Lột xác

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi langtuvn1991, 25/1/08.

1. langtuvn1991

langtuvn1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    đây là cái hồ của em đã post lên 4rums và bị chê dữ wa' nhưng nhờ sự tài trợ về cây của anh hoang2968 nên đã thay đổi ra thế này đây,chưa khá lắm nhưng cũng tạm được(theo em) Nhân đây em cũng xin gửi lới cám ơn tới anh Hoàng đã share cho em rất nhìu cây đẹp
    Chính diện
    Và các góc
    http://aycu38.webshots.com/image/42157/2003924365057580638_rs.jpg
    [img]http://aycu26.webshots.com/image/40025/2003976111231230382_rs.jpg

2. Hao_2804

Hao_2804 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình thấy nước có vẻ hơi đục ? hok biết do máy ảnh hay do nước thật vậy nhỉ ?

3. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    hêy,vài lời nhận xét nha !
    .Hồ bạn nuôi hơi bị nhìu cá đóa=>nước đục
    .Bạn nuôi chủ yếu là 7 màu,mình thấy cá 7 màu đc nhìu quá
    .Mình cũng thích nui 7 màu lém,ở nhà lúc nào cũng có 1 hồ nuôi 7 màu
    .Chế độ chiếu sáng chưa hợp lý.
    Vài lời góp ý ,nếu ko đúng bỏ qua nha !

4. pixel

pixel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nước đục cá 7 màu quá nhiều người xem sẽ toàn xem cá ít chú ý đến cây cỏ :D !

5. dennis1989

dennis1989 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ban pĩel noi dung do'a nhieu ca' qua hoi met. neu' lỡ như có 1 con bị bệnh thì nguy. no' co'a thể lây truyền cho cả đàn. hichic bữa trước nhà mình nguyên 1 đàn gần cả trăm con di tông hết. chỉ còn 3 con nhỏ

6. planti

planti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Nhìn hồ giốn như sương mù buổi sớm mai. Cỏ cây chen đá cá chen lá, thoát ẩn thoát hiện.Không biết do mới thay nước hay do máy chụp hình bị nguợc sáng,mà nhìn hình sương quá dzị bạn.:blushing: Có ng tài trợ như vậy là tốt rồi

7. langtuvn1991

Thích đã nhận:
    3
    Xin trả lời với các anh là cá 7 màu em chỉ thả vô lúc đầu để chữa bệnh viêm màng túi thui chứ vài hôm nữa em vớt hết ra thả neon và cá trâm mà,còn nuớc thì ko trong tuyệt đối vì mới làm lại nhưng cũng ko phải là đục như trong hình,trong hình như vậy là do trình độ chụp hình của em non wa' thui :)
    Còn như mấy anh nói chế độ sáng chưa hợp lí thì mấy anh có thể góp í dùm em là phải chỉnh sửa ntn cho hợp lí ko?
    to mr.kin : mình lun coi trọng những lới góp í chân thành của anh em trên diễn đàn dù đúng hay chưa đúng ( vì 9 người 10 í mà) nên đâu có gì đâu mà cần bỏ wa phải ko bạn :)

8. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    Nước: đã được bạn giải thích ^_^
    Bố cục: tổng thể nhìn khá ổn, mấy cục đá bạn cho vô là đá gì thế? Có thể gọt bớt nó được ko (mình chưa biết thông số hồ bạn nhưng đá có vẻ hơi to khiến cảnh quan bị ngộp-------------->cục chính giữa che mất phần hậu đài^_^. nên dựng mí em đó lên ko nên để nằm ể oải thế ^_^
    Về lâu dài đàn cá hơi bị phong phú sẽ được thay thế: neon, bút chì để trị rêu ^_^
    Nếu còn thiếu cây qua mình tặng ít ngưu mao chiên cao về trồng phía trước cho xôm ^_^

9. langtuvn1991

Thích đã nhận:
    3
    hồ 50*30*35 anh ui, đá hình như là đá ong đen nhưng dáng ko được đẹp cho lắm vì chỗ em mua ko có đá nhỏ phải mua đá lớn về rùi dùng búa tạ đập nhỏ ra (đá chỉ có 1k/ 1kg thui đó).Còn anh nói "gọt bớt" là sao em chưa hiểu ý anh lắm,cục đá lơn nhất ở giữa khi em đập ra vô tình trở thành hình giống con rùa,cái mọi người thấy được là cái mai rùa còn có 1 miếng đá lòi ra từ phía trong ra trước dài khoảng 1 ngón tay như cái đầu rùa í(cái đầu bị bụi hoang wan thảo to nhất che mất ùi ^_^)em dùng cục này ở giữa là có í vì em tính trồng mấy cây màu đỏ mà khúc dưới thường xấu làm hậu cảnh đó mà(hình như cây diệp tài hồng thì phải,quên tên ùi).Em lại thik để đá thấp như vậy hơn vì thik cái cảnh "cỏ cây chen đá" í mà,đả phải chỗ ẩn chỗ hiện thế mới đẹp ^_^
    _cá:em sẽ thay thế = neon và mún đỏ để ăn râu chứ ko dùng bút chì đơn giản vì thik mún đỏ hơn ^_^
    _Sao mỗi lần post bài lên là lại có mạnh thường quân tình nguyện tặng cây vậy ta,mấy anh "xương" em ghia,món ngưu mao chiên là món em thik nhất nên em ko thể từ chối ùi,anh cho em xin địa chỉ và SDT nha anh,thank anh nhìu lắm ^_^

10. rau muống

rau muống Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Đẹp, đẹp hơn hồ của rau muống rồi đó Lãng Tử ơi :D :D :D .Chúc mừng em !

11. langtuvn1991

Thích đã nhận:
    3
    hok dám đâu,em còn phải học pài..........hồ em sao mà "chơi" lại hồ anh hả anh rau muống,kinh phí thấp hơn nhìu đó

12. rubyqn

rubyqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình thấy bạn nên vớt bớt cá ra đi. Cá nhiều sẽ làm hồ nhanh dơ ===> nước đục. Mà sao thấy bạn nuôi toàn 7 màu vậy. Mình cũng có nuôi 7 màu, nhưng nuôi trong hồ đất thấy nó đẻ tè le, vậy mà đem vào hồ kính nó lại hông chịu đẻ zì hết:confused:

13. langtuvn1991

Thích đã nhận:
    3
    mình đổi = neon rùi bạn ui,nhìn cũng được lắm >>>>>>>>>>>>>>>>

14. planti

planti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    lãng tử nên cho 1 chục giọt vi sinh ( Bacteria) vào sẽ thấy sực khác biệt đó.Nước sẽ rất mau trong veo.Bộ lọc của bạn làm việc không hiệu quả rồi.KHông biết tình hình bi giờ thế nào.Pót lại hình thử xem nào ;)

15. tuannguyen_3007

tuannguyen_3007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    sao bạn không cho 1 ít men vi sinh cho nước trong,ít thôi cá chết đó,bạn nuôi neon đi,nó làm nổi bật màu xanh cây thủy sinh đó.Hồ bạn trông tự nhiên,cây xanh tốt 1 chút nữa là đẹp.Vài lời góp ý,mong bạn đừng giận.thân

16. langtuvn1991

Thích đã nhận:
    3
    to planti Em dùng men vi sinh của Mai Việt rùi anh ui,thấy cũng tạm được]
    to tuannghuyen_3007: thì mình đang nui neon mà bạn,bạn xem lại bài viết trên ha,góp í thui chứ có làm gì đâu mà ''giận" chứ bạn :)
    to all:hồ em vẫn thấy chưa vừa í nên vẫn còn đang nâng cấp,sữa chữa tùm lum nên chưa dám pót lên lại...... :)

17. nguyenchithanh

nguyenchithanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bảy màu hơi nhiều nước hơi đục ! Cây cối chưa phát triển mấy nước hơi đục ! cần bổ xung ánh sáng !