Lồng nuôi cu bổi

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi cu Gáy, 31/5/13.

1. cu Gáy

cu Gáy Guest

Đây là vài cái lồng nuôi bổi khietphukiet làm chuẩn bị cho mấy chú bổi mới
    lồng này có ưu điểm là nuôi chim bổi không bị hư đầu hói tráng, dễ làm,nhanh gọn.Tuy nhiên lồng này nhìn không được đẹp cho lắm

2. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Trời ơi! cuGay cái gì cũng post lem hết, a,e xem đỡ buồn, lấy mấy rựa cho thậy dài mà rượt cuGay nha cám ơn.

chotmechim, dungcay, bdbird and 2 others like this.
  3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Đồng chí Cu Gáy đã pót bài thì pót cho chót, lồng bằng nhôm hay bằng Inox, sắt sơn à?
    Kích thước rộng, cao? Dự định nhà vệ sinh nó để như thế nào hay cho rơi tự do xuống đất vậy. Phòng ăn và phòng uống bia đặt kiểu gì trong cái không gian hẹp như vậy nhỉ?

4. hoangan

hoangan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,244
    Nhìn quả lồng này như cái bu úp Gà chọi ý nhỉ? Không biết nhốt chim thế nào! Bác cho cái ảnh có cả chim xem sao!:blushing:

dungcay, tapchoicu, dong_pham and 2 others like this.
  5. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Nhân tiện Cụ cũng khoe quả Bu của Cụ đê................

6. cu Gáy

cu Gáy Guest

Dây là hình ảnh chiếc lồng bổi hoàn thành cùng với em bổi mới trong lồng mời các bác chém cho vui nhé

7. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    đơn sơ và mọc mạc,nhưng rất hiệu quả,cảm ơn HIỀN chia sẽ.thân

8. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322

Ôi trời Thầy tính bắt hết bổi nuôi luôn hay sao mà làm nhiều lồng thế Thầy hihi. à mà vậy cũng được khi nào xuống Thầy chơi con xách vài cái cũng được hihi.
    Hôm qua con mải nói chuyện mà để Thầy tốn nhiều tiền điện thoại quá, con ngại quá Thầy ơi.

9. khietphukiet

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào bdbird1 trời ơi cái thằng cuGay nó thấy cái gì lạ là nó chộp liền mà nó còn post lên diễn đàn cho a,e trong diễn đàn cười tui nữa, các anh ,em thông cảm nha lồng bộng chưa làm xong mà nó chộp rồi hi..hi, đâu có nuôi hết bổi miền tây đâu mà sợ, tôi còn để lại một cái nuôi bổi miền Đông nữa bdbird hi...hi...Còn tiền đt hử đừng lo, trong đt tôi nó nặng lắm.hi...hi...chào bdbird. thân.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:36 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:14 AM ----------

Chào GHT đây là lồng chưa làm xong GHT à, em cuGay hồi trưa lên tôi chơi nó thấy nó chộp đó mà, phía dưới có lồng hoàn chỉnh của cuGay đó. Lưới đó ngoài tiệm.....cở lưới tùy theo ý thích của mình mà chọn, mà mua lưới chì nó không sét, chiều cao 4 tấc, rộng 3,5...3,6 tất là nuôi để đuôi em nó, còn Bạn có muốn để đuôi hay không thì tùy.Đây là loại nuôi bổi cho nhanh gọn, không trọc lông đầu, tróc da đầu, hư cườm......Trên đây là ý riêng của mình thôi. Mấy ý trả lời cùng bạn. chào bạn .Thân.

Quangiahuynh, GHT, chotmechim and 4 others like this.
  10. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Dạ cái đó cũng dễ thôi mà Thầy, ai chứ Thầy nói thế con ngại lắm hihi, mấy cái kia con ko biết, nhưng con xí 1 cái cho con " Miến Đông" nha Thầy, khi nào Thấy xuống con, Thầy muốn con nào về nhà mới thì nó về nhà mới với Thầy hihi ( Chắc Thầy ko chiếu tướng con mà chỉ con mồi của con chứ hihi) nói vui thôi nha Thầy, Bổi miền Đông còn nhiều nó chờ Thầy xuống bắt đó, mùa này mưa nhiều hơi khó gác 1 chút nhưng đã đam mê thì ko gì là không thể đúng ko Thầy.
    Mấy con bổi thịt con bắt từ tết tới giờ Thầy chấm được con nào ko Thầy, Thầy chú ý 3 con Sấm thui nha vì con chỉ chấm nuôi có 3 con đó thôi hà : "Sấm vườn tiêu " bị bắt ngày mùng 7 tết âm lịch( 16/2), "sấm dốc đá" bắt ngày 12/5, "Sấm miếu" bắt ngày 26/5.
    Con " Sấm vườn tiêu" con bắt hôm mùng 7 tết nay đã gáy nhiều rồi, có lúc hứng chí đã thúc rồi đó Thầy chắc sắp " trôi nổi" hihi.
    Lại cuối tuần rồi chúc Thầy bắt được nhiều bổi hay.

motngaybinhyen, GHT, dungcay and 4 others like this.
  11. khietphukiet

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào bdbird ! tuần nầy thầy không đi được rồi, bận đi đám cưới đồng nghiệp rồi, thứ ba hay thứ tư mới đi được, nghỉ hè rồi bdbird ơi, còn chọn bổi miền đông hử dể ẹt, đem bỏ lên cân nó con nào nặng hơn thì thịt nhiều, bền chắc hi..,,hi, cuGay nó hại thầy nảy giờ lên máy que tính hơn cả tiếng đồng hồ luôn, mỏi con mắt rồi đó bdbird. Thôi chào em . Thân.

Last edited: 1/6/13
  12. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Bổi thịt nên chọn con nào thịt nhiều mới lời đúng không Thầy hihi.

sanji and khietphukiet like this.
  13. sanji

sanji Well-Known Member

Thích đã nhận:
    386
    Đơn giản mà đẹp thích hợp cho thuần bổi mới bắt về, thầy có bán ko thầy? Để lại cho em một cái + con bổi đẹp đẹp luôn đem lên Sài Gòn chơi phải ủng hộ cu gáy gốc quê mình hehe.

khietphukiet thích bài này.