Lồng vác cổ, thú vui giản dị

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chim khuyên' bắt đầu bởi tuan1391978, 2/10/08.

1. tuan1391978

tuan1391978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Ngoài lồng tầu thì tôi là người thích lồng vác của việt nam nhưng phải là lồng lâu năm..hiện nay đang sở hữu một vài chiếc anh em xem nhé, nếu ai có lồng tương tự hoặc là thuộc loại này làm ơn PM cho tôi. xin phép được đến xem để tìm hiểu và mở rộng tầm hiểu biết...

đây là một trong những chiếc lồng vác lâu năm của tôi có kích cỡ rất hiếm...mầu lồng cũng rất đẹp, hiện cũng chưa thấy chiếc thứ 2, nếu anh em nào có cái thứ 2 thì giao lưu nhé.......

Last edited by a moderator: 3/10/08
  2. david.tu

david.tu Member

Thích đã nhận:
    0
    lồng cổ chim đẹp

EM CHÀO ĐẠI GIA
    lồng vác cổ của bác nhỏ đẹp thật
    NHƯNG NHIN CON CHIM CÒN ĐẸP HƠN=))

3. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    Lồng này sản xuất năm nào hả bác? Hàng độc ai có mà giao lưu? Chỉ chiêm ngưỡng thôi. Chỉ một chữ cho lồng này ĐẸP. Mà con khuyên đang nhốt trong lồng đó có hay không hả bác? Đang thay lông hay sao mà nhìn không sung?

4. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Xin cho mình đươcj hỏi. có phải chủ nhân chiếc lồng này là tuấn béo cục thuế không...

5. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    lồng đẹp đấy anh àh, cho em xin góp vài ý kiến và một chút nhận định của em nha, lồng này thì thường nó kèm theo chiếc cầu rồng chứ ko phải cầu tầu anh àh, hình như là lồng này anh mua lại, mầu lồng khá đẹp vì chịu khó vào dầu, tuổi thọ của lồng nếu chịu khó vào dầu thì mất từ 8 đến 12 năm sẽ được mầu như vậy, chiếc lồng này cỡ lồng nhỡ ngày trước nếu vào tận vác đặt cạp lồng đầu tiên của 1 gia đình có tiếng làm lồng thì thường sẽ được chiếc lồng rất kĩ,
    Em nói thế vì thường đạt lồng ở Vác thì cặp lồng thứ 2 người ta làm sẽ ẩu hơn rất nhiều, lồng của anh cổ và rất đẹp, nếu có chiếc thứ 2 thì ở chỗ Tạ Hiền có một anh chuyên thích chơi lồng may gia thì có. Xét một cách toàn diện thì chiếc lồng này của anh rất đẹp, àh còn 1 chi tiết em muốn góp ý là chiếc lồng nhỡ này ko hợp với bộ cóng ý, anh mua cóng chòn, đít bằng , mẫu xanh dống bát cổ thì trông xẽ đẹp hơn rất nhìu, nhưng mà đấy phải là loại cóng nhỏ nha anh

Last edited: 2/10/08
  6. tuan1391978

Thích đã nhận:
    38
    con chim này thì khá là đặc biệt, chỉ nhốt nó trong lồng nhỏ này được thôi, vì nếu nhốt lồng tầu dừa thì nó chui qua nan ngay, nó nhỏ bằng 60% con khuyên bình thường tuy nhiên cực mau mỏ, líu cả ngày và đặc biệt hơn nữa đó là líu có giọng choè. hiện nay nó chưa căng đang hoàn thiện lông thôi, công nhận là chưa thấy con chim nào nhỏ mà giọng to và líu nhiều như nó, con này là do nick davit.tu tặng cho mình. hề hề hề, xin chân thành cám ơn tú nhé...

uh..tôi là tuấn béo mà. không phải cục thuế nhé, tuấn béo tổng cục thuế nhé..ai đấy sao biết mình thế

7. tuan1391978

Thích đã nhận:
    38
    thực tế mà nói chiếc lồng này tôi cầm được 8 năm rồi, trước đó tôi được một ông cụ tặng cho để chơi, tuy nhiên sau đó mình có cho cậu em chơi khuyên cùng mình dùng ấy thế mà cậu ấy lại mang ra tăng bạt hổ bán với giá 300k..người mua lại là anh Tiến giáp bát vô tình sau này tôi nhìn thấy tại nhà anh tiến và đã đổi lại cho anh tiến bằng một cái lồng Triện tầu cách đây mấy năm, may mà còn phát hiện ra nó không thì phí mất một tác phẩm mang đậm chất việt Nam, tôi và chiếc lồng này quả là có duyên với nhau,

Lần đầu tiên tôi nhận chiếc lồng này thì nó đã như thế rồi, còn cái cầu trong lồng thì không phải cầu tầu đâu bạn à. cầu Vác đi theo lồng đó, toàn bộ nó nguyên trạng y như thế đó, duy nhất có bộ cóng thì là cóng tầu thôi, hồi trước có nhìn thấy một bộ y như thế tại một cái lồng rất xấu và bẩn tại nhà anh chiến mơ tuy nhiên sau đó quay lại thì không còn nữa, không biết hiện ai đang sở hữu bộ cóng đó, cũng biết là trên cái lồng này còn nhiều chi tiết không hợp lý cho lắm tuy nhiên mình không muốn thay đổi bất cứ chi tiết gì của nó, giữ được nguyên trạng mới là khó, cám ơn sự chia sẻ của bạn, bạn có thể cho mình biết địa chỉ cụ thể của người chơi lồng vác cổ tại Tạ hiện có được không,,,vì mình rất muốn gặp và giao lưu với những anh em có cùng ý thích,..xin cám ơn

8. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    lồng cổ của bác đẹp thật đấy, đúng là ae được mở rộng tầm mắt rồi. thanks bác nhiều.

9. tuan1391978

Thích đã nhận:
    38
    lồng vác lâu năm thôi, nhưng là lồng đẹp và có nhiều nét đặc sắc..hiện nay HN còn một vài cái lồng như thế,,ôi giá mà..................................

10. thangHaiPhong

thangHaiPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    lồng đẹp lắm được rồi để em tìm cái thứ 2 cho bác xem nhé! hehehe

11. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    chiếc cầu đó em quen gọi là cầu tầu rùi, hì hì, vào thời điểm của chiếc lồng của anh thì thường nó có những chiếc cầu rồng anh àh, nếu anh mà có chiếc cầu rồng thì nhìn sẽ rất đẹp, em vừa mới cho 1 người chiếc cầu đó song, nếu em mà còn thì xin tặng anh luôn. thấy một người hiểu biết và đam mê như anh em thấy rất thích, còn về địa chỉ của người chơi lồng kia em quên mất rùi, em cũng chảng nhớ nữa, tý đi làm về em xem lại địa chỉ rùi em gửi cho, nhà ông ý ở Tạ Hiền hay là Hàng Buồm gì đó, em chỉ nhớ là nhà ông ý trông như nhà cổ ý, và bán hàng hải sản, chỉ cheo lồng trong nhà chứ ko có chim

Last edited: 2/10/08
  12. tuan1391978

Thích đã nhận:
    38
    thật không đó bạn. thật là quý quá....chờ tin bạn nhé
    cám ơn nhiều nhé....mình chờ đó...nếu không nhầm thì đó là anh cường hàng buồm........

13. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Lồng Vác cổ lên một chất thật tuyệt, màu lên óng ả, các thanh nan thanh mảnh mà rất vững chãi, ngoài ra các đường chạm trổ rất độc đáo đặc trưng của Việt Nam. Cảm ơn bạn đã cho mình chiêm ngưỡng 1 chiếc lồng nguyên bản và độc đáo!

Mình cũng có 1 chiếc nhưng không đẹp như chiếc này, và nó bị sửa quá nhiều lần vì chuột cắn và sau lần làm nhà bị thợ quăng quật xó xỉnh, ngoài ra mình cũng có 1 chiếc lồng chòe Vác mua được trên Minh Mai nhưng cũng đang xuống cấp trầm trọng. Muốn sửa nó nhưng chưa tìm được nơi ưng ý!

14. tuan1391978

Thích đã nhận:
    38
    nếu không phiền thì có thể mang qua mình, tôi có thể xửa và hoàn chỉnh nó khá tốt mà không làm mất đi nét cơ bản của nó cũng như hạn chế tối đa các hư hai để làm sao không mất đi tính nguyên bản, tôi là người thích chơi lồng vác cổ và đồng thời trong quá trình sử dụng cũng gặp phải nhiều tai nạn với chiếc lồng yêu quý của mình chính vì thế tôi thường là tự chỉnh sửa và hoàn thiện lại nó, thậm chí nếu mất chi tiết thì tôi có thể đi tìm những chi tiết nguyên chất và tương đương về thời gian cũng như xuất sứ, và nếu cần có thể làm cho lồng của bạn lên được mầu đúng với mầu thời gian mà nó có bên trong, y như chiếc lồng nhỏ của tôi,

15. nhat minh

nhat minh Active Member

Thích đã nhận:
    20
    he he, bác nói vậy em hỏi thăm chút, em có 1 lồng VÁc (cũng khá lâu roài) chim hoa, trạm kênh, nhưng bị ... tai nạn làm gẫy mất vài bông hoa ở góc chân lồng, không biết bác có cách nào tư vấn giúp em hoàn thiện lại nó được không vậy?

16. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Cái lồng của bạn đẹp và hiếm thật, giờ kiếm được 1 cái như vậy cũng không phải là dễ. Mình có 1 số ý kiến để cái lồng được đẹp hơn là móc bạn làm cho nó cũ đi để nhìn vào có cảm giá nó cũng cũ kĩ như cái lồng thì thích lắm, không biết do phần chụp hình hay là do cái lồng mà nhìn thấy phần gối cầu nó hơi phình ra 1 chút, nếu do lồng thì khả năng có cái cầu hơi bị kích nên vậy, phần tang lồng hơi nhiều keo bám quá cạo đi tí cho cái lồng nó đẹp hoàn hảo. Chúc mừng bạn có cái lồng quí

17. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    hớ hớ hớ bác tuan1391978 này có thú vui "giản dị" là sưu tập lồng, mà những chiếc lồng bác ấy sưu tập và giá cả của nó chắc chẳng "giản dị" tí nào đâu nhỉ:laughing:

18. tuan1391978

Thích đã nhận:
    38
    toàn những ý kiến sâu xắc, chân thành cám ơn :applause:

19. tuan1391978

Thích đã nhận:
    38
    bạn nhầm rồi, cái lồng vác cổ kiểu thế này hoàn toàn không có giá trị lớn về mặt tiền bạc, và nói thật là có tiền không thể mua nổi, để sở hữu được một chiếc cũng là vấn đề đau đầu, đó là bản sắc, là yýthích nên chỉ cho tặng được nhau thôi, không thể tính thành tiền được...

20. alotrachanh

alotrachanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cái lông như thế phải có con chim cho xứng,lồng quá đẹp