Lối đá nào hay ???

Thảo luận trong 'Bí kíp (gà đá)' bắt đầu bởi babyeu, 5/12/10.

1. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Sáng nay chủ nhật, rảnh rỗi nên dạo qua trại gà người ta chơi.Nghe 2 cụ đang cự cãi ỳ xèo về chuyện lối đá nào hay. Cụ A thì bảo nạp lùa, cụ B thì canh nạp......Cãi cho đã mấy cụ bắt ra 2 con tre làm thử luôn. 1 con lai 50 đá nạp tốc độ, 1 con tre đá canh -tĩnh-lông...
    cuối cùng con lai chết ngắt...thế là 1 cụ thua 1 chầu....Về nhà em thấy chủ đề này cũng hay mà gà có nhiều lối đá nên nay lên topic cho anh em cùng ý kiến xem lối đá nào hay- lợi nhất .Em còn non nên ko dám ý kiến, ae đọc rồi cho ý kiến nhé

2. longk

longk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    655
    lối đá nào hay, em tưởng các cụ bàn về trận bóng vừa rồi nên nhảy vào nhòm ngó, hóa ra là đá gà heheheeee

3. andypham

andypham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    302
    theo mình thích gà canh nạp đối với gà tre và cả gà nòi,gà đá tốc độ chỉ dành khi đá với gà tơ chưa từng trải chiến trường,chứ gặp gà già canh nạp đã có kinh nghiệm trận mạc rồi thì...lùa vô nó làm cho 1 cặp :)

phungbatu and babyeu like this.
  4. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Mình cũng chỉ thích gà canh nạp thôi, đá như vậy mới biết tài nghệ con gà ra sao chứ gà đá tốc độ quá vô nó chỉ biết đâm đầu vào đối phương rồi đá đấm túi bụi không biết đòn nào ra đòn nào hết! Nhiều khi tốc độ quá dễ bị cựa oan lắm, gà nạp lùa mà gặp gà canh dạt thì coi như toi!

Last edited: 6/12/10
    nuoigatre, catphien and babyeu like this.
  5. QA_IT

QA_IT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Lối đá "Canh Nạp" tỉ lệ thắng độ rất cao :D, lối "đá nạp" đá cựa đâm không ác băng "Canh Nạp"

catphien and babyeu like this.
  6. binhchau

binhchau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    349
    -bạn cho hỏi : "Canh Nạp" nghĩa là sao ?.............................................

taikhoandakhoa thích bài này.
  7. QA_IT

QA_IT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Thấy đá đá canh canh chờ con gà địch thủ bay tới tung đòn và làm vài chân nữa < hok biết đúng hok.

binhchau thích bài này.
  8. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Toàn thể ae đều theo canh nạp , ko biết lối đá nào đánh được thằng canh nạp vậy ae, với em thấy có mấy người bên 5s quảng cáo gà vừa đá nạp lùa vừa có thể đá canh ko biết có thiệt ko ha, e nghĩ gà chứ đâu phải người đâu mà biết suy nghĩ nên dùng gì với con nào.....

9. ua chan xanh

ua chan xanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    mình cũng thích lối canh nạp , xem mới đã .Đá lùa giống người kg có võ , đánh túi bụi gặp người có võ nó né qua chặt cho một chân lên đường luôn, vụ này thấy hoài hehehe

10. hailuavl

hailuavl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    lối đá nào cũng có cái hay riêng của nó, những con đá tốc độ mà lai đâm nữa e rằng chưa canh đã chết rúi, không tin bạn coi mấy líp gà mỹ đá thử xem. bạn nào không sợ gà tốc độ mà đâm thì cứ cáp với mấy e lai 50 trở lên mà đá tiền xem. cỏn mình thì lối đá nào thắng trận thì mình thít.....ha ah.

trieuphodem and minhtien like this.
  11. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    lối dá nào cũng có ưu diểm riêng cũa nó , gà canh thì chĩ hay nếu nó nhanh và có thâm niên 1 chút va quan trọng là có chân cựa, gà canh dụng gà canh thì con nào khôn gà hơn thì thắng, theo mình thì gà canh nó ko canh duọc với mấy con co kiểu dá nhảy cà tưng cà tưng giống như bõ bom vậy, còn nạp lùa thì nếu nó có chân cựa thì rất nguy hiểm với nó, nó kết thúc mau lẹ hơn , nạp lùa thường thua những con chạy dạt , nói chung quạn trong là chân cựa còn lối dá thì cái nào cũng có ưu diểm riêng ,,,, ko bít có dúng ko , có gì a e chĩ giáo thêm,,,,,,,,

12. waykid

waykid New Member

Thích đã nhận:
    1
    có mình đã từng thấy gà đá đu loại thế rùi gặp gà canh la no canh gặp gà nap la no nap theo đá rất khôn nhưng h thi da thua rui, trong tay 1 con gà đá nạp tùng rất cao

babyeu thích bài này.
  13. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Đồng ý với Bạn luôn ! ai nói gà nạp đá ko hay ??? nó mà náp 1 cái thôi là bưng con kia ra liền .... mỗi loại có ưu khuyết riêng thôi, ko thể nói cái nào hay hơn cái nào đuoc

14. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Gà nào đâm mà đối thủ lại ko chết hả bạn? gà đá tiền mà, ngang nhau cả thôi, mình biết con gà mình hay lại đâm dữ còn con gà của người ta chịu cáp với gà của bạn chắc là gà người ta thường quá! con nào đâm dữ thì ăn nhưng ở đây nói là bon đá nào hay hơn bon đá nào mà!

15. motdoidamme

motdoidamme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    mình thích gà canh chận ,vô gai xiết...vậy thui ! Gà canh mà gặp gà nạp nhanh, cựa ,xiết lông nữa cũng hơi mệt ah, đá nó 1 cặp nó xáp vô "ăn thua " tới luôn ,ko khéo là mình thua ngược, hoặc " lưỡng bại câu thương " , mình die nó ra ngoài die ..:)) . Nói chung các lối đá khắc chế lẫn nhau ,vấn đề con gà phải thật giỏi sở trường của nó, nạp, canh hay dạt ,thì chủ gà dễ đá , còn ương ương dở dở thì dễ chung tiền lắm .Ra trường cáp gà mà xui cáp ngay con gà có lối đá khắc lối đá của gà mình thì lo mà lội ngược bạc lại đi ...heheheh

Last edited: 8/12/10
  16. camaprangxun

camaprangxun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    nếu bàn cái này chắc qua Tết chưa hết quá, "canh nạp" chịu đựng được với "nạp lùa" thì là gà giỏi lắm rồi, sau đó trả thù lại cũng chưa muộn, hihi ^_^
    còn chặn nạp thì dành cho đối thủ là nạp lùa, vì lên chân là nó chặn dc liền, rớt xuống quăng cho 2 chân là lên dĩa, mấy em canh nạp cũng sợ những con biết đá chặn vậy lắm.
    tuy nhiên, tùy theo cách chơi mỗi người, dân "đi bào lúa" thì thích nhất nạp lùa, bít ăn lông nữa thì nhiêu tiền cũng mua, kô đam mê "nghệ thuật" như người khác.
    mà nói thật là chỉ quan trọng biết dùng cựa hay kô thôi, chứ đá đẹp mà kô dính cây nào chắc cho đi đóng phim rồi, chứ đâu "hành tẩu giang hồ" làm gì cho mệt nè, hehe ^_^

nongdanbonsai, tammapn and babyeu like this.
  17. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Nếu là gà của em thì em thích gà canh tuyệt đối, ko bao giờ ra chân trước đối thủ mà chỉ đợi đối thủ cất chân rồi tính, nhưng gà như vậy chắc em ko có duyên sở hữu, thôi thì kế đến là 1 em biết tránh né, chạy dạt, vì lối đá này dễ làm mấy con nạp lùa quê chân mà nhảy cà tưng. Nhưng khi xem đá gà em loại khoái xem mấy con nạp lùa sống sả, tray trét, coi vậy mới đã!!!

forgetmenot and catphien like this.
  18. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Đồng ý kiến , đá tiến thì thích gà đá dễ ăn , còn đá văn nghệ thì lại thích gà đá lùa tới tấp nghe bập bập... mới hay

19. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Gà nào cũng có ưu điểm riêng quan trọng con nào may độ và nghiệt cựa he he he he trăm hay ko bằng may độ " mới dòm đươc trong đoạn kinh kê.

catphien thích bài này.
  20. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    Mình thì ko thấy lối đá nào hay tuyệt đối cả. Cái búa ăn cái kéo, cái kéo ăn cái bao, cái bao ăn cái búa. Đấy lối nào cũng có ưu và nhược cả. Ai có duyên kiếm được gà "Thế" thì hay vì nó "biết người biết ta". Nhưng cần chắc chắn rằng nó là gà biết SINH THẾ nha kẻo lại phải thế xe thế nhà thì toi.

johnny-chen thích bài này.