lỗi gì đây xin giúp với??????

Thảo luận trong 'Tin học với aqua' bắt đầu bởi shinichi1412, 6/8/07.

1. shinichi1412

shinichi1412 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    em biết em gửi sai chủ đề nhưng em rối wa chẳng biết hỏi ai
    chẳng wa cái CPU của em tự nhiên các file ẩn "P chuột\properties\chon hidden " nó chỉ ẩn forder muốn nó hiện lên không dc ai biết xin chỉ giúp

2. teppy

teppy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Bạn mở folder khu vực co chứa File, folder mà bạn đã chọn hidden .Trên thanh menu vào mục tool chon folder option, từ cửa sổ hiện ra chọn View, sau đó chọn show hiden file/folder.
    Chúc bạn thành công.

3. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
  4. shinichi1412

Thích đã nhận:
    13
    cái đó em làm rồi anh teppy à, nhưng vẫn ko hiện ra sau khi nhấn apply ,song ok vào lại nó vẫn mặc định " do not show hidden files and folders"

5. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    H2o có thấy tình trạng này ở 1 máy sử dụng Total Commander.
    Người chủ sử dụng chương trình này để ẩn folder,sau đó thì có dùng cách như anh Teppy cũng không làm hiện được.
    Không biết bạn có sử dụng không.

6. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Mình nghĩ trường hợp của bạn là bị virus. Nhưng cho mình hỏi thêm là nếu bạn không thể cho hiện lên các file đó thì làm sao bạn biết được là chúng chỉ bị ẩn đi hay bị xóa mất luôn ?

7. teppy

teppy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    trước hết bạn nên apply to all folders thử xem sao. Nếu vẫn bị hiện tượng trên thì nên tham khảo các bài qua đường linh của Bác Tienbm sau đó bạn dùng chương trình quét virus phù hợp để quét mấy tính xem sao.
    Lưu ý là một số chương trình quét virus có thể xóa các file bị nhiễm nếu như người quét không để ý hoặc hiểu rõ câu lệnh do trương trình cảnh báo.
    Chúc bạn thành công.

8. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Máy bạn bị lổi gì thì chưa chính xác lắm vì ko trực tiếp thấy , nhưng bạn có thể dùng phần mềm Fast Unlock Kool được up ở gmail dưới chử ký của mình , phần mềm này rất nhỏ bạn tải về , xong chạy nó ra , nếu máy bạn bị virut hay bị khóa do nguyên nhân khác thì bạn sẻ thấy có dấu chếch ở mục tương ứng đó , để mở , hoặc khóa mục nào , nếu muốn khóa thì bạn cho dấu kiểm ở trước chử disable trước mục tương ứng đó , nếu nghi ngờ bị virut hay phần mềm gián điệp thì bạn tạo dấu kiểm ở ở mục Check StartUp Programs
    xong nhấn vào apply all settings , chúc bạn thành công ,
    nếu ko được bạn có thể pm cho mình

Last edited: 7/8/07
  9. shinichi1412

Thích đã nhận:
    13
    cám ơn các bạn lắm mình đã khác phuc6 dc rồi. em down ở web anh tienbm nó đã hiện lại những folder bị ẩn nhưng con virus ấy thì vẫn còn em đang tìm cách duổi nó ra đây. dù dì cũng rất cám ơn các bạn. mà trong web anh tienbm gửi nói là con virus ấy là con mới xuất hiện tháng bảy này. nên cấc bạn hay cảnh giác. chắc nó lây wa đuờng usb.
    em còn 1 điều nua muốn hỏi là cái usb mp3 (hãng sony) cứ cắm vào cpu là nó đòi cài lại driver cỗng usb không biết nó có bị hư hay ko. mà cắm máy nào nó cũng bị vậy hết

10. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Có thể do usb đời cũ không tự nhận, cần cài driver. Cũng có thể do win cũ luôn. Nếu usb đời mới & win đời mới thì do usb có vấn đề.

11. shinichi1412

Thích đã nhận:
    13
    em sài win xp cai usb thi la hàng mới cắm cpu nao cũng ko dc ,chẳng biết sao

12. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Thông thường win XP SP1 đã có tích hợp sẵn driver của cổng USB nên cắm vào là win sẽ tự nhận. Còn nếu usb của bạn cắm vào máy nào cũng đòi driver thì chắc do usb hư.

13. shinichi1412

Thích đã nhận:
    13
    vậy giờ có chỗ nào sữa USB ko, vì nó là máy mp3 mới tinh nếu bỏ thì hơi tiếc bạn có có cách gi ko xin mách với

14. cuong

cuong Moderator

Thích đã nhận:
    417