Long Vàng Châu Úc của Mình

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi longvangchauc, 27/5/07.

1. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hôm nay LVCUC Rảnh Rang lia vội vài gửi tấm hình chú KLUC đầu tay đã chăm được 6 tháng cho anh em mọi người "săm soi" bình loạn giúp :p,xem em nó có "Cửa" vào chung kết nếu có cuộc thi Đệ Nhất KLUC
    không nhé :D =))

Em này được lia toàn thân dưới ánh đèn hồng tím Benxiang để phía trên

Một bên đã vằn vện như bọn thổ dân úc hóa trang

Tấm này chú em gồng body dưới ánh đèn như muốn khoe sắc vóc kekeke

Châu đỏ phần đầu rực sáng dưới ánh đèn tím hồng benxiang,và mình mới phát hiện chú em này trên hàng vảy sống lưng đang trổ Châu son đỏ ở các tâm vảy,mình đếm gần chục cái nhưng chắc do mới trổ nên son chưa rực sáng,nên dù thử chụp sát gần không show được cho anh em online thấy,một số anh em hôm offline đã săm soi và đã thấy qua.Hi vọng tương lai em này nằm vào danh sách Đỏ kekeke

Tấm này tương đối nhất,LVCUC định lia vài tấm cho Bác Moneyless chẩn đoán cặp bóng đèn,nhưng tay máy và máy ẹ quá,nên không được rõ nét,cho tiện dễ bác Chẩn Bệnh xem giúp,Bác thông cảm xem đỡ tấm này vậy.

Vài tấm lia em này gửi đến mọi người xem chơi,bình loạn thoải mái nhé các bạn:p ,xin cám ơn tất cả.Hẹn lần sau up mấy tấm con KLUC của ông anh TPA,gửi tặng mình tiện thể các bạn cho ý kiến luôn.Xin thân ái chào tất cả.

2. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Một con kim long Úc đẹp, được chủ châm bẩm rất tốt, nhưng chỉ tội cái là ông chủ của nó chộp ảnh bèo quá :laughing: . Đề nghị bạn tham khảo thêm với ông tướng traitimcodon về cách chộp ảnh Kim long Úc đê .

Nói nhỏ tí nhé, sao mặt mủi em nó đằng đằng sát khí thế kia, nhìn giống côn đồ quá . Hình như là em nó đang chuẩn bị sinh sự với bất cứ con cá nào vô phúc được thả vào lảnh thủy của nó thì phải .

3. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    :laughing: :laughing: :laughing: đọc cái câu "nhưng chỉ tội cái là ông chủ của nó chộp ảnh bèo quá " tức cười quá đi.Mà đúng thật phó nháy LVCUC cần luyện tập lại tay nghề.Mai anh rảnh a ghé ngang làm mấy tấm chất lượng thô sơ gởi anh em xem nhe?chứ cá đẹp mà chụp kiểu lập thể Picaso khó xem quá=)) =)) =))

4. huyle

huyle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình mới vào nghề; hơn thế, hiện không sở hữu chú KLU nào nên khó bình luận chính xác được.

Tuy nhiên, sau khi được chiêm ngưỡng nhiều em hoa hậu dòng KLU của các bác cao thủ 4rum (chủ yếu vẫn là 3 bác Trinhphuongan, Traitimcodon và Longvangchauc :applause: ) và trực tiếp kiểm tra chú này, mình cũng có vài ý bình loạn sau:
    1. Em này vóc dáng đẹp
    2. Ánh vẩy đẹp và đúng là tâm vẩy lưng có lên đỏ (hi vọng k fải vì bác LVCU "dzọng" cho mấy chai Ken mà hoa mắt thấy màu đỏ :laughing: )

Chúc mừng bác đã sở hữu và đã có nhiều kinh nghiệm về dòng cá này. Bác ráng o bế, chăm sóc em nó để giật vài giải hoa hậu dòng cá này :applause:

5. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    ui,nhìn sát thủ úc châu của bác LVCU đẹp wá
    màu sắc bóng bẩy,còn cái dáng thì thướt tha wá đi mất
    nếu có thi miss rồng châu úc cho em thi nữa nhé(em xìpam cái)

6. longvangchauc

Thích đã nhận:
    2
    Mình post thêm vài tấm em Sát Thủ Đại Náo Thuỷ Cung,mà mình đã vác về giáo huấn :D chú em nì của Ông Anh :D

hình được lia dưới ánh sáng vàng cuả bóng đèn Rạng Đông

tấm này em đầu Spoon nó Còng Lưng lên như giả muốn làm King :D

Thương tích ngay môi dưới do Quậy mấy em săn mồi vẫn đang còn hồi phục

Vài tấm lia chia sẻ cùng các A,E hi vọng nhận được nhiều bình loạn nhận xét.Thân ái chào tất cả

Last edited: 30/5/07
  7. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    Anh up lại dùm LVCU.
    tấm này em đầu Spoon nó Còng Lưng lên như giả muốn làm King
    Thương tích ngay môi dưới do Quậy mấy em săn mồi vẫn đang còn hồi phục
    Vài tấm lia chia sẻ cùng các A,E hi vọng nhận được nhiều bình loạn nhận xét.Thân ái chào tất cả

Last edited: 30/5/07
  8. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    Em này có cái đầu rất đẹp.lúc thấy nó nhà không còn chỗ chứa,có sẵn 3 con klu to rồi nhưng thấy tiếc quá nên mua,chợt nhớ tới LVCU.luôn say mê giống này nên anh mua luôn để tặng cho LVCU người rất nhiệt tình với mọi anh em.đặc biệt là người có công rất lớn thiết kế buổi họp mặt đầu tiên của anh em mê cá rồng bao gồm thành viên cả 2 diễn đàn ABV & Việt linh ngồi lại với nhau để tới hôm nay không còn thấy sự phân biệt diễn đàn nào nữa,mà là 1 nhóm anh em có cùng đam mê,thường xuyên họp mặt,chia sẻ khinh nghiệm,trao đổi đủ thứ trên đời đầy tiếng cười nhưng những người bạn lâu năm.
    Mong rằng chú KLU này sẽ phát triển đẹp hơn nữa.

9. Traitimcodon

Traitimcodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cái hình "Spoon - Lưng gù" chụp sao hay quá, cái miệng mà dài ra một chút nữa thì chẳng khác gì con Hải Tượng Long ...

10. concacon

concacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Hu hu ! con là quà tặng à ? ai mà sướng thế nhỉ
    Lần sau nếu có tặng gì thì Bác Trinh Phuong An phải thông báo để anh em biết mà còn đăng ký nhữa chứ

11. longvangchauc

Thích đã nhận:
    2
    Hôm nay pót lại mấy tấm hình củ mèm con KLUC trước đây tá túc ở cái hồ mình setup BackGround màu đen,và UnderGround màu Vàng bằng tấm EVA.Để các bạn so sánh cái hồ hiện nay em nó không dùng BackGround,UnderGround và đèn hồng tím,để các bạn thấy rõ sự khác bị như thế nào khi setup hồ làm sao tạo hiệu quả cao cho chú cá bạn thêm phần sáng chói ở màu sắc.
    Mình muốn cho các bạn nhận thấy rõ được Sự Hiệu Quả Cực Kì Mạnh ở thị giác màu sắc chú cá bạn đẹp rực rỡ hơn khi chiêm ngưỡng cũng như Lên Hình được Ấn Tượng mạnh mà không cần xữ dụng Phần Mềm chỉnh sữa chữa chi cả.Nếu biết cách bố trí đèn và khai thác điểm mạnh phông nền như đã nói trên,để tạo được sự hiệu quả tối đa gây Ấn tượng Mạnh ở Thị Giác khi chiêm ngưỡng
    Hi vọng qua mấy tấm hình LVCUC up lên để so sánh ,khi có và không có phông nền.Mong rằng đem đến sự hữu ích cho anh em lựa chọn khi setup hồ,để làm cho những chú rồng các bạn nỗi bật và ấn tượng hơn ở sắc màu vàng ánh kim.Thân ái xin chào all.

12. aquariumvietnam

aquariumvietnam Member

Thích đã nhận:
    0
    hi!!!!!!!!

Dạo này ở khu Nguyễn Thông có một số cá KLU,Nhưng những chú này có màu rất lạ,sáng hơn rất nhiều các em khác mà đã được xem qua,chỉ tiếc là k biết cách post hình.Các cao thủ xin cho câu giải thích hộ.Cám ơn nhiều,Chào thân ái

13. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    Bạn tham khảo tại đây
    http://www.aquabird.com.vn/forums/forumdisplay.php?f=41

14. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    ôi nhìn kìa,đẹp quá bác LVCU ơi,nhìn nó sáng chói thế thì còn em rồng úc nào chịu thi tài với con của bác nữa chứ,đẹp quá đi mất thui=P~ =P~ =P~

15. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    em này đẹp thật, bạn nuôi được bao lâu rồi, chắc size cũgn phải được 40cm rồi chứ nhỉ?

16. longvangchauc

Thích đã nhận:
    2

Cám ơn bạn em này mình chăm được hơn 7 tháng rồi,size chắc khoãng 2 tháng nữa mới đạt được 40cm:p
    Điều quan trọng là các bạn chọn cá KLUC khi còn bé có màu vàng sáng, ít đen châu nhiều thì may ra chú em bạn nhìn Sáng Tài hơn khi trưỡng thành.
    KLUC đẹp bây giờ ngoài Nguyễn Thông được bày bán khá nhiều,không khó để tìm mua như trước đây,mình xem và thấy có nhiều em lốm đốm sắc vàng kim ở phần trên đầu và hàng vảy vàng sáng ở sống lưng tuy size mấy em đó mới "Dứt Sữa",nhìn khá là tiềm năng và triễn vọng.
    Riêng Em này mình đang theo dõi cặp đèn hình và râu ria coi có khả năng để sau này có cuộc thi Vác đi dự:laughing:.

17. Xich-long

Xich-long Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Em này đi dự thi thì chỉ được hạng nhì thôi, anh em chắc cũng biết lý do tại sao rồi :-$ :-$

18. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Chú cá này có tương lai lắm đó ,còn nhỏ mà vảy đã lên sáng gần hết rôi ,nhìn đã quá

19. rotter guy

rotter guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của huynh đẹp quá,body Lý Đức,ăn mặc giống Đàm Vỉnh Hưng.Còn gì để chê nữa.Xuất sắc xuất sắc:applause: :applause: :applause:

20. longvangchauc

Thích đã nhận:
    2
    Mình mới ghé nhà A Trái Tim Hai Con,xong sau buổi offline để theo dõi quá trình phát triễn của chú KLUC mà huynh này Vác về chăm trên dưới 3 tháng.Quả là đáng e ngại cho A,E chơi KLUC đang o bế :crying:,
    Được chiêm ngưỡng sau ngần ấy thời gian,em KLUC này đang trổ vóc dáng và trên người mang màu sắc ánh vàng kim,khá sáng và đậm và đặc biệt leo khá cao,lốm đốm nguyên dãy ở phần mạn sống lưng roài tuy size chỉ ở mức trên duới 25cm mà thôi:applause:.Em này mà được chăm và tiến triễn như thế,sau này khó lòng chú KLUC ai địch lại về sắc vóc:crying: [-( .Xin chúc mừng,chúc mừng A TTC2C.