Lời cảm ơn gửi đến diễn đàn

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Dr_Martens, 30/9/06.

1. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Sau khi te tua vì đàn 7 màu qui tiên tập thểhttp://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=9473 và đọc muốn nát web mình đã có được một hồ cá rất Ok =P~

Ðây là thành quả hiện tại..khoe với anh em chút :D

*Sử dụng lọc đáy theo kinh nghiệm DUONGNGUYEN chia sẽ đúng là rất tuyệt...ít nhất là đối với cá 7 màu....3 tuần rối mà hồ vẫn trong veo thế này :D
    *Trên hộp lọc có dùng thêm một bịch than hoạt tính...
    *Thức ăn TETRA GUPPY mỗi ngày ăn 4 lần mà vẫn không đục nước...khi cho ăn...tầng trên thì có 7 màu...tầng giữa có Neon...tầng đáy thì Tép và Chuột...tầng sỏi thì đã có 7 màu con và Vi Sinh (nói chung thức ăn ko sót đi đâu được =)) )
    POST bài này và hình là muốn cảm ơn anh em trong diễn đàn đã góp ý để hồ mình giờ phải nói là KỸ THUẬT SỐ :-x...sau nữa là đễ chia sẽ với anh em nào có ý định nuôi 7 màu mà ko có nhiêu thời gian thay nước....
    THANKS ALLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLL....:-x

Last edited: 30/9/06
  2. huunguyen

huunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    không ổn rồi, mấy cục sỏi trắng sẽ làm nước cứng, và các chú neon sẽ ra đi

3. Dr_Martens

Thích đã nhận:
    18
    Neon 3 tuần rồi :-S ...mập hơn thấy rõ chứ đâu bệnh tật gì đâu ta :confused: nuôi 10 em Neon...đến giờ mới 2 em lên đưởng :-d lý do: "nhảy lầu tự tử" chứ ko phãi vì nước

Last edited: 1/10/06
  4. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    alo, bác Dr Martens cho em hỏi bác mua cái vỉ lọc đáy giống bác DuongNguyen ở đâu vậy ?
    em đi tìm khắp rồi mà kô có, cuối cùng em mua cái vỉ màu xanh lá cây xấu woắc + nó rất lớn nên kô thể làm vừa cái hồ được.thanks bác trước

5. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    he he. dzậy là dzui cửa dzui nhà rùi hen.
    Anh góp ý điều này, em nên bỏ mấy cây rong giả ra rùi mua thêm mấy loại rong thiệt dễ trồng ấy mà cắm vào cho đẹp, em vô box thủy sinh tham khảo mấy loại rong dễ trồng, mua về cắm vô bảo đảm nhìn khác liền.

gaizka: vỉ nhựa loại nhỏ bạn có thể mua ở tiệm cá Viễn Dương, mình ko nhớ số, đi 3/2 nghẹo vô Lãnh Binh Thăng, tiệm nằm bên tay phải cách đầu đường khoảng hơn chục căn.

6. vquang

vquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    @all:Sỏi trắng này chỉ nguy hiểm thực sự khi t c/c CO2 cho bể. Ở đây, bạn chỉ sủi kk để lọc đáy phát huy hiệu lực,cho nên dùng sỏi trắng lót đáy bể vẫn ko có hại gì...Tuy nhiên, sỏi này bám rêu hơi nhanh hơn sỏi thủy tinh ,mà lại khó ...kỳ cọ .Tốt nhất nên dùng sỏi trứng hạt to.

7. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @haohao : thanks anh nhiều nha, mai sáng em lên mua liền

8. Dr_Martens

Thích đã nhận:
    18
    Nếu mình nhớ hông lầm hình như là số 44 Lãnh Binh Thăng đó bạn...từ đường 3-2 quẹo phải vào khoãng 100m là đến...tiệm do 1 em nguoi HOA mập mập bán :D còn thằng cu lấy hàng trong tiệm thì tóc dài nhìn lãng tử lắm =P~ ...Cứ gặp 2 người đó trong tiệm thì chính xác rồi
    *To HAOHAO : Thanks anh đã giúp đỡ em nhiều...Rong Thủy Sinh sợ cần phải có đất chuyên dùng nữa :confused: Ham thủy sinh lắm...nhưng chắc đợi bữa nào anh em diễn đàn offline học hỏi chi tiết hơn...chưa có 1 căn bản gì nên đọc web làm hồ thủy sinh hơi bi căng :-S

9. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Có một số loại cây ko đến nổi khó chăm sóc lắm,lại không cần đất "chuyên dùng" đâu Dr ơi,mà trông cũng đẹp lắm,lại rất thích hợp với các loại cá Dr đang nuôi,xin mạo muội dẫn một hình ảnh hồ nhỏ mà hầu hết là các loại cây cột (anubias,duơng xỉ)và vài cây cần ánh sáng yếu(có thể trồng trong chậu nhựa nhỏ-Tiểu liểu,Tiêu thảo),chỉ cần 1 đèn trồng Rong là ok rồi,à,thêm một góp ý nhỏ nữa nhé,Dr xem có thể xếp ống nhựa của máy bơm lại cho kín một chút thì hồ sẽ trông đẹp và rộng hơn đấy,keke.
    [IMGo]http://i81.photobucket.com/albums/j214/phamkhanh74/aquarium/01102006563.jpg[/IMGo]

10. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Ông này khoe hàng rồi đê.....1 giò mà thế này thì ........ui chao anubias....
    Đúng là nhìn cái hồ toàn sỏi trắng và rong giả thì hơi mất tự nhiên....bác thay đổi sỏi nền khác cho tự nhiên hơn..Sẳn dịp cho 1 giò vào hồ thủy sinh như KKK luôn đi.....

11. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    @kkk:Ah đây rùi hồ của lão mặt ác...
    nước nhà lão nóng thía mà cây chưa tèo hít sao?....lão cho nốt giò kia vào cho tui nhờ...:D

Last edited: 2/10/06
  12. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Ôi trời các bác ơi,xin lổi Dr nhé,là KKK chỉ gợi ý cho Dr một tí về các loại cây cột thôi(mà ko chừng lại là múa rìu qua mắt thợ thì chít),ko hề có ý gì khác,để sau này tớ mở mục mới thì các bác vào băm nát,à ko,vào thăm nom nhá,keke,một lànn nữa xin chúc Dr có hồ đẹp.

13. Dr_Martens

Thích đã nhận:
    18
    Thiệt tình ko biết làm cây thủy sinh mà :-S ...anh em góp ý cảm ơn ko hết chứ buồn gì KKK :D ...dể mình ráng sắp xếp lại...hồ nhõ xíu ah...sắp xếp lại cũng chua cay lắm ~X( ...anh em nào ở Q.4 mà chơi Thủy Sinh bữa nào cho ghé tham quan cái được hông?
    Cần một chút căn bản...thực tế về Thũy Sinh...mê lắm rồi :crying: