Lồng và khuyên

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chim khuyên' bắt đầu bởi CaDang, 4/8/04.

1. CaDang

CaDang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
    Mấy con Khuyên nhà anh bạn ở Vũng Tàu:

2. CaDang

CaDang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
  3. CaDang

CaDang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
  4. CaDang

CaDang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
  5. CaDang

CaDang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
    Oái, xin lỗi pà con. Em post nhầm.
    Bác admin làm ơn đẩy nó sang topic "Khoe Lồng Khuyên đẹp" hộ em với.
    Cảm ơn các bác!

6. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    chà chà CaDang post hình lên photobucket hay hơn à
    mình pots lại hộ nha

7. giangnd

giangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    367
    Cái lồng cũng được đấy chứ nhưng để cái cóng nước bên ngoài í không hợp. Chắc tay này hay đi xa sợ chim hết nước đúng không. Nếu không xin góp ý bỏ cái cóng nhựa 500 đ ấy đi cho lồng chim đỡ....xấu.

8. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Nếu 0 mua cái cóng bằng thuỷ rinh cũng được, phiền mỗi cái là phải làm cái móc bằng dây thép nhỏ để móc vào. Ở nhà em cứ phải có thêm cái này cho yên tâm với lại tránh tình trạng chim tắm cóng vảy nước lung tung.
    Em thấy lòng Vác bây giờ làm cũng đẹp đấy chứ ạ. Nan làm khá mảnh, vanh cũng chiện như ai, kém mỗi cái nước ngâm tẩm thôi. Người Việt mình khéo tay lắm, bắt chước cũng giỏi :p người Việt Nam dùng hàng Việt Nam, giá cả phải chăng. Ở chỗ Tăng có cái lồng tàu dừa đểu đặt làm trong Vác dùng 2 năm lên nước bóng láng đẹp hơn cả lồng Tàu ấy chứ. Anh em mình ít xiền chỉ chơi vừa thôi, chơi gì thì chơi cũng phải để dành xiền cưới vợ chứ nhẩy he he cuoptrengianmuop đâu roài ấy nhẩy, dạo này 0 thấy vào buôn lồng với buôn Khuyên nhẩy :D

9. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    he he..... đồng chí Còi gọi đích danh tớ thì tớ xin thưa ạ.
    Tớ đảm bảo là lồng Vác không thua kém lồng Tàu mấy, mỗi tội nước ngâm tẩm chưa đạt đều các nan như lồng Tàu. Nếu đặt thì cũng ngon lành lắm.
    Còn nếu mua sẵn, nhiều khi gặp trường hợp sau khi ủ dầu, sẽ có vài nan k0 cùng mầu.
    Mấy cái lồng ở trên quá đẹp, tớ khoái bộ cóng và gối cóng trong cái lồng có quả cóng nước 500đ ý ạ.
    Chả dấu các đồng chí, tớ cũng xài khá nhiều quả 500đ ( không phải để lên số 2 Tràng Tiền ạ), vì khá nhiều lí do.

1, Tớ hay đi công tác bất chợt.
    2, Tính ham vui, hay tham gia đàn đúm, đi offline với hội cá về, say quá, ngủ dậy muộn, Đến chiều hôm sau đi làm về mà thấy chú khuyên xù lông to như quả bóng, tội lỗi, tội lỗi!
    3, Giảm tình trạng khuyên tắm cóng
    4, Trước đây tớ thấy chợ Hàng Da có bán loại cóng sứ, có cái móc để tránh khuyên tắm cóng, không hiểu có ai dùng chưa nhỉ???

Chú khuyên ngon lành ở trên chắc phải được 2,3 năm lồng rồi ý chứ nhỉ ?

Không hiểu chủ lồng có đây không ạ? Tớ thấy hình như gối cầu không cùng bộ, chân lồng đơn, hổ phù, các bộ phận khác của lồng đơn giản thì cái đôi gối cầu thế này có vẻ phức tạp quá. Đôi này hợp với quả lồng đục chân có chú khuyên mất họa ý ạ.
    Ví cả, có bác nào tinh mắt soi hộ em quả gối cầu đục thủng mấy lớp ạ? trước đây em có 1 đôi đục thành 2 lớp, kiểu xoắn xuýt vào nhau ý ạ. trông cũng lạ mắt.

10. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    He he Cuoptrengianmuop nói chí phưởi, cái lồng kia nên vác cái gối cóng sang lồng đục thì đúng bộ hơn. Cái chống tắm cóng cũng hay, mình thấy mấy ông ở tăng hay dùng, dưng mà có quả "lon bia" 500 kia cũng hay, nhiều khi bận viẹc đột xuất hay là sáng dậy đi làm muộn cũng 0 lo

11. CaDang

CaDang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
    Thay mẹt anh bạn em, em cém ơn các bác. Các bác quả là các chuyên gia, tinh mắt lắm ạ.
    Quả thật mấy cái đồ chơi ấy ko đồng bộ đâu ạ. Anh bạn em có tật cứ khoái cái nào là mua về lắp ghép lung tung vào nhau. Nhiều khi chưa thẩm mỹ lém. Anh bạn này cũng hay đi lung tung nên sợ chim chết khát.
    2 cái lồng trên, thì lồng đầu tiên là lồng Tàu đấy ạ, cái sau là lồng Sài Gềnh, bắt chước lông Tàu.
    Về Chim, con trong lồng Tàu nuôi gần 4 năm rùi đái. Con sau chỉ hơn 2 năm.
    Đái là em thấy anh bạn em bốc phét thế. Chả biết thế nào mà lần. Em chưa có kinh nghẹm ạ!

Hôm xuống Vũng Tàu chơi, cũng đua đòi theo anh bạn đi Café Chim. Ở Vũng Tàu có 2 địa điểm Café Chim anh bạn em hay lui tới:
    - Số 1 đường Bacu.
    - Trên đường Mạc Đĩnh Chi.

Đến đấy cũng hay các bác nhỉ, nhất là chiều T7 và sáng CN :D

(Cảm ơn Coi77 đã post lại hình hộ)

12. lam long 7777

lam long 7777 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    quá dữ, ở ngoài em ko có cào cào thế bằng sâu được các anh

13. tunghong

tunghong New Member

Thích đã nhận:
    0
    em thấy cái lồng của bác cũng đẹp đấy, nhưng chưa bằng cái lồng của em tự làm, mai em post ảnh lên cho mà xem.

14. lungquy_82

lungquy_82 Active Member

Thích đã nhận:
    8
    lồng dẹp mà cho quả cóng nuóc thế kia thì hỏi phí bạn lên dổi di cho dõ xấu lồng

15. chimhayxomsoi

chimhayxomsoi Member

Thích đã nhận:
    0
    cái lồng thi` cũng tạm ổn nhưng con chim thì cũng phình phường thui nhưng hình như la chim mái thì phải!

16. chimhayxomsoi

chimhayxomsoi Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy cái lồng của các bác trông đẹp thật đấy(hỏi nhỏ nhé:bao nhiu vậy???) nhưng mấy con chim thì cũng bình thường thui lại cộng thêm cái cóng nước khủng bố lam` xấu cả bộ mặt của cái lồng chim tui hâm mộ nữa chứ cần điều chỉnh lại đi nhé bibi!!!!

17. vetcon1986

vetcon1986 Member

Thích đã nhận:
    0
    may con khuyen nay trong cung binh thuong thoi ma.nhung ma duoc cai may cai long cung hay day.em ket long hon

18. socnau

socnau Member

Thích đã nhận:
    0
    mình củng đang dùng 2 bộ cóng Tàu có móc chống tắm cóng được 3 năm rồi.Nhưng tốt nhất là ra Chợ Hàng Da mua cóng Tàu bằng thủy tinh Chim Khuyên sẻ không tắm cóng được

19. hotanthanhvn

hotanthanhvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    863
    Bạn dựa vào đâu mà bảo đó là con chim mái chứ?Biết thì thưa thì thốt không biết thì dựa cột mà nghe chứ đừng vội đưa ra lời chê bai không đúng sự thật như vậy nhé.Mình thấy chim này rất đẹp chỉ mỗi tội nó chưa được dạn dĩ và căng lửa nên thấy thế thôi,chắc gì khuyên của bạn đã được như vậy.

Last edited: 30/7/07
  20. ca-sau_1990

ca-sau_1990 Member

Thích đã nhận:
    1
    xin lỗi các bác em có vài nhời muốn nói
    nói về lồng tàu thì nó hơn lồng việt nam nhiều
    hình dạng nhìn xa thì giống nhau vậy thôi chứ lồng tầu kĩ thuật hơn nhiều thứ nhất là chất liệu để làm lồng . thứ hai la` độ tinh xảo và thứ ba là giá cả
    chất liệu làm lồng tầu là tre nhưng tre của tầu thì khỏi phải nói tre việt nam nhìn thấy là khóc thét. tre của tầu rất dày và mịn
    độ tinh xảo cũng vậy
    lồng tầu thường ba chân liền nhau trừ những cái lồng chân gỗ
    các bác cứ để ý rồi sẽ thấy
    nan lồng tàu thì rất sẫm màu và khỏe , đều nan
    tóm lại là đẳng cấp hơn hẳn lồng việt nam phom lồng chuẩn không cong vênh
    và cuối cùng là giá cả
    lồng tầu đắt hơn nhiều lồng việt nam
    vì tiền nào của nấy mà
    em ở trên sơn tây hiện tại em đang chơi 1 lồng tầu đục tích thủy hử và mấy cái lồng vác.
    hôm nào em sắm nốt bộ cóng thủy hử em sẽ post hình lên nhờ cả nhà đáng giá hộ em
    em có đôi lời góp ý nếu có gì sai sót monh cả nhà bỏ qua