Lồng vàng, lồng bạc bền vô đối được đổi bằng những thứ quý giá nhất trên đời đây

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi hcongthuc, 5/7/13.

1. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Nghe cái tên đã biết thằng cha nổ kinh, ấy thế nhưng xin thưa các bác em là em nổ có cơ sở đấy nhé hehe.
    Thứ nhất, lồng vàng lồng bạc là do nguyên liệu của em, nó được tuyển chọn rất cẩn thận đó nha, khung này, làm bằng thép không ghỉ của điện lực 500kv, nan có 2 loại 1 là bằng sợi chịu lực trong cáp thông tin màu trắng - cái này gọi là bạc được rồi nhỉ :laughing:
    còn lại loai nan thứ 2 cũng được tích góp từ sợi chịu lực của cáp thông tin loại mạ đồng, nan mặt lụp cũng được làm bằng thép mạ đồng - cái này em gọi là vàng =))
    lò so cũng làm bằng cáp quang nên không thể bị rỉ sét theo thời gian.
    Cái thứ 2 mới đau đầu đây, một trong những cái quý giá nhất của cuộc đời là gì nhỉ, nhiều thứ lắm trong đó phải kể đến đó là thời gian, máu và nước mắt :-S
    thời gian thì dễ hiểu rồi, quá trình tích lũy chừng ấy nguyên liệu cũng đủ để cho thấy nó rất tốn thời gian:laughing:
    vậy còn máu và nước mắt? :sick:
    chả là hôm làm em cuốn là so bị nó phang cho 1 phát vào đầu ngón chân, máu chảy te tua, còn nước mắt thì bác nào cứ thử ngồi khoảng 2 tiếng liền chấm keo 502 vào các mối cột thì sẽ biết ngay =))=))
    còn bền hả? cuốn sống hoàn toàn không hề khò đốt nhá keke
    nói nhiều quá, hình em nó đây a.
    (ặc viết cho đã, hình bị lỗi, đành khất các bác vậy, em đi ngủ đã)

Last edited: 5/7/13
  2. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    A thấy chú ra đòn hoành tráng quá, mau đưa lên đi e, làm a,e chờ mãi.

3. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    mình cũng đã làm lồng bẫy cu khá nhiều rồi nhưng thấy bác nổ vậy em cũng thấy sợ bác rồi đấy nhé. bác lấy loại thép đó nhiều không khéo lại là động lực cho mấy chú nhóc phá đường dây điện của nhà nước mất heee. nhưng phải công nhận là thép đó bền thật, lại nhẹ nữa chứ. đợi hình của bác. thân

4. cugayld

cugayld Banned

Thích đã nhận:
    320
    Chưa là gì nhá bác hcongthuc. Nếu là chơi lụp cây bác nghe danh bác Long nhỏ làng SoS. Quận gò vấp. Nguyên vật liệu mà tôi đưa cho bác ấy làm cho riêng tôi. Được tôi mua lại của các thợ lặn. Lặn lấy cáp quang của thời Mỹ còn để lại. Lằm trong vùng biển tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu. Là loại thép ngàn năm không rỉ bác nhé . Mặc dù được ngâm dưới biển mấy chục năm, đến khi được lấy nên chúng đen thui, em cũng chả hiểu bọn Mỹ nó làm bằng chất liệu gì mà cứ đen thui thế. Bác cứ hỏi bác Hiêpvt là biết ngay mà.

5. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    Lồng của chú Thức làm theo e thì không thua kém gì các loại lông bẫy khác đâu a cugayld ah. Rất nhẹ, mẫu mã đẹp, chú ấy chỉ sản xuất vì tình cảm a,e ( chỉ tặng là chính ) nên có nhiều bác không được dịp sử dụng thôi. Còn chất liệu thì các bác cứ an tâm, không phải đi mua mà là do a,e làm trong ngành điện tận dụng những loại dây thừa và hư lấy lõi cho chú ấy sử dụng ( chẳng sợ bị truy tố tội tiêu thụ tài sản do người khác phạm tội mà có hehehehe.....). E hân hạnh được sử dụng mấy cái của chú ấy, nan tuy nhỏ nhưng rất cứng. Phơi nắng, phơi mưa chỉ có hư lưới và nhạt màu lá chứ chẳng thấy rỉ sét gì cả.

Last edited: 7/7/13
  6. Chim cảnh

Chim cảnh Guest

Cụ Thức ơi show hàng đi chứ mỏi mắt nóng lòng quá rùi.Cụ kiếm e mồi nào hốt thật lẹ nữa là đủ bộ,lụp làm bằng cáp điện chim nhanh như điện ha ha...........

7. hcongthuc

Thích đã nhận:
    6,782
    Ối ôi em xin lỗi các bác lâu ngày quá em mới lên mạng được đã làm các bác phải chờ lâu.
    Vậy còn gì bằng nữa bác, đúng là thú chơi..., hôm nào phải bắt bác Hiệp sang nhà bác xin cho em và chục kg để về em làm dần nhé. cám ơn bác trước hà hà.
    Rất may mắn cho em cũng đã được tận tay cầm lụp của bác Long nhỏ để xem và học hỏi rồi bác ạ, chúc mừng bác nhé.

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:25 PM ----------

[​IMG][​IMG]
    CÁI NÀY CHỤP BỊ HỎNG NÊN NHÌN MÉO MÉO KỲ QUÁ NHƯNG KỆ HIHI
    CỬA ĐÂY
    VÀ XONG
    MÀU MÈ CHO ĐÃ NHƯNG CUỐI CÙNG CỮNG PHẢI SƠN MÀU NHÀ BINH THÔI HEHE (thiếu mất hình đã sơn xanh rồi :devil:)

Last edited: 8/7/13
  8. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    rất đẹp bác chủ thớt ạ...rất có thâm mỹ.thế này thì mấy bác thợ lồng ít việc rồi.

9. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Bác Thức dạo này rảnh rỗi làm lụp lại rồi thì tốt quá, mấy hôm trước định nhờ bác làm giúp e 1 cái mà nghe nói bác ko có làm nên đang rầu quá, hôm nay thấy bác chụp hình nên mừng quá, chứ con mồi lỡ của e đứng trong mấy cái lụp e đang dùng chật quá, tội nghiệp, ko xoay trở được....vì nó hơi to xác tí....cái này là e nhờ bác thật tình đó!
    @ Bác Kien : bác được hân hạnh sử dụng thì nhất bác rồi, con thổ đồng của e ( bác hình như cũng thấy nó rồi) giờ cũng căng rồi nhưng mấy cái lụp kia hơi bé nên cũng chưa cho nó vào được !!!

Last edited: 8/7/13
  10. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    Thế thì bác nhờ chú ấy làm vài cái mà dùng dần bác Minh ạ, lần làm lần khó, e cũng đang đặt mấy cái nữa đây nhưng chờ mãi lâu quá. Giờ mấy con mồi lỡ của e sắp thành bổi lại rồi.

11. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    Rất tiếc ở chỗ là bác Thức này chỉ làm để tặng.Vậy thì bao giờ mới tới lượt mình được tặng ? Thôi thì đành ngồi xem và like cho đến khi nào có duyên vậy !
    Chúc Bác Thức ngày càng sản sinh ra nhiều đứa con tinh thần vậy nhé !

ancugay and hcongthuc like this.
  12. hcongthuc

Thích đã nhận:
    6,782
    Bác long W..W.. mà phải nhờ em ấy hả? ngại quá đi hehe, nói vui vậy thôi chứ bữa nào lên Đà Lạt đi bác gặp nhau lâu lâu mới biết ae mình có hợp nhau không chứ? đã hợp thi không cần bàn...........

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:26 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:20 PM ----------

cám ơn bác đã ghé thâm và đông viên, chúc bác và gia đình sức khỏe

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:28 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:26 PM ----------

Phố Đồn là ở đâu vậy bác Phúc? chúc bác và gia đình sức khỏe

13. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    À Phố Đồn là mình đặt tên đó thôi.chứ địa danh chỗ mình ở là "Ông Đồn",huyện Xuân Lộc,Đồng Nai đó mà !cảm ơn bác vì lời chúc nhé ! mến chào !

14. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    ồh thế mà e cứ tưởng bác ở Quảng trị cơ chứ, nếu biết bác ở xuân lộc thì bữa trước e đã xin phép ghé vào chỗ bác chơi rồi

15. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Ấy zà, bác này ở địa danh này, em là người bông gốc Hoa, em đọc cái tên phố của bác xong, chắc cu đang sung luôn quá. hi hi!
    -Sẵn tiện hỏi chú Thức: có cho anh em sếp gạch đặt cọc ngồi chờ cái lụp vàng bạc này không? Thấy kết rồi đây!

ancugay, trandinhphuc and hcongthuc like this.
  16. long_qua_dao

long_qua_dao Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    1,392
    anh Thức ới ời,cho em hỏi tí,sao cái dây mạ đồng của anh màu vàng chóe thế?em có mấy kí dây chịu lực cáp quang mà màu đồng đỏ cơ,mà nó cũng bị gỉ dần rồi,mất đẹp
    mà anh cuốn sống kiểu gì vậy ạ,em ngồi cuốn mà toát mồ hôi,đấy là có hơ nóng đấy nhé,ghê thật,đúng là cao thủ
    anh làm nan có vẻ thưa nhỉ?thấy có mấy cọng,mà anh đan nan lụp có 2 tiếng thôi ák?không tin đâu nha

ancugay thích bài này.
  17. hcongthuc

Thích đã nhận:
    6,782
    Màu của sợi dây thì anh chịu thôi em ơi, có lẽ do từng hãng khác nhau, chắc phải hỏi nhà sản xuất :laughing:
    Cuấn sống thì đòi hỏi tay khỏe, kềm tốt và quyết tâm thôi em :devil:, nếu cuấn sống thế này mà làm bằng kềm loại thường thì khoảng 2 cái lụp thay 1 cái kềm:crying:
    Ý anh nói cứ ngồi chăm chú chấm keo 502 liền trong vòng 2 tiếng thì nước mắt nước mũi sẽ nhỏ ướt gối đó em :devil: chứ làm 2 tiếng mà vô xong nan thì anh có giàu to từ lâu rồi hehe.
    Khoảng cách nan mặt lụp khoảng 1,3cm, phía sau thì dùng nan với size lớn hơn và cũng thưa hơn, khoảng 2,2 gì đó e à

18. ken_vill

ken_vill Well-Known Member

Thích đã nhận:
    637
    anh ơi cho em ngắm dung nhan em nó trước lúc em nó cập cảng hp mới

ancugay, hcongthuc and lananhngk like this.
  19. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Mồi của cụ thế nào rồi ? Cụ tuyển em bổi khủng nào chưa ? Nhớ đưa lên cho ae chém nhé hehe

20. Quangiahuynh

Quangiahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,313
    Theo bác thì đổi bằng cái gì là quý nhất vậy? Em nhìn thấy cái lục mà ghiền quá....