Love..

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi Huyền Diệu, 31/12/11.

1. Huyền Diệu

Huyền Diệu New Member

Thích đã nhận:
    20
    Hì...lần đầu gửi bài trên diễn đàn có gì thiếu sót mong các a c e bỏ qua nhé...:blushing:
    e biết tới thủy sinh cũng khá lâu,được khoảng hơn 1 năm (do bạn trai e làm tặng e 1 bể thủy sinh nhân dịp sinh nhật năm trước)...:x
    Nhân dịp năm mới e xin up cái hồ bạn e làm tặng để ra mắt vs a c e trên diễn đàn mình ah...
    Thông số bể 80*40*45 mua trên các Cảnh...lọc,đèn bạn trai e tự chế từ a>z...hì,:applause:
    Hiện giờ hồ này đã thay bố cục mới để chào đón năm mới rùi ah,hình ảnh này của hồ chụp từ tháng 5 năm 2011,rất tiếc hình ảnh hồ lúc hoàn thiện thì lại thất lạc,không còn nữa rùi ah:crying:
    [IMGO]http://i279.photobucket.com/albums/kk127/linkin1811/HD1/IMG_6075.jpg[/IMGO]
    [IMGO]http://i279.photobucket.com/albums/kk127/linkin1811/HD1/IMG_5825.jpg[/IMGO]
    toàn cảnh bể
    [IMGO]http://i279.photobucket.com/albums/kk127/linkin1811/HD1/IMG_5937.jpg[/IMGO]
    chú tép suối nho nhỏ!
    [IMGO]http://i279.photobucket.com/albums/kk127/linkin1811/HD1/IMG_5954.jpg[/IMGO]
    Công nhân dọn vệ sinh nhút nhát
    [IMGO]http://i279.photobucket.com/albums/kk127/linkin1811/HD1/IMG_5998.jpg[/IMGO]
    neon vua nổi bật
    [IMGO]http://i279.photobucket.com/albums/kk127/linkin1811/HD1/IMG_6027.jpg[/IMGO]
    lạc lõng

Lê Tuấn, Nấm Rơm, vuvu and 15 others like this.
  2. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Tưởng ai, té ra là cô nàng này. Ko biết cô nàng viết bài hay bạn cô nàng viết nữa???
    Bể thì xấu hoắc !=))

VKN and linkin like this.
  3. mltk

mltk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,168
    bố cục xếp nhìn duyên quá chị ,nhưng mà sao đá màu loạn xị hết,kể màu đá tương đồng có phải đẹp hơn ko,bắt ông linkin nhặt đá khác thay đi =))
    con bống bị bạch tạng,mắt đỏ lòm:rolleyes:

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:05 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:01 PM ----------

xấu thì up bể nhà người iu anh lên đê,xem có đẹp bằng ko nào,chém gió là giỏi b-(b-(b-(

Last edited: 31/12/11
    VKN and linkin like this.
  4. Dungnv

Dungnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,478
    Đá xấu hoắc , hôm làm bể anh bảo ôm tải đá của a về mà làm thì ko chịu giờ nhìn đá loạn xị quá em gái ạ :D

linkin thích bài này.
  5. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Suỵt, các chú nói thể tội nghiệp thằng bé
    Để anh khen cho. Thực ra thì bể này cũng khá khéo chọn đá đấy, chỉ có mấy viên sỏi cuội là chưa đc nuột nà thôi. Nếu dịch viên đá nhỏ lùi ra sau vài cm nữa thì đẹp tuyệt, hay tại dạo này mình đau mắt nên kg so sánh đc khoảng cách nữa nhỉ !?!?
    Bể này có dàn vảy ốc đỏ hoặc dthlk vào góc sau thì cả mùa đông lung linh luôn.
    Chỉ là chỉnh sửa, cắt tỉa một chút là đẹp thôi mà, đừng nghe mấy thằng kia xúi dại mà oánh thằng em anh nhá :)

linkin thích bài này.
  6. Huyền Diệu

Huyền Diệu New Member

Thích đã nhận:
    20
    @a.haicu?: đá xấu thế mà hùi xưa ai khen đẹp ấy nhỉ??? axit a...[-(
    @e.mltk: chí biết,chị biết mà...:devil:
    @a.Dungnv: tại thả tép nhà a nên đá từ đen tuyền nó mới trắng cả ra đấy chứ!!!hi:laughing:
    @a.ndl: bộ đá này là đá suối cạn ở Hang Dơi a ạ,hùi xưa là đồng 1 màu đen,nhưng sau 1 thời gian tép nó ăn trắng đá ra đấy chứ ko phải bị lẫn lộn màu đâu,bể này cắt tỉa gọn gàng rùi,đẹp lắm nhưng cũng phá rùi mà ảnh thì bị thất lạc rùi ah,hì:p

mltk thích bài này.
  7. xlongx

xlongx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    bể đẹp ghê,nhìn thix mắt thiệt, neon vua sao bự thế nhỉ, neon vua nhà mình bé tẹo:D

8. trnhatula

trnhatula Well-Known Member

Thích đã nhận:
    123
    trời ko úp hồ mới up hồ ko còn rồi mấy đại ca chép cũng vô ích ^^

9. VKN

VKN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,469
    Hehe găm hàng lâu nhỉ, điều đáng tiếc nhất của bể này là không chụp ảnh đúng lúc, để thời gian bể chín vuột qua mất, chứ nếu không VADC 2011 đã có thêm một bể đẹp.
    Năm cũ đã qua, năm mới đã đến, bể mới cũng đã set, sao không chào xuân luôn nhỉ?!
    Anh biết em muốn khoe cả cái đèn DIY đẹp nhưng anh cứ crop thử đi xem thế nào hehehe.

Uploaded with ImageShack.us

Cô "Hằng Diệu" thì có cái bể "Tình nhân", em thì có cái Love..
    Năm mới chúc các em nhiều niềm vui và Love sẽ thành love more, love forever hehehehe

@haicu? thế bao giờ thì có cái nick "Hương Diệu" để show bể đây nhỉ? Thấy nhà người ta có nick, xem ra cũng chộm rộm nhỉ :D :D, nếu có thì lấy tên bể là "Sweet love" nhé.

Last edited: 1/1/12
    bachikho, linkin, Dungnv and 4 others like this.
  10. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Cô Diệu kia, bể của côlà tui xếp đá đó nhe!
    .
    Này nhá! Ko phải thách nhá! Chả qua người ta lên nhà vợ "bận" nhiều việc khác nên ko chụp ảnh thôi nhá!
    Đây, em thích thì anh chiều nhưng em phải ngoan. Vào mà chém nhá!
    http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=79891&page=3
    .
    Hô hô hô! Ko bao h có nick thế đâu đại ca! Em là 1 tay em quản hết! Chứ xuất hiện Hương Diệu là Haicu? mất tích luôn đấy đại ka! =))
    .
    Mời đại ca vào topic của em cho xôm.

Dungnv, VKN and mltk like this.
  11. teptambot

teptambot Mod nội ngoại thất

Thích đã nhận:
    1,392
    con gái mà đam mê đc ntn là mừng rồi, chỉ sướng cho cậu nào "ủ mưu" thành công vụ đầu độc này, sau này có lĩnh lương về nộp thiếu cứ chỉ cái bể là xong=))

linkin thích bài này.
  12. Zjn Cứng

Zjn Cứng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Cực ghét 2 viên đá chính dáng y hệt nhau:">

mấy cái m0re m0re thì chắc "Hương Diệu" trước anh ạ:)). Sau đó đến Hạnh Diệu. Em vs Linkin chưa biết nhưng cuối cùng khéo "Hoa ứt lợn diệu =))"

linkin and VKN like this.
  13. dangtuanminh

dangtuanminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    140
    này cái thằng Zin cứng này nhé,anh mày đã bế quan lâu lắm rồi thế mà vì mày anh mày phải ngoi lên đó
    @ anh Q heeee "Hương Diệu" chắc chắn rồi anh còn "Hạnh Diêu" nhà em thì cứ từ từ xem tên Haicu kia thế nào đã rồi em mới tính heeee
    @ Huyền Diệu bảo thằng kia nó up cái bể mới đê xem thế nào,cứ vác ảnh đi hỏi ý kiến mãi rồi mà chưa thấy mặt múi cái bể nó hoàn chỉnh thế nào đâu nha

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:01 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:59 PM ----------

Này cái thằng Zin cứng này nhé,anh mày đã bế quan lâu lắm rồi thế mà vì mày anh mày phải ngoi lên đó
    @ anh Q heeee "Hương Diệu" chắc chắn rồi anh còn "Hạnh Diêu" nhà em thì cứ từ từ xem tên Haicu kia thế nào đã rồi em mới tính heeee
    @ Huyền Diệu bảo thằng kia nó up cái bể mới đê xem thế nào,cứ vác ảnh đi hỏi ý kiến mãi rồi mà chưa thấy mặt múi cái bể nó hoàn chỉnh thế nào đâu nha

linkin thích bài này.
  14. Dungnv

Dungnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,478
    Thôi can ông đê lo thân của ông trước đi chứ chưa gì đã xoắn cả tôi vào thế
    PS: cái ảnh đá chông đâu em xâu lên đê =))

linkin thích bài này.
  15. linkin

linkin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    494
    hehe...lâu lắm mình mới vào diễn đàn,chúc mừng năm mới ae hội nhà mình nhé,hì...
    hum trước xem lại thẻ nhớ điện thoại,có vài cái ảnh hoàn thiện của bể này,hum nào có điều kiện e sẽ up lên,,,hì,nhưng chất lượng ảnh chỉ là 3,2mpixel thui..hì

16. linkin

linkin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    494
    Lâu rùi mới có internet về thôn,hum nay e xin up mấy ảnh của bể Huyền Diệu nhà e chụp bằng cí điện thoại cùi của e
    Trước khi cắt tỉa
    ricca
    Sau khi cắt tỉa vài tuần,có thể tạm gọi là hoàn thiện,rất tiếc ko có ảnh chụp final của bể này

17. teptambot

teptambot Mod nội ngoại thất

Thích đã nhận:
    1,392
    @linkin: cái a đang quan tâm là đống ririca trong bể này đâu rồi, nếu còn thì mang 1 cân qua nhà a nhé >:)

18. linkin

linkin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    494
    hi,bể này phá rùi mà a...đúng là lúc có thì chẳng ai cần,đến lúc cần thì ko chỉ riêng anh,bh e cũng chẳng có mà dùng

19. Zjn Cứng

Zjn Cứng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    nhìn rica ở cái ảnh chưa tỉa bể phê quá:)) . Mà dạo này lên núi hả ông ơi@.@

20. dangtuanminh

dangtuanminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    140
    hôm nào qua anh thì buộc cho anh mây miếng rica nhé tintin