Lồng trơn tuồn tuột do nghệ nhân Trung Quốc làm!

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi Thang Beo, 30/8/06.

1. Thang Beo

Thang Beo Active Member

Thích đã nhận:
    58
    Chao ca nha!
    Khong hieu sao dien dan ABV dao nay ko the go duoc font Tieng Viet? Toi da tim du moi cach nhung ko duoc? De nghi admin giai thich cho a em?
    Hnay toi lai post cho anh em tiep 1 chiec long toan bo bang tre ko tram khac cau ky nhung gia thi cuc cao (Nhin thoang qua thi giong nhu long Tau binh dan nhung khi xem ky hoac de canh thi thay dang cap hoan toan khac nhau)
    Long nay do nghe nhan cua TQ lam (co khac ten cua nghe nhan tren long), mau tre dong deu tu tren xuong duoi, nan khong the thang hon duoc hon nua. Noi chung la ai cung muon so huu no.
    Sap toi toi se post cho anh em them 1 chiec long do nghe nhan TQ lam nua, cung rat dep va gia tri. Ah quen mat long nay ko phai cua toi, ban toi moi mua ben TQ.

Chào cả nhà
    Không hiểu sao diễn đàn ABV dạo này không thể gõ được font Tiếng Việt? Tôi đã tìm đủ mọi cách nhưng không được? Đề nghị admin giải thích cho anh em? (có mỗi bạn là ko gõ được thôi, còn ai cũng gõ được hết mà, bạn thử kiểm tra lại máy tính xem có bị vius không nhé!!)

Hôm nay tôi lại post cho anh em xem tiếp 1 chiếc lồng toàn bộ bằng tre không chạm khắc cầu kỳ nhưng giá thì cực cao (nhìn thoáng qua thì như lồng Tàu bình dân nhưng xem kỹ hoặc để cạnh thì thấy đẳng cấp hoàn toàn khác nhau)
    Lồng này của nghệ nhân Trung Quốc làm (có khác tên của nghệ nhân trên lồng), màu tre đồng đều từ trên xuống dưới, nan không thể thẳng hơn được nữa. Nói chung là ai cũng muốn sở hữu nó.
    Sắp tới tôi sẽ post cho anh em thêm 1 chiếc lồng do nghệ nhân TQ làm nữa, cũng rất đẹp và giá trị. A quên mất lồng này không phải của tôi, bạn tôi mới mua bên TQ.

Last edited: 30/8/06
    chaomao.org, nauda, binhls and 10 others like this.
  2. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Tôi vẫn gõ được đây này!! Bạn thử kiểm tra lại xem nhé!! tốt nhất là load unikey hoặc Vietkey về máy để dùng là tốt nhất. Down trên net không thiếu, ADSL thì chỉ 1 phút là down xong.

phigialai, quangkhoen and nguoinhaque like this.
  3. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    Chiếc lồng này thiệt là đẹp

Đơn giản mà đẹp, lại có cái móc bằng gỗ hay tre lại thêm khác lạ xo với những chiếc lồng khác. Tôi khoái loại này lắm cám ơn bác đã post. Va chiếc này mua bao nhiêu thế?

tùng tít thích bài này.
  4. quangkhuyen

quangkhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Chiếc lồng này là của Hoài Béo tôi đã xem,đúng là đẹp thật mà giá trị của nó cũng đúng như Thang Beo nói.

5. vttl

vttl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Có dịp về Đà Nẵng thì bác cũng thấy những chiếc lồng gần giống như vậy đấy. Tha hồ mà lựa chọn nhé.

6. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Tớ cũng có 1 cái lồng toàn tre mà còn để nguyên cật cơ. Mỗi tội ko có tên nghệ nhân khắc lên thôi. Bộ cóng mã não đẹp đấy

7. trecontapchoi

trecontapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    em kết bộ cóng..trông thích mắt không chịu được :D

8. minhdauminhdau

minhdauminhdau Active Member

Thích đã nhận:
    28
    hihi bác thông cảm tại em wen viết thế kia rồi . em đang cố gắng sửa dần . hjhj

9. chorobo

chorobo Active Member

Thích đã nhận:
    11
    các bác ơi cái xiên bên phải của cái ảnh thứ 3 là dùng làm gì thế ạ . Trông lạ quá

10. ngantoan

ngantoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    ừ! Mình vẫn gõ được bình thường mà! Có lẽ trong máy của bạn phần mền Vietkey hoặc unkey bị lỗi! lên mạng dow.. về là xong! Cảm ơn vì mình được mở rộng tầm nhìn về những chiếc lồng chim!

11. nlphuong64

nlphuong64 Member

Thích đã nhận:
    7
    Độc dược đâu mà độc dược , hả bác .Tôi đang muốn chết đây thế mà dùng loại độc dược này mãi không toại nguyện .Chán quá !

12. chutiensinh

chutiensinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    mình thấy 1 cái lồng trung quốc cũng trơn như vậy ở SG, nước màu lên theo mình cảm thấy là đẹp hơn lồng này 1 chút ( có thể lồng này chụp hình nên ko thể hiện dc nước màu) giá họ nói mình là 3tr hay 3,5tr gì đó, mình ko nhớ rõ, nhưng nói chung là rất đẹp, có điều người sành chơi họ mới biết, chứ cầm đi dợt mà nói 3tr chắc ko ai tin, mình cũng thích sưu tập lồng khoen lắm, cám ơn chủ topic đã cho anh e thưởng thức...

13. trongbinhduong

trongbinhduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    lồng trơn một mặt pố lủng .hàng đẹp đi kèm bộ cóng bắng đá quá tuyệt

thân

14. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    Em chỉ kết mỗi cái móc bằng tre thôi, nhìn mà phê luôn kaka