lồng VAT đặt nhà nào là đẹp nhất

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi luandv2004, 9/10/07.

1. luandv2004

luandv2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Các bác cho hỏi vào VAT thì đền nhà ai để đặt lồng được đẹp nhỉ, bác nào biết thì xin chỉ giúp mình với.

2. chichchoelua

chichchoelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    VAT là gì vậy bạn, mình không biết nên hỏi thăm chút nha, rất cảm ơn nếu bạn giải thích.

3. Tuancaukhi

Tuancaukhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Bác cứ làm như là nộp thuế giá trị gia tăng ấy. Nó là làng Vác ở Hà Tây, còn nhà nào đẹp thì em chịu.

4. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Hỏi thăm nhà ông Ba Mi. ông này chết lâu rồi giờ chỉ còn con cháu làm thôi. Nhớ đặt người cháu ngoại của ống ý làm chất lượng khá kỹ và có tay nghề nha.

5. truonggianghtv6

truonggianghtv6 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bác binhnv nói đúng đó Ông Ba Mi làm lồng đẹp nhất ở Vác . Bây giờ con cháu cụ vẫn làm lồng khá chất lượng và mỹ thuật nhưng giá hơi cao .

6. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Có bác nào có số điện thoại không??? post lên cho anh em biết còn gọi điện để đặt nhỉ. Ở HN có trụ sở nào của con cháu ông ý để đỡ phải đi mà vẫn đặt được mẫu mã thì tốt biết mấy ???

7. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Theo tôi làm lồng đẹp bạn nên vào nhà anh SỚM , tôi cũng từng đặt anh SỚM vài cái nói chung là rất ổn

8. truonggianghtv6

Thích đã nhận:
    43
    Ở HN bạn có thể ra đầu Lý Nam Đế ( Chi Uyên ĐT : 047473500) có rất nhiều lồng đẹp bạn có thể mua luôn hoặc đặt , có thể đắt hơn chút nhưng đỡ công đi Vác .

9. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Chị đó tôi ra thường xuyên nhưng làm gì có hàng nào kỹ... ít lắm!!! Đã mất công đặt làm luôn cái cho ngon chứ. Tôi định đặt một cái khoảng 5trăm lồng nhỡ thì được lồng vác tạm ổn chưa nhỉ???

10. luandv2004

luandv2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bác có số điện thoại của nhà anh SỚM không cho minh xin để mình liên lạc trước với. mình định vào đặt mấy chiếc lông yến để nuôi lại cho vui thôi. lồng yến bây giờ ít quá vì mọi người không nuôi nữa nên minh đã đi khắp cả Hà nội nhưng không thấy có cái lông nào cả (đường Hoàng Hoa Thám, Lý Nam Đế, Tăng Bạt Hổ) đều không có.
    Mình định đặt mấy chiếc lồng trơn thôi vì không thích mấy chiếc lồng trạm quá nhiều thấy rắc rối lắm.

11. truonggianghtv6

Thích đã nhận:
    43
    lồng nhỡ mà bạn chỉ đặt khoảng 500 thì làm sao đẹp được ( chỉ tương đối thôi ) . Bạn có thể mang mẫu đến , Chị Uyên sẽ làm cho Bạn.Bạn xem tạm cái ảnh này lồng chị uyên làm đây.

12. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    500k mua luôn lồng tàu đi cho nhanh, với cái lồng 500k trơn của Tàu thì trong VAC có trả cả triệu cũng không làm đẹp bằng đâu.

hoaphuly thích bài này.
  13. truonggianghtv6

Thích đã nhận:
    43
    Lồng TQ 500 mình nghĩ là hơi tệ . ( Hôm rồi xem 1 chiếc của Chiến nó bảo 1,2T mà lồng cũng thường .

14. iss

iss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    bây giờ ở Vác làm lồng cũng đắt hơn rồi ,,ngày trước mình đặt rẻ hơn nhiều lồng mi chiến loại tốt khoảng 200-300 nghìn, lòng chích chòe thì rẻ hơn chút ít .....còn bây giờ thì ko biết

hoaphuly thích bài này.
  15. milk

milk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bên Vác giờ làm lỗng cũng không còn đẹp và rẻ như xưa, đứa bạn mới đặt cái lồng khuyên cao như lồng sơn ca cũng chẳng đẹp, giá là 550k

16. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Ở đầu Lý Nam Đế chỉ nên ra nhìn thấy cái nào ưng thì múc luôn thôi giá hợp lý còn nói đặt thì kiểu dáng gần như ý mình còn chất lượng cũng chỉ vậy thôi mà giá lại đội lên nhiều.
    3 cái ảnh truonggianghtv6 chỉ nói lên hình dáng kiểu cách chứ không nói được chất lượng. Cái lồng thứ 2 có con gáy đang gù nói lên chất lượng làm kém. Tang lồng bị vênh, vanh lồng thì lượn lên lượn xuống, 2 cái còn lại khá mới chưa khẳng định được chất lượng của nó

hoaphuly thích bài này.
  17. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    ông Hiếu ơi hôm nào mua hộ tôi nhé, nhà tôi hôm trước lại bị trộm nó câu hết rùi, chẳng có cái nào để chơi nữa, đang định vào Vác đặt lồng khuyên may quá hôm nay đọc bài này của ông thế là đỡ phải đi xa rùi, giúp tui nhé, thanks !!!

18. thiepatc

thiepatc Member

Thích đã nhận:
    5
    :) Tôi đã đặt lồng trong Vác (làng Vác nằm bên trái đường hường đi chùa Hương) lồng khuyên 300, lồng mi 400. Mang lồng khuyên đi chơi thấy chủ vựa chim khen đẹp. Tôi thấy hơn lồng mua ở HAN nhưng mất công 4 lượt đi/về - nhà anh Viện /Chị Tuyết tel:034878408. Chúc OK

hoaphuly thích bài này.
  19. truonggianghtv6

Thích đã nhận:
    43
    Mình nghĩ 1 cái lồng Gáy chúc như vậy là quá OK , còn đáy bị tuột cái nỉa do vậy đáy hơi bị hở thôi Bạn à , vanh chắc chắn là đều . ( với cái lồng đó mà không chuẩn chắc phải dùng lồng TQ thôi Bạn à ). Còn 2 cái còn lại là lồng tre mình dùng đến bây giờ là 4 năm rồi rất ok, mà lồng qua 1 vụ mà ok thì ...

20. duoixoe

duoixoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    bác nói thế nào ý chứ, bây giờ hàng ông ý có 2 cái lồng tàu dừa 2 mặt đáy bằng tre giá 1t2 , cái lồng đấy mà bác bảo không đẹp chắc bác chơi cao quá rồi.