr><td class="td1" width="20">[​IMG]</td><td class="td2">This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1023x614.</td></tr></tbody></table>[​IMG]
    <table id="ncode_imageresizer_warning_9" class="ncode_imageresizer_warning" width="950"><tbody><tr><td class="td1" width="20">[​IMG]</td><td class="td2">This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1023x614.</td></tr></tbody></table>[​IMG]
    Anh em cho ý kiến để dàn bể này được hoàn thiện hơn nhé.Thank's all.[​IMG]

Last edited: 17/8/12
  2. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Ảnh này chụp không tốt bằng những ảnh còn lại nhưng mình lại thích bố cục này nhất .

3. vujdua

vujdua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    448
    mình thích cái bố cục thứ 4:D
    bể nào cũng to quá,quán cf ở đà lạt,nếu ở TP thì mình cũng phải ráng lên mà ghé chiêm ngưỡng:D

MjnClub thích bài này.
  4. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    đàn tép đẹp quá...1 số bể có vẻ như chưa hoàn thiện phải ko ạ?

MjnClub thích bài này.
  5. MjnClub

MjnClub Active Member

Thích đã nhận:
    129
    còn nhìu hồ bất ổn lắm a,cha con các loại rêu hại chưa thanh lý được..

TaiTuong thích bài này.
  6. gadaubac

gadaubac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Những người chơi rêu nhìn dàn bể này phê lòi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Mình là một trong số đó .Cảm ơn bạn đã chia sẻ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

TaiTuong and MjnClub like this.
  7. yar

yar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    142
    up 2 tấm bửa chụp bên quán anh Thịnh :D

8. Macbook

Macbook Well-Known Member

Thích đã nhận:
    273
    Bể đẹp và mướt quá bác ah. Em thích nhất cái ảnh cuối.

MjnClub thích bài này.
  9. Domin

Domin Member

Thích đã nhận:
    3
    Cây ở dưới nền là cây gì vậy a? Quán cafe địa chỉ ở đâu thế ạ?

MjnClub thích bài này.
  10. hoaikhong

hoaikhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    dưới nền là cây gì mà đẹp vậy bác ơi. nhìn thích quá

MjnClub thích bài này.
  11. MjnClub

MjnClub Active Member

Thích đã nhận:
    129
    Có phải bạn muốn hỏi nền xanh lá mạ?? đó là nền cỏ giấy Đà Lạt ấy ạh,1,5 tháng la full nền...!

12. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Xin phép bạn cho mình đặt một số câu hỏi :
    - Bạn đã có một số bể thủy sinh không nhỏ - nói theo cả hai nghĩa : số lượng và kích thước . Để đạt được số công trình này , bạn đã tìm hiểu về thủy sinh khoảng bao lâu và thực hiện chúng trong bao lâu ?
    - Bạn có gặp bất kỳ vấn đề gì không mong muốn trong quá trình thực hiện và chăm sóc chúng ?
    - Bạn có lời khuyên nào với những người cũng đang ấp ủ mơ ước thực hiện một gallery thủy sinh tương tự như gallery của bạn ?

Chúc bạn có nhiều niềm vui và chia sẻ nhiều niềm vui hơn nữa với mọi người yêu thích thủy sinh !
    Cám ơn bạn !

rune_kt and MjnClub like this.
  13. MjnClub

MjnClub Active Member

Thích đã nhận:
    129
    Được anh Trường Thịnh (hì em cũng tên Thịnh:p ) phỏng vấn thật là vinh hạnh cho quán và gia đình bé nhỏ của em...!
    Cũng như tiêu đề "Lời cảm ơn đến các anh em..." là một quá trình tìm hiểu học hỏi,em bắt đầu dến với thủy sinh khoảng tháng 10 năm 2011,cũng trả giá cho cái ngu của mình khá nhiều (đèn,lọc,co2 cây,phân nền và cá tép...):(
    Ấp ủ làm 1 cafe thủy sinh để có chỗ cho anh em tụ họp giao lưu "ăn nhậu":p.... từ tháng 3 năm 1012,em cùng thực hiện ý định trên với pà xã của em,2 vợ chồng mỗi tuần trèo đèo lội suối khoảng 2 lần,có 1 kỷ niệm đáng nhớ là 2 đứa na 2 viên đá gần 20km đường rừng(em vác viên đá 40kg,còn viên của pà xã em là 25kg,về đến chỗ đuâụ xe thì gần xỉu..giờ nó nằm trong cái hồ Bác Thịnh thích đấy)..!Đến đầu tháng 5 thì có tiền và quyết định làm luôn,cho đến nay thi tạm thời ổn định(trước đó cũng thay đổi bố cục khá nhiều)
    Vấn đề thường gặp thì muôn thuở la rêu hại,cái đó thì ai cũng đã đang và sẽ bị,phương pháp đối đầu thì nhiều..nào là 0xy già,thuốc trên thị trường cũng khá nhiều loại ngoại nhập,VN thì có thuốc của anh Hoàng Nam..nhưng em nghĩ phương pháp tốt nhất,thoải mái nhất và ung dung nhất là sống chung với nó hi hi,rồi hồ ổn đinh lại sẽ hết thôi:devil:..!
    Thật lòng mà nói em cũng vẫn là Newbie chưa đủ khả năng để có thể cho mọi người lời khuyên nào,nhưng em chỉ muốn chia sẻ 1 điều trong quá trình xây dựng ý tưởng.Đó là đừng sợ tốn 1 khoản tiền lớn ban đầu,để rồi suốt thời gian chơi cứ lo lắng và hối hận,mỗi lần chỉnh sử thay đổi là 1 lần tốn thời gian và tiền bạc,vả lại luôn bị ức chế vì cây không khỏe,tép không đẻ,chết lai rai...chi bằng chịu khó khoản đầu nặng vnđ,hay usd gì đó 1 chút rồi ung dung ngồi ngắm...!
    Và sau cùng một lần nữa cảm ơn anh cảm ơn mọi người đã giúp đỡ qua từng bài viết từng hình ảnh và lời cổ vũ...!:applause:

Em còn một nhã ý nữa.Nếu anh em nào có dịp du lịch ĐL muốn đi khai thác thì PM em 12/24 lúc nào cũng sẵn lòng với phương châm xài bằng nào đào bằng ấy,không xả giấy rác nơi khai thác là OK..hê hê..!

Last edited by a moderator: 19/8/12
    rune_kt, OTN, culanbato and 2 others like this.
  14. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Với kỷ niệm đó thì chắc là cả hai vợ chồng sẽ có những nhiều tranh luận hay đồng thuận về cách sắp xếp bố cục " chung sức " hay không nhỉ ? Có thể có điều gì vui vui từ chuyện này mà bạn có thể chia sẻ thêm không ?

15. MjnClub

MjnClub Active Member

Thích đã nhận:
    129
    Em cảm thấy hạnh phúc khi những ý tưởng của mình đều được vợ em ủng hộ,tuy nhiên làm cái gì cũng có phát sinh mà khi phát sinh thì....(*!^) 1 mắt bầm 1 mắt thấy mờ mờ..hì .(em đùa tý)!!cũng có những lần đi KT bị mắc mưa cả ngày mà về thì chẳng được gì nhiều,cả đêm sốt nặng cả 2 đứa..cháu phải đem qua nội gởi..!có lần thì chở đá nặng lắm xe lại chết máy trong rừng cả 2 đứa hì hục đẩy rồi để đá lại, viên nào nặng mà ít đẹp để lại trước,rồi từ từ đẩy xe ko cũng không nổi...hihi!

16. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Hihi , sự đồng cảm và đồng tình của cả hai chắc chắn sẽ giúp cho niềm vui thủy sinh thêm bền bĩ và cũng sẽ đem lại nhiều hương vị hơn trong cuộc sống !
    Chúc bạn luôn thành công về mọi mặt !

MjnClub thích bài này.
  17. MjnClub

MjnClub Active Member

Thích đã nhận:
    129
    Cảm ơn anh,thời gian qua bận bịu quá không thể tham gia nano contest em cung thấy tiếc quá,nhất định năm sau đợi ai được giải em sẽ lén giật giải bỏ chạy...hihi!Hay năm nay tổ chúc thêm 1 lần nữa đi anh...???

18. yar

yar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    142
    quán cafe này ở đường hoàn diệu Đà Lạt đó bạn,chủ quán rất dể thương và nhiệt tình :p

TaiTuong thích bài này.
  19. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    săps lấy vợ...đi Đà lật nhất định e sẽ qua ngắm mới đươc .

MjnClub thích bài này.
  20. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    " Râu tôm nấu với ruột bầu
    Chồng chan vợ húp gật đầu khen ngon"
    Rất vui khi đọc chủ đề của bác, những kỷ niệm về TS mà bác và bà xã có được rất có ý nghĩa.
    Chúc bác luôn thành công với những ý tưởng về TS.

MjnClub thích bài này.