LỐi NhỎ

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi solid, 22/5/07.

1. solid

solid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    68
    mạng ì ạch quá up bài mấy hôm rồi không được. bể nay em mới làm được một tháng, đến nay đã tạm ổn nhưng vẫn thấy thiếu thiếu cái gì đó mà vẫn chưa tìm ra
    bể hoàn thành nhờ sự giúp đỡ về kỹ thuật của chú Aquatichung. Cảm ơn chú :x
    toàn cảnh
    góc trái
    thêm vài kiểu nữa

2. Công Lý

Công Lý Member

Thích đã nhận:
    1
    Hồ xanh và đẹp quá, đúng là cao thủ nhúng tay vào có khác. À hình như mặt tiền thiếu sáng sao mà trân châu nó mọc cao và không bò nhiều nhỉ. Nhưng chúc mừng bạn có hồ đẹp nhé.

3. STV_Aqua

STV_Aqua Member

Thích đã nhận:
    0
    Bể của Solid đẹp quá.Bạn chơi rong lâu chưa bạn.Bạn có thể cho biết bạn dùng phân nền gì không.Bạn trồng vảy ốc xanh lẫn vảy ốc đỏ phải không.Phong cách bể rất ấn tượng nhưng có cái lối nhỏ mình thấy ko ổn lắm.Phải chăng bạn thấy thiếu thiếu bể của mình vì cái lối nhỏ này??

4. Thietdienlaota

Thietdienlaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nó giống cái bán đảo hơn là lối nhỏ, bạn chia tỉ lệ cho lối nhỏ ít quá... Cây xanh tốt qua, nhìn thèm ghê...

5. cafesôngtrăng

cafesôngtrăng Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    10
    Có vảy ốc đỏ nữa hả? Tớ nghĩ cây màu đỏ trong bể này là diệp tài hồng chứ nhỉ!

6. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    Mình cũng không biết chủ bể chơi thủy sinh lâu chưa , nhưng biết chắc là cái ông cố vấn kỹ thuật cho bể này thì chơi thủy sinh từ bé đó ( dạo nào lên ti vi ông ấy nói thế :D)
    Đám vảy ốc xanh hậu cảnh trông khỏe khoắn thật , Diệp tài hồng lá kim mà dày dặn thêm thì càng tuyệt , chờ lúc trân châu phủ đầy lối nhỏ nữa thì =P~

7. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    Chúc mừng solid, hôm nay mới được nhìn cái bể của cậu trước giờ tớ chỉ được nghe các cậu tả lại, hìhi. Bể này thiếu sáng trầm trọng rôi, có thể do bóng đèn quá cũ, cây cối vẫn như ngái ngủ ấy , thay bóng đèn mới thôi. Đây là bể atman đúc hay bể dán đấy so ơi?.

Hì hì anh anhthuen phong cho mình làm cố vấn nữa kìa, hè hè, AQH lấy công của Solid nhiều quá, thực tình chỉ giúp được solid qua những câu hỏi khi solid lên nhà chơi, do bận quá AQH chưa đến mục kích sở thị được cái bể này, hẹn hôm nào vậy nhe.

8. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bể của solid độc đáo quá! rất đẹp nhưng có thể cho sáng thêm một tí nữa không?

9. solid

solid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    68
    Cái lối nhỏ đó đúng là nhỏ quá nhưng bể hết chỗ mất rồi. Cái này vẫn là cái bể 1m2 cũ thôi chú Hưng ạ. Mấy cây chân châu không phải thiếu sáng đâu mọi người ơi. từ lúc mua ở nhà bác Hòa nó đã cao lêu nghêu rồi,phải cao 5cm là ít, cho nên mãi bây giờ nó đẻ cây con thì mới bò. Với lại 1 tuần nay mới bật hết đèn vì phải diệt rêu nên cây chậm lớn quá.
    to STV aqua: mình chơi rong tầm 3 năm gì đấy nhưng chỉ thực sự gọi là chơi từ năm ngoái khi gặp chú Aquatichung. Qua nhiều lần nói chuyện mình học hỏi được ở chú rất nhiều không chỉ về thủy sinh mà có lẽ là cả quan điểm về cái đẹp nữa. Bản thân mình khi setup bể này xong cũng cảm thấy mang 1 chút gì đó phong cách của chú Aquatichung:D

10. Công Lý

Công Lý Member

Thích đã nhận:
    1
    Hìhì trân châu nên cắt đốt rồi cắm chứ trồng cây cao nó bò chậm lắm. Đúng không nhỉ

11. solid

solid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    68
    có lẽ bạn nói đúng đấy. Chân trâu mình trồng cao quá cứ thối dần rồi lại cắm xuống đến khi còn khoảng 1cm thi no mới sống. Trồng loại cây này không lười được.:D

12. long_kontum

long_kontum Member

Thích đã nhận:
    0
    cây xanh và đep tuyệt,solid làm nền làm sao vậy.Bác aquatichung ở đâu cho mình thỉnh giáo với.minh đang rất rất cần kinh nghiệm của các bậc tiền bối mà

13. cafesôngtrăng

cafesôngtrăng Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    10
    Bác aquatichung ở mãi HN cơ, bạn vào Tp.HCM thì gần hơn đới........

14. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chắc cây trân châu bác mua về trước đó nó thiếu ánh sáng hay sao mà cao vậy ta :-S

15. Tieu_thao

Tieu_thao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    thằng chóe này post bể lên mà ko báo cho anh em một tiếng ủng hộ, bể đẹp đấy,nhất là về kỹ thuật chụp ảnh thì đã lên một bậc.... chú AQH nhỉ....

16. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Hồ này chắc là không thiếu sáng đâu vì rotala ra lá khít thế cơ mà....chắc lúc chụp hình chủ nhân tắc bớt đèn cho huyền ảo đó...
    Hihi...bác AQH ảnh hưởng mạnh quá!:D

17. lambk3003

lambk3003 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em là newbie nhưng cũng có chút góp ý nhé.
    về kỹ thuật trồng thủy sinh thì em mới vào nên còn yếu và thiếu.
    về mỹ thuật thì em là dân ham cái đẹp nên có 1 góp ý thế này.
    Bác solid làm cái hồ đẹp đấy. nhưng bác thấy thiếu thiếu vì bác đặt tên hồ ko đúng và bác solid bị ảnh hưởng wa nhiều phong cách từ các bậc tiền bối.
    Em thấy pác muốn theo chủ đề "Lối Nhỏ" mà nhìn vào hồ bác thấy cái lối nhỏ thiệt, nhìn kỹ mới thấy, ko có chút gì nổi bật cái lối ấy lên mà chỉ nổi bật 1 cụm rong rêu bên phải.
    Bác nên làm nổi bật cái lối nhỏ ấy lên là hết thấy thiếu.
    Làm nổi thế nào thì tùy bác nhé
    Vài lời mạn phép góp ý anh em chớ chê cười