Lồng nội bộ khietphukiet làm

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi cu Gáy, 23/5/13.

1. cu Gáy

cu Gáy Guest

Đây là lồng chim cu gáy khietphukiet tự làm nội bộ chơi, chất liệu 98% là nhôm up lên anh em xem chơi

2. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    ơ lồng đẹp vậy,cái này thầy giáo làm cho em hả,tháng sau em xuống lấy nhé.mấy con mồi nó đòi phơi nắng tắm mưa mà chưa thỏa mãng nè.thân

3. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    bác ôi dùng dây dù mà cột rồi nhỏ 502, dùng kẽm này hay nguy hại đến dàn móng lắm

4. kokomalu

kokomalu Member

Thích đã nhận:
    191
    Lồng này chắc 50 năm vẫn dùng tốt :p

5. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Cái này " nội bộ " có trải dài tới Bình Dương được không anh Hiền ơi hihi.
    Thầy khietphukiet khéo tay quá, cái lồng dân dã đúng chất con chim cu gáy, mà Thầy nhuộm sao nó ra đen đen vậy anh, dưới em có mấy ông cũng hay mua nhôm về tự bẻ lồng nuôi bổi, ổng kêu chứ cái này nuôi dài dài mưa nắng ko sợ có ngày mất Trym hihi, lúc đó em thấy hay hay nên về nhà " phá" vài chục cây móc phơi quần áo của mama em hehe, lồng đâu chẳng thấy bị 1 trận te tua.
    về sau mới biết mấy ông đó biết chỗ mua nhôm cây thẳng chứ ko phải như em " phá", hix làm em nghịch dại.

6. cu Gáy

cu Gáy Guest

kế hoạch của thầy khiết là 5 năm lận anh đông ơi,anh phải đăng ký lâu lắm mới có lồng tặng anh

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:40 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:33 AM ----------

có tới Bình Dương không thì phải xem em có duyên không,làm lồng từ nhôm dây điện đó Hải,chỉ dùng nước sơn mấy chỗ bện dây đồng thôi nó màu đen là do amh để lâu không sử dụng nên nó mới vậy. khi nào có dịp xuống chơi thầy chỉ cho làm

7. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    kế hoạch của thầy khiết là 5 năm lận anh đông ơi,anh phải đăng ký lâu lắm mới có lồng tặng anh

hu hu lâu vậy hả HIỀN,kiểu này phải xuống nhiều lần,xem hôm nào ông thầy không để ý ôm lồng chạy thôi.haha
    không thì ôm vài thùng bia xuống ép ổng uống xỉn rồi ôm lồng chạy về sg.

8. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Dạ hihi anh Hiền mở lời vậy là yui rồi hihi.
    Dạo này em " Duyên Dô" dữ lắm anh Hiền ơi, ko phải " Dô Duyên " đâu ah nha hihi.
    Mưu sự tại nhân ,thành sự tuỳ " Duyên" mà hả anh.

9. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    không thì ôm vài thùng bia xuống ép ổng uống xỉn rồi ôm lồng chạy về sg., chắc phải làm cách này thôi anh Đông ơi. 3 tháng hè chắc thầy giáo làm được kha khá, lúc đó mình dùng cách này, chôm vài cái vọt lẹ, he he!
    -Thứ bảy tuần sau là chính thức nghỉ hè rồi, có gì em alo anh.

10. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào bạn hcongthuc cám ơn bạn, bạn nói hoàn toàn có lý, nhưng khi tôi làm xong là tôi sơn ngay cho nang lòng giữ chặt lại cũng không cho móng em nó lọt vào, nhưng tôi nuôi báy lâu nay chưa xảy ra trường hợp này, nói gì đi nữa tôi cũng rất cám ơn bạn chào bạn .Thân.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:26 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:04 PM ----------

Chào Hải ! Kế hoạch hè rồi tôi làm 15 cái, thú thật cái này nói nhỏ thui nghe, tôi còn lại 2 cái hihi....tình nghĩa mà Hải, nhôm để lâu nó xuông màu thôi không có sơn đen, ai biểu lấu mốc áo của mama mà làm thì bị một trận là phải rồi, ngoài chợ bán nhiều lắm nhôm dây điện đó mà, lồng này có cái tiện là phơi mưa, nắng, nhẹ nữa, nhớ tối đem vào nhà chứ không thì mất cả chì lẫn chài luôn hi..hi.... Ôi tự làm theo ý mình để chơi thôi, có điều là làm hơi chặm. Chào Hải.

11. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Vậy là con có cơ hội ha Thầy hehe yui quá. Nghỉ hè rồi Thầy tranh thu làm thêm vài cái " tình nghĩa " phần con cái nha Thầy hihi.

cugaybaiban, khietphukiet and ancugay like this.
  12. Ech

Ech Guest

haha anh ngân nói rủ thầy nhậu xin rồi ôm lồng chạy về ah khi nào nhậu báo trước em xuống em đi sao không nhậu nên còn đủ sức giật được cái lồng hihi

13. Hai viet

Hai viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,466
    Thật là bái phục Thầy Khiết khéo tay , cộng thêm niềm đam mê , nhiều lúc Hai Việt cũng muốn làm một sãn phẫm riêng cho mình nhưng , nhưng tay không theo ý mình , hôm nào thầy Khiết cho Hai Việt đến thọ giáo nha .
    Thân Hai Việt

14. khietphukiet

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào Anh Hai ! em nghe nói Anh có 2 chiến công du: đi Buôn Mê Thộc, đi Phú Quốc nữa phải không vui không Anh, đi Phú Quốc về có đem ghệ, ý ghẹ về cho em không ?hi...hi, còn về việc thọ giáo làm lồng bộng thì em không dám. Ôi thôi mà cực lắm Anh ơi, lớn tuổi rồi nghỉ cho khỏe Anh ơi, đi bẩy cu thư giản là được rồi, rộng rộng thời gian, hè này em cố gắng làm nhiều nhiều tặng Anh một cái làm kỷ niệm chơi. À nói chuyện nảy giờ mà quên, Em và Ba Bồi vẫn khỏe re hà, cho em gởi lời chúc sức khỏe Anh, Chị Hai nha cám ơn Anh nhiều thôi chào Anh.

15. jamkuner

jamkuner Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    lồng này sơn lên là ok quá chuẩn cho 1 cái lồng tự chế này...... like

cugaybaiban, ancugay and khietphukiet like this.
  16. Hai viet

Hai viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,466
    Cám ơn chú Khiết nhiều lắm , chuyên rồi đi Buôn Ma Thuộc , bị trời mưa nên cu không đá , cu trên ấy còn nhiều lắm , chắc anh phãi đi chuyến nữa , tuy cu không đá nhưng cũng có chuyến lợi phẫm mang về Bến Tre , con bỗi cươm đen , chân giao long cũ cu Tín tặng , lúc nầy em nó chiêu thúc gù khá nhiều , nghe cũng vui vui .còn đi Phú Quốc chán lắm , đi một vòng chĩ nghe được một con thỗ buồn thúc tu tu , bên tay mặt trại tù , nghe nói Phú Quốc cũng có nghệ nhân , nhưng anh chưa có hân hạnh gặp .
    chuyến sau anh em mình đi đánh cu ở Ấp Bắc một chuyến được không ? nghe nói khu ây còn cu đã nhiều .
    Cho anh chị gỡi lời thăm em và Hiền với chú 3 Bồi .
    Hẹn gặp lại Thân Hai Việt

17. khietphukiet

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào anh Hai, em đại diện nhóm cám ơn Anh nhiều, đúng rồi ở Ấp Bắc còn cu nhiều lắm, cũng bị bể nhưng vẫn còn đánh được Anh à, tụi em hổm rài đánh khu gần đó, có đi là có bắt, nhưng thật hay thì không có hay mình không gặp hi..hi. còn chuyến công du Phú Quốc không vui nhưng cũng được kỷ niệm có gì đâu Anh, bên Anh mưa nhiều không ?, bên em mưa hơi nhiều, tuy nhiên khi nào Anh đi thì cứ Alo cho tụi em là OK, thôi chào Anh. Khiết.

18. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Chào bác Hai , chào thầy Khiết! đi vào ấp Bắc (Châu Thành) phải đi vào sâu trong địa bàn trại giam K2 (Tân Phước), phía sau khu trại giam cu còn nhiều. Nếu không thì đi lên Mỹ Phước Tây gần khu cục V26, ít người giật lưới dễ đánh và cũng dễ đánh.
    To bác Hai: đợt trước có hẹn với thầy đi qua bác mà bị đột xuất công việc nên không qua được, cáo lỗi bác nhe. Nếu đi Tân Phước đánh thì con xin ké một chân, vào đó quen thổ địa nào thì kêu thổ địa đó dẫn đường. Chào hai bác!

19. achillesbui

achillesbui Member

Thích đã nhận:
    102
    Chào các anh các bác, em là mem mới nhà ở Mỹ Tho nếu có dịp mong các anh các bác chỉ giáo!

20. CuPhuLong

CuPhuLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    806
    Thầy cho e góp ý chút nhé: nếu sợ bị dính móng hay trầy sướt ngay những khớp nối thì không cắt dây nhôm khi quấn. Có thể tiến hành quấn cố định một mối rồi dùng dây nhôm dài quấn liên hoàn theo thứ tự từ trên xuống dưới, thì ta sẽ giảm thiểu rất nhiều điểm nối. giống như thầy dùng dây kẽm cố định ở nang giữa. Từ đây dây nhôm sẽ ôm sát vào vòng trên cùng, phía dưới và cũng có thể làm như vậy với hai vòng giữa. Vài góp ý không phải mong thầy bỏ qua, mong được gặp mặt thầy vì nghe thằng em kết nghĩa cùng quê thầy kể về con chim cu thầy đã tặng, xin cảm ơn!!!

cugaybaiban, dong_pham, sanji and 2 others like this.