Lồng Khuyên thôn quê chất liệu sừng

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chim khuyên' bắt đầu bởi tapchoikhuyen, 28/11/07.

1. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    Do nhà không có điều kiện lên trước mắt chụp = wedcam hihii mong các Pro nhận sét sơ qua
    do lồng đã làm từ lâu và sử dụng lên có một số hỏng hóc ,như sừng bị co ngót và cong vênh và các lan bị trùn híc đáng tiếc nhất đó là bộ cầu và móc không thể khắc phục mình đang đi hỏi lại xem ai có thể làm lại đuợc 2 thứ đó ,mặc dù lồng làm không tinh sảo và kĩ nhưng mang chất quê mùa = chất liệu sừng chắc là sừng trâu bò chứ không sang trọng= ngà voi hay đồi mồi

dongkj thích bài này.
  2. nguyenvinhhien

nguyenvinhhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Lồng thì tôi không dám nhận xét vì bạn chụp xa quá ,tuy nhiên bạn cần chú ý lỗi chính tả hơn .Xin lỗi bạn đây là sự góp ý chân thành để cho nhau hoàn thiện hơn.

3. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    không sao mà đây cũng không phải lỗi tại tôi ,mà lỗi tại cô giáo làng dậy chúng tôi lên đa bộ phận dân bản địa sai chính tả cái này tôi không có gì xấu hổ hay bực tức vì bạn nói điều đó sự thật vẫn là sự thật mà phải không hiih mặc dù cố gắng nhưng do từ mầm non lên khó mà già sửa đựơc.như kiểu chim lộn cầu thành quen rồi thì có chữa cũng không đuợc đó mà thank đã góp ý

4. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Hì hì giá như ai cũng góp ý chân thành và trả lời cũng rất hòa nhã kiểu này thì hay biết mấy

5. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Gửi Mr Loc abc: Chúc mừng Mr. Loc abc đã trở thành thành viên tích cực của ABV! Nhân dịp này chúc Lộc abc vui khỏe và ngày càng có thêm nhiều bài viết hay chia sẻ kinh nghiệm cùng mọi người! Nghe nói lâu nay vẫn đi bẫy gáy?!...( thông tin đọc được trên diễn đàn đấy! vậy thì mùa này chim không sung có bẫy được con nào không? nếu bẫy được thì là chim hay đấy! nuôi làm mồi sẽ chơi được nhiều mùa đấy!). Bác Liễu đang vào mùa tết nhảy của Dân tộc Dao chắc chưa nhớ ra vụ lồng bằng sừng của anh em mình đâu nhỉ! Thân!
    To all: ( các bác thông cảm cho em có tình cảm riêng chút nhé!)

Last edited: 28/11/07
  6. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    cái lồng có lẽ cũng lâu rồi phải ko ạ... không biết bao nhiêu năm rồi bác nhỉ. Nếu bác không có ý định dùng nữa thì bác PM cho tôi nhé....

7. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    anh Hiếu à lồng này không rõ dùng bao lâu rồi em vừa phải cân chỉnh lại nan,nói chung nó xuống cấp nhiều lồng này theo em đuợc biết là 1 ông ở quê đâu đó bán cả chim lẫn lồng vì lồng xuống cấp lên nguời ta bỏ đi thế mà em phải mua lại 350k éc ^___^,lồng làm không tinh sảo hay kĩ đâu anh thô đúng là không phải làm theo kiểu dân đặt hàng mà là làm sài .em tay nghề sửa cũng không cao nên không mất đi cái vẻ thô kệch mỗi tội em toàn phải sài keo 502 vào các lan lồng và các trốt vì sừng có 1 số chỗ rạn và bị co ngót lên hở chân trốt hihihi

8. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Bạn qua anh Hưng ở Cổng Đục nhờ anh ý sửa lồng cho, anh Hưng là chuyên gia sửa lồng đó.

9. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    Hình như lông này mua ở ngoài Tăng Bạt Hổ.Lồng làm bằng sừng trâu

10. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    Vâng em lấy của bà cô ,thấy vứt ở xó nhà .bà cô nói có ông bán cả chim lẫn lồng do lan hỏng lên không nhốt đuợc chim nhốt vào là chim té mất lên em mua về sửa lại lan ,em cũng nghĩ chắc nó là sừng trâu sừng bò thôi

11. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Bác Hiếu nhanh thế nhỉ =)) =)) =)) ..................

12. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    ihhiih nhưng cái này nhốt vào chim dễ lộc phộc quá à ,có một con thì nó lại thích truợt trên lóc anh à nhìn như múa vũ ba lê,nó bám lên lóc hình cong cong đó rồi lới lỏng chân tự trôi xuống duới nhìn thấy buồn cười quá .còn anh hiếu chắc nói đùa thôi chứ cái lồng đó hàng vớ vẩn nguời ta tự làm chơi mà chứ có phải hàng sịn như bao loại lồng anh thấy đâu nói chung làm không kĩ được cái khung đen bóng lan sáng mỏng lên nhìn con chim rõ mà thoáng ,còn bao năm em đâu biết chắc vài năm là cùng

13. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Lồng của bạn chỉ nhốt chim đã có tuổi lồng rồi, nếu bạn cho chim mộc hoặc mới nuôi là tỷ lệ lộn hoặc ngoái là rất nhiều đấy.

14. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    éc thế này có mà để không cái lồng vài năm nữa mới dùng roài ,nhà em con già nhất là 3 tháng tuổi lồng toàn mộc dở híc bảo sao nó hay lộn phộc ^____^ quả này có mà làm cảnh mất vài năm hihi

15. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Có bác nào có lồng đẹp mà giá cả phải chăng ko dùng nữa pm cho em ngay nha.hi.sv nghèo hết tiền mua lồng mới rùi.thanks

16. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    ra chợ làm mấy cái lồng 10k đó cho rẻ mua lồng tròn nhé sau chuyển lồng chim đỡ lộn ,

17. duoixoe

duoixoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Bây giờ ngoài chợ không còn lồng 10k đâu anh ơi, lên giá hết roài, khổ anh em nghèo như em roài:crying: :crying:

18. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    ai có nhã hứng với cái lồng sừng này không em nhượng lại cho,chứ chim nhà chẳng có con nào thuộc cả cho vào nó cứ tửng lên lóc ^___^ ,bác nào có hứng cái lồng này em xin nhượng lại chịu lỗ 100k chứ để không cũng chẳng làm gì ,biết bao giờ mới có chim thuộc mà nhốt