Lồng kịch độc

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chim khuyên' bắt đầu bởi davidphong, 15/10/08.

1. davidphong

davidphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Mới vác được em lồng này từ tay của 1 vị CHA CỐ của nhà thờ dưới hải hậu nam định , cái lồng này là lồng cổ ngày xưa nhé, có ẽ ko còn em nào thế này đâu, chú chim ở trong là của hoalo_biglong tặng nhé, một lần nữa cảm ơn hoalo_biglong
    Kính mời các bác chiêm ngưỡng xem em chim khuyên nào sẽ ngự trin cái lồng này, bác nào có chim đẹp muốn em nó ngự trị bên trong cứ liên lạc vơi em 0912225579

2. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Rồng phượng uốn éo, vặn vẹo, bay lượn khiếp quá. Bạn nuôi Finch trong lồng này à, e là không hợp :(.Chuẩn bị thửa 1 cái áo lồng chuyên dụng thôi hehe :laughing:

3. thanhlinh_81

thanhlinh_81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Lồng này của Phong đúng là hàng độc đó.Thứ 7 này có rảnh ko?mấy a e offline cái nhỉ.Tiện thể Phong mang lồng đó cho ae xem luôn.

4. emily_vn

emily_vn Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Sao lồng đó lại để nuôi bạc má với manh manh thế bạn? Phí quá...Lồng này nuôi bạch yến thì...thèm quá đi mất.

ÔI, nhìn kỹ lại thì lồng hình thang. Lúc đầu mình tưởng hình lục giác. Hình thang thì mình lại ko thích lắm...Trông hơi mất cân đối.

Last edited by a moderator: 16/10/08
  5. king_of_rose

king_of_rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Lạy chúa làm lành.......

Không phải tôi chê bai j đâu nhưng mà khi xem cái lồng của bạn tôi nổi hết cả da gà lên, nhìn cái lồng kinh khủng quá, lại còn sơn màu đỏ nữa. Bạn nên đi mua cái lồng khác về chơi thì hay hơn:crying::crying::crying::crying:

Last edited by a moderator: 16/10/08
  6. davidphong

Thích đã nhận:
    7
    he he, ko phải em sơn đau mà nó nguyen bản là thế đó bác ạh , cái này độc thì em vác về thôi ha ha

7. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Thề với bác là em cũng có cảm giác giống bác, nhưng thấy chủ topic đang hào hứng, sợ nói ra mất vui :crying::crying::crying:

8. Minh_vt

Minh_vt Member

Thích đã nhận:
    1
    Lồng đẹp lắm bạn ạ ,mình nghĩ lồng này nuôi mai hoa có lẽ hợp hơn bởi màu sắc sặc sỡ của chúng hợp với màu sắc của cái lồng .

9. hoalo_biglong

hoalo_biglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    lồng này thì rõ ràng là độc ,anh này lại còn kịch độc nữa
    lồng này nuôi khuyên cũng hợp ,theo em ko nên nuôi manh manh vì lồng chật ko có chỗ cho chim nhảy ,dễ yếu chim ,thích hợp với loại nào năng động hay nhảy nhót ,như vậy thì nuôi 1 đoi mai hoa là đẹp nhất dù màu có hơi bị lẫn ,nhưng mà chim MH đẹp lại hót hay hihi.
    Lồng này chỉ dựa dc vào tường thôi nên để nuôi chim trong nhà mà => MH vẫn là lựa chọn số 1 ,tuy rằng manh manh trắng nuôi là hợp màu ,màu lên đẹp hơn cả khuyên nữa
    to anh phong: còn con manh manh trong lồng ấy anh cho nó về NĐ ở lồng to đi là vừa ,loại này phải cho tập thể dục ,béo lắm đấy

10. Minh_vt

Minh_vt Member

Thích đã nhận:
    1
    Hôm nào có cuộc thi khuyên ở đâu , bác vác quả này đi em đảm bảo chỉ cần treo lồng của bác lên là chim của người khác khiếp vía luôn thế là bác làm cái giải nhất luôn.

11. davidphong

Thích đã nhận:
    7
    cảm ơn wem , đang thiết kế lồng và trồng cây, vài ngày nữa sẽ xong thôi , hôm nay cũng vừ về đó để bắt chú Hoàng kim mái để chuẩn bị ghép Hoàng

12. nguyentuananh_pc1

nguyentuananh_pc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    ui, sợ quá, nhìn rởn hết da gà, tôi không thích chút nào cả

13. cuongnoi

cuongnoi Banned

Thích đã nhận:
    41
    Không có nhiều kinh nghiệm nhưng cũng có chút ý kiến có gì không phải, xin chủ nhân bỏ qua. Lồng của Bác thì tuyệt đẹp, nhưng sử dụng nó hiệu quả thì cũng rất khó đấy. Bác sắm được cái lồng đó thì chắc cũng phải sở hữu một ngôi nhà cổ. mái ngói mũi, vảy, rồng chầu nguyệt, khung nhà gỗ sơn mầu thời gian. Như vậy thì tuyệt bác nhỉ. Còn treo chỗ khác thì ...

14. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    nhìn hoành tráng lắm chúc mừng bạn có chiếc lồng này

15. HOASAC

HOASAC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Đúng là lồng cổ, nhìn là biết đuợc nó minh chứng cho cả một thế hệ, toát lên đuợc nét cổ kính linh thiêng.
    Nếu không chơi nữa thì nhựong lại cho mình. Mình sẽ khoát lên cho lồng một màu áo mới.
    Chúc mừng bạn!

16. tuan1391978

tuan1391978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    quá hoành tráng, nếu là lồng cổ thì không thể là son PU để rồi bị bong tróc ra như thế, mà chỉ là lồng cũ thôi. tuy nhiên lồng này nặng tính trưng bầy theo ý thích của người đặt làm vốn thiếu tính thẩm mỹ mà thôi...bạn cố giữ lấy đồ này nhé..đồ kịch đọc thật đây...

17. BeBeNK

BeBeNK Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Đúng là phong cách lồng của Tôn giáo :D không phù hợp với phong cách lồng Phật giáo :D

18. davidphong

Thích đã nhận:
    7
    Thấy lồng hay hay và nhìn lạ mắt thì vác về chơi thôi, lồng này ốp và cột tường nhà nhìn hay ra phết hi hi

19. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    cổ thì có cổ nhưng mà nhìn cổ hình như có vẽ xuống cấp thì phải, nhìn mầu lồng ko được đẹp cho lắm, mạc dù mình chưa bao h được sở hữu những chiếc lồng như này nhưng mình cũng ko thích, đấy là ý kiến của mình thôi nha, mỗi người một gu chơi mà

20. trungdung

trungdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    lồng này nhìn giống cái bàn thờ với lại cái quan tài quá. lồng gì mà lại sơn son thiếp vàng thế