Long K Bi kien xam pham

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi songvichim, 22/12/07.

1. songvichim

songvichim Active Member

Thích đã nhận:
    4
    chào các bác.các bác giup e với chứ dạo này nhà e nhiều kiến gió quá ah.cứ treo lồng k nên qua đêm sáng hôm sau lại có rất nhiều kiến bâu vào lồng.e nhờ các bác chỉ giáo xem có cách nào để kiến ko bâu vào lông nữa ko.chừ cứ kiểu này thì nguy mất.thank?:angry: :angry: :angry:

2. Tuancaukhi

Tuancaukhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Bạn lấy một miếng mút, đặt ở móc lồng chim, cho dầu luyn vào. Thế là nó chịu thôi

3. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    cẩn thận với mấy thằng kiến gió,nó bé tí thật đó nhưng cắn nguời còn ngưa muốn chết chưa nói gì cắn chim đâu nhé ,híc vì 1 sai lầm chết nguời mà 2 con mộc đẹp chân dài tới mang tai bị nó phực này 1 con đã khỏi còn 1 con chưa thấy khỏi đang bức súc quá

4. songvichim

songvichim Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Tiện đây các bác cho e hỏi k thường thay lông cào khoảng tháng mấy vậy.Để e biết còn chăm sóc.Vì e mới chơi nên các bác thông cảm chỉ bảo giup e với.thank?

5. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Ủa bác tập chơi khuyên sao lại tuyển em chân dài đến nách vậy?he he hay là bác muôn nuôi chim đẻ đó.hi.

6. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Chắc lại cho nhiều bột vào cóng quá chứ gì, chim ăn vẩy hết ra ngoài phải không. Cho 2 cóng, mỗi cóng 1 nửa thôi chứ

7. có con thay nhanh có con thay chậm bạn à, nhg thường vào mùa bắt đầu rét

8. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    K thay vậy hợp với quy luật tự nhiên ko. Chim trời thay lông sau khi kết thúc mùa sinh sản. Đến mùa rét là chim đã xong hết lông. Còn chim nuôi thì tuỳ các bác ép thay sớm ép thay muộn. Thay bao giờ là tuỳ các bác ý