Lồng phóng Hà tây

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi iss, 5/6/08.

1. iss

iss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    mời quý vị và các bạn xem và đánh giá nhé mình mới đặt ở Vác về đấy,
    cao: 120cm
    đường kính : 45cm [​IMG]

2. iss

iss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    ảnh của nó tiếp này [​IMG]

3. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Lồng phóng đẹp quá bạn ơi! giá cả thế nào bạn, theo mình thấy loại này cầu kỳ một chút lên bôi dầu máy khâu thì đẹp hơn là bôi dầu bóng, cỡ rộng 45 thì bằng lồng Khướu bạn nhỉ, trước đây mình cũng hay dùng lồng phóng của Vác, nhưng họ không làm cao được như thế này. Chúc mừng bạn có được chiếc lồng đẹp

RUA01 thích bài này.
  4. songoku234

songoku234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    lồng này mà nuôi than chiến là tuyệt vời lun đó,dù sao cũng chúc mừng bác iss đã có 1 chiếc lồng đẹp nhé

5. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Bạn để mình quay lại ảnh cho
    Loại này mà nuôi chòe lửa cũng đẹp hay lắm đó.

RUA01 thích bài này.
  6. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Bác này để ảnh ngang lại còn để file to quá chờ xem sốt hết cả ruột . Lồng của bạn nhìn cũng đẹp đó

7. iss

iss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    hôm trước mình đặt cái này là 400k, theo mọi ngừoi giá thế có được ko? mình định đăt thêm 1 cái nữa cũng cao thế nhưng rộng khoảng 62cm cho đã, bác nào có nhu cầu đặt lồng cùng mình cho vui

RUA01 thích bài này.
  8. thuhuong

thuhuong Member

Thích đã nhận:
    10
    lồng này đâu có gì đặc sắc, long tre gia bình thường, giá 400K là quá đắt, chỉ khoảng 250-300K, đây alf loại lông nan tre, đáy bằng gỗ mít hoặc gỗ mỡ

9. mê họa mi

mê họa mi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    chào bạn!
    cái lồng đẹp quá. bạn nói cái này 400k á. bạn quen với người làm lồng à, bán như cho vậy. lồng này mà trong Nam chắc là 1 - 1.5 chai đó. hichichic...có ai đi Hà Nội không cho tôi gữi một cái đi.
    thân!

10. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    chào anh iss : nếu có điều kiện và thuận tiện , anh có thể đặt giúp tụi em thì hay quá , tụi em sẽ chuyển khoản thanh toán cho bác .

- 02 cái nhé Tùng ( me hoa mi & candat )

11. iss

iss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    bay giờ lồng trúc ko đắt hơn lồng tre là mấy tiền đâu anh ạ , lồng này em đặt người ta mang đến tận nhà cơ mà ,,
    mình thấy xe hoàng long có dịch vị vận chuyển hàng hóa đấy bạn candat nghiên cứu xem,

Last edited by a moderator: 16/6/08
  12. mê họa mi

Thích đã nhận:
    113
    chào!
    ok anh Đạt. nhưng làm sao nó vô đây được mới là vấn đề nè. nếu giá ngoài đó 400k thì vô đây cũng khoảng 500-600k là ok.
    bạn iss ơi, còn lồng nuôi kiểu như thế này ( thấp hơn) chắc giá mềm hơn nhỉ. trong này là 500k ( lồng còn thô, chưa véc ni hay đánh nhớt gì hết), ngoài đó bao nhiêu vậy bạn?
    Thân!

13. iss

iss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    nếu đi mua lồng như bạn là chưa cẩn thận đâu, lồng tốt đâu fai là chỉ ngâm dầu, đánh véc ni là tốt, là bền đcj đâu ,,quan trọng nhất là chất tre phải già,khi dùng ở các đầu mặt sẽ nổi mầu đỏ đậm(nâu), nan vót phải tròn thẳng, đốt ngắn, các vanhphair khít, chân đế phải theo kích thước chuẩn của từng loại lồng, lồng trơn thì chân đế phải đục chỉ nhỏ mới đẹp......Nếu như lồng bạn nói cao 90cm khoảng 100-150k,, có thể giá thấp hơn nữa nếu biết trả giá( 80-120k

cũng lồng nuôi kiểu đó, nhưng làm = trúc đẹp hơn thì khoảng 300-400, tre già làm cẩn thận thì khoảng 250-350,... tùy kiểu lồng,, phải nhìn thấy thì nói được, miêu tả thế này chỉ tương đối thôi

Last edited by a moderator: 16/6/08
  14. mê họa mi

Thích đã nhận:
    113
    tôi nhìn mấy cái lồng mê quá ( vì vừa đẹp vừa giá rẽ). nhưng chắc khó mà sở hữu nó, vì xa quá đê.
    anh em nào có điều kiện xin chuyển giúp tôi vài cái lồng cảm ơn nhìu và hậu tạ bằng một chầu thịt cầy nhé ( có thể món khác nếu không thích cầy..hihihi.. phần tôi khuấy cầy nhất..hahah.
    Thân!

15. mê họa mi

Thích đã nhận:
    113
    tôi quan tâm nhất là loại lồng mi làm bằng tre già, làm cẩn thận ( lồng thô trơn, có thể đục chỉ nhỏ ok, không chạm, trỗ). giá 300-400 rẽ như cho vậy. ở ngoài Hà Nội xướng thiệt, lồng mi rẽ lại là xứ chim mi nữa chớ... ông trời không công bằng tí nào hết ý...hihihihb-( :crying: #:-S
    Chào!

16. iss

iss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    nếu quan tâm thực sự thì chuyển khoanvcho tôi,tôi đặt cho, nhớ cộng cả chi phí vận chuyển nữa nhé,.. để hôm nào tôi vào vác nghiên cứu giá cả cụ thể sẽ báo lại sau nhé... tôi cũng mới đặt cho ông anh 2 chiếc lồng chòe lửa và lồng khướu, mấy hôm nữa up lên cho mọi người xem,.Vì cái ông tôi vẫn hay đặt lồng đợt này thấy mình đặt nhiều nên tăng giá lên hay sao ấy ,,,,

17. mê họa mi

Thích đã nhận:
    113
    chào anh iss!
    anh hỏi giá lồng thế nào rồi? sao im hơi vậy nè. anh hỏi cho em nhá, em muốn đặt một cái, đường kính 58-60cm, cao đúng 150cm. lồng thô ( kg cần hoa hòe chi cho mắc), chắc, tre già.
    chào!

18. vietanh_s

vietanh_s Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    em cũng có 1 cái lồng như này. khi mua họ nói là lồng khướu. em mua giá là 350k chưa sơn, đang còn mộc. nan là bằng trúc. tuy nhiên lồng không được kỹ. các mấu chốt bằng đinh chứ không phải là chốt mộc. nhìn chung là được với cái giá 350k.

19. XuanVuong

XuanVuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    cái lồng này giống lồng phóng vậy. mình ko bít bạn dùng để nuôi gì vậy mà thấy cao quá

20. iss

iss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    toi đang định bán cái lồng này đấy,,đợt này chả có chim để nhốt ,,ai thích thì tôi để lại cho