Lồng bẫy gáy "Made in Tuyên quang"

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi Cu Gáy Tuyên, 24/3/14.

1. Cu Gáy Tuyên

Cu Gáy Tuyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,363
    Chào các bác!
    Dạo này mục Phụ kiện của box Cu Gáy có vẻ ít những sản phẩm mới. Hôm nay, tôi xin được giới thiệu với mọi người sản phẩm lồng bẫy Gáy "Made in Tuyên Quang". Tuy lông quê tôi rất mộc mạc, đơn giản nhưng phù hợp với cách chơi ở đây. Chiếc lồng này được làm bởi một bác đã nhiều năm chơi Gáy và cuộc sống của bác ý gắn liền với "nghề bẫy chim". Dụng cụ làm nên những sản phẩm này hết sức thô sơ, ko có sự trợ giúp của máy móc gì. Sau đây là hình ảnh về sản phẩm:
    Lồng:
    Giỏ thóc do bác ý đan tuy ko tinh xảo nhưng tôi thích bởi sự mộc mạc và rất cứng, chắc:
    Mẹt hứng ...
    Vài dòng góp vui với box Cu Gáy. Chúc các bác luôn tìm được niềm vui trong thú chơi!

Last edited: 24/3/14
  2. hieutrungvuhg

hieutrungvuhg Active Member

Thích đã nhận:
    129
    Nếu không nhầm sản phẩm này là của Bố... anh bạn tôi đây mà. Sản phẩm này đã rất quen thuộc với một số anh em chơi cu gáy Hà Giang từ nhiều năm nay, đánh cu khá hiệu quả. Hi vọng có dịp giao lưu với chủ nhân mang tên "Cu Gáy Tuyên"./.

3. hungcaonguyenda

hungcaonguyenda Well-Known Member

Thích đã nhận:
    371
    lồng của cụ DƯ ở Ỷ LA TQ mình cũng sở hữu khoảng 10 chiếc ,dạo này cụ DƯ nhà ta chuyển chơi ,,GÀ RỪNG,, rùi cụ cũng ít làm lồng chỉ ai đặt cụ mới làm
    bạn TUYÊN dạo này có thu phục đc em nào hay ko lên đập nước ở km37 HÀM YÊN có em tên là ,,THỔ ĐỒNG,,cho em nó nhập khẩu nhà mình đi đc thì thông báo nha chờ tin của bạn

4. koool

koool Active Member

Thích đã nhận:
    236
    bên bác có bổi nào chất lượng ko để mình 1 e về chăm sóc cho có việc? có gì pm mình với nha

5. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    Lồng đẹp quá, bác còn cái nào nữa ko cho ae chiêm ngắm với. Năm nay bác đã đi bẫy buổi nào chưa?

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:09 PM ----------

Các bác ở HG có dịp xuống TQ giao lưu vài kèo gác cu nhở gọi e nha

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:14 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:11 PM ----------

Các bác ở HG có dịp xuống TQ giao lưu vài kèo gác cu nhở gọi e nha

6. Cu Gáy Tuyên

Thích đã nhận:
    1,363
    Chắc bác là bạn anh con rể của bác ý rồi ^_^..................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:18 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:15 PM ----------

Bác cho thêm thông tin về em ở đập nước cây 37 đi ạ. E nghe mà thèm rồi đấy, hì. Dạo này e cuối tuần toàn ko được nghỉ, chả đi bẫy đc.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:21 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:18 PM ----------

E tưởng cây 37 chỉ có mỗi cái trung tâm giải trí xxx thôi chứ. Bác nói thật hay đùa vậy? E nghe mà thèm rồi đấy, hì. Dạo này e cuối tuần toàn ko được nghỉ, chả đi bẫy đc.

7. hieutrungvuhg

Thích đã nhận:
    129

8. hungcaonguyenda

hungcaonguyenda Well-Known Member

Thích đã nhận:
    371
    mình ko nhớ rõ là km 37 hày mình nhớ là di từ TQ lên HG đến khu co cái dập nước khu do co 1 em thổ đồng chúc thành công

9. hieutrungvuhg

Thích đã nhận:
    129
    Mãn phép anh em Tuyên Quang, Tôi bổ sung thêm hình ảnh chủ nhân Lồng bẫy Gáy "Made in Tuyên Quang" và một số sản phảm mới của cụ Dư ở Ỷ La, Tuyên Quang:
    1. Lồng bẫy Gáy "Made in Tuyên Quang"
    2. Lồng Tuyên Quang + Cu Hà Giang:
    3. Dọ gà rừng phục vụ chuyến bãy:
    Bác nào có nhu cầu Tôi giúp làm người đưa thư. Thân chào...

Last edited: 8/4/14
  10. hungcudongxuan

hungcudongxuan New Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác nào còn dư cái lụp của cụ Dư để lại cho e cái. E ở hà nội. Có nhăn e với 0919957998

11. tapchoicu

tapchoicu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,458
    Cái Dọ gà đan đẹp quá, lụp này nhìn đơn giản mà đẹp.

12. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    Tôi thì thích cái giỏ đựng gà rừng của bác nhìn rất đẹp, gió đó thì khoảng bao nhiêu một chiếc vậy bác?

ancugay thích bài này.
  13. Cu Gáy Tuyên

Thích đã nhận:
    1,363
    Để lúc nữa tôi vào chỗ bác ý lấy lồng sẽ hỏi giá cái giỏ đựng gà.

ancugay thích bài này.
  14. Cu Gáy Tuyên

Thích đã nhận:
    1,363
    Đây là cái lồng mới lấy của e ạ:
    Cái giỏ gà kia cụ ý bán 300k/cái. E được ngó qua 1 cái lồng đa đa của cụ ý, quả là 1 tuyệt phẩm. Cụ ý vót tay những cái nan dài đến 4,5m để đan. Cụ nào chơi đa đa mà sở hữu được cái đó thì quá tuyệt vời ạ.

doxuanhung, hoan-nc, ancugay and 5 others like this.
  15. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    lâu rồi cụ Dư cũng ko đan lồng đa đa nữa nhưng phải công nhận lồng đa đa của cụ đan rất đẹp rất cầu kì

ancugay, PHIOMON and Cu Gáy Tuyên like this.
  16. hoang cao

hoang cao Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    6,192
    mấy cái lụp này bây giờ nên đưa vào dòng lụp cổ để trưng bày và triển lãm thôi bác ợ =P~

17. Cu Gáy Tuyên

Thích đã nhận:
    1,363
    Hì, tùy theo phong cách chơi của từng vùng miền bác ạ. Ở chỗ e các cụ khi bẫy được con nào ưng ý là về nhốt vào những chiếc lồng thế này và mãi mãi chỉ ở đó. Những con mồi thì đa phần đều nhát người vì khi sang lồng toàn bắt bằng tay. E có được cụ làm lồng nói trên nhượng lại cho 1 chú mồi đã 16 năm tuổi lồng nhưng vẫn nhát như bổi, lụp bác Nhật hay bác Long Nhỏ e đều có cả nhưng nếu đưa sang mấy hôm là te tua luôn. Em thiết nghĩ lụp này chỉ có nhược điểm là cồng kềnh khi di chuyển thôi, chứ lụp đẹp, mồi hay mà bổi dửng dưng thì cũng bó tay. Đôi lơi cùng bác. Thân!

18. hieutrungvuhg

Thích đã nhận:
    129
    Xin chào bác Cu Gay Tuyên!
    Chúc mừng bác với chú cu nhanh miệng (chính là con ở lồng bên tay trái mà em đã đưa hình lên ở trên đó); tuy 16 năm tuổi lồng nhưng em nó vẫn còn sung mãn lắm chưa có dấu hiệu có tuổi đâu; em đó không nhát đâu bác ạ, nó bắt đầu gù người rồi đó, nhưng không sao vẫn chơi tốt.
    Còn vụ giọ gà không biết bác giới thiệu thế nào mà cái giọ của em đặt cụ Dư cách đây 3 tháng mà chưa được lấy đây, đặt cụ làm xong rồi mà bị anh em Tuyên Quang lấy mất, vậy là lại làm lại, làm lại rồi người khác lại lấy... chắc là phải đội dài dài đây! Có vẻ năm nay phong trào cu cò ở Tuyên Quang năm nay mạnh hơn ở HG phải không bác? vì năm nay HG phong trào trầm lắng, còn TQ em nghe người nhà Cụ Dư nói dịp này anh em đang đặt lồng nhiều...?

ancugay and Cu Gáy Tuyên like this.
  19. Cu Gáy Tuyên

Thích đã nhận:
    1,363
    Nói thật là ở đây mấy a, e đặt lồng về để nuôi chim thôi chứ đi bẫy thì cá nhân mình ko dùng vì mình thích dùng lụp miền nam hơn. Còn về chú cu kia thì có lẽ do lạ chủ nên về tay e thấy hơi nhát, nhưng đã dần dần quen lụp, e mới đi thử được 1,2 buổi thì thay lông nhưng cũng tương đối hài lòng bác ạ. Về dọ gà thì e cũng đang chờ đó, cổ cũng gần bằng cổ ngỗng rồi bác ơi. Hi vọng có dịp giao lưu cu cò với các bác trên đó.

20. hieutrungvuhg

Thích đã nhận:
    129
    Về lồng bẫy cu bác Dư làm tôi thấy bẫy vẫn hiệu quả, nếu đúng mùa bấy và cu chư chạm mồi cành thì nhiều con vài ba phút là nhảy, năm ngoái tôi đi đánh có con nhảy cầu tử chui ra (do mắt lưới hơi thư gặp cu nhỏ con), sau đó tôi dặt lại bẫy, cheo lại lồng một lát sau nó lại nhảy tiếp, rồi lại chui ra. Sau đó 20 ngày sau tôi về thay lưới lại đến đánh tiết thế là nó mới chịu thua và nhập hộ khẩu nhà mình. Năm nay thì tôi đi đánh mấy buổi đi đâu cũng gặp chim trận thế mới lạ... chắc nhiều người đánh. Còn lồng miền Nam tôi thấy cũng đẹp, nhiều cái ngụy trang rất đẹp nhưng chư tìm mua được, bác có cái nào đẹp nhượng cho tôi cái đi? hoặc có địa chỉ bán lồng cu tin cậy và ưng ý cho tôi xin vào hộp tin nhắn!

Last edited: 30/7/14