Lụp bẫy do nghệ nhân Cường Tre làm

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi coi77, 30/9/08.

1. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Cái lồng bẫy thứ nhất của em, nhưng hiện tại nó bị gẫy 3 cái nan do chuột vào xơi chú chích đầu đỏ của em :crying::crying:

Chiếc kia bị chuột cắn nhưng may mắn em đổi các được chiếc khác, cũng độc đáo không kém

Ngoài phần lưới bẫy trên nóc lồng còn có thể ngả thêm một bộ phân bên cạnh để bẫy nữa

2. tuan1391978

tuan1391978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    nhìn cái lồng này thấy Ham quá..hiện đang sở hữu một chiếc tất nhiên cũng là của anh cường tre..nhưng nghe chừng không nhiều tác dụng như lồng của coi77

3. CM_hocmon

CM_hocmon Member

Thích đã nhận:
    12
    cái lụp này cũng rất độc đáo , nhưng sử dụng nan làm bằng tre thì liệu có an toàn không , sợ bọn chuột quá ( coi77 đã bị rồi đấy )

4. free_as_abirds

free_as_abirds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    Cũng do vật liệu mà từng vùng miền sử dụng làm lồng, mỗi cái đều có ưu và khuyết điểm của nó. Lồng bằng kẽm hay inox bền nhưng khi gặp ánh nắng mặt trời liệu có làm con chim sợ hãi mà ko dám đến gần ko? và cảm giác nặng nề? bù lại lồng nan tre nhẹ nhàng, lấp ló dưới tán lá có thể dễ lừa con chim trời nhưng không bền bằng lồng dây kẽm hoặc inox. Vài lời bàn luận cùng các bác!

Thân!

5. trung87

trung87 New Member

Thích đã nhận:
    0
    giá cái lồng đó bao nhiêu thế bác dể mình làm cái về bây
    mua nay chim dang căng

6. ancrayzy

ancrayzy Member

Thích đã nhận:
    0
    cool thía hong biết,công nhận là wá đẹp,mình cũng có vài cái tự làm nhưng bằng kẽm,nhưng giờ ít có cơ hội đi bẫy chim như hồi trước nên chỉ cất dễ dành cho không cũ thui :D
    giá mỗi cái à bi nhiu,ở SG có thể mua ở chỗ nào vâỵ ace

Last edited by a moderator: 7/10/08
  7. bachulinhnhoc

bachulinhnhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    lụp này ko biết bẩy sâu xanh
    dc ko ha , nếu mà bẩy dc sau xanh là hết ý luon , ma nhìn nó mong manh wa1 ha anh em , mà giá cả của nó khoảng nhiu tiền 1 cái , de cho chim ra vao hoi nhỏ , khó mà ve xin chuồng , voi lai vệ sinh mấy cái cống

8. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789

Bẫy được bạn ạ, quan trọng là chưa kiếm được con mồi tốt. Lồng khá chắc chắn với chú chim, các nan đều tăm tắp và mau chim sâu không thể lọt ra được. Tuy nhiên sẽ là mồi ngon cho lũ chuột háu đói ngứa răng mà chiếc lồng thứ nhất và chú sâu của mình là nạn nhân.

Công nhận là có nhiều điểm khá bất tiện như bạn nói, cửa lồng nhỏ rất khó lùa tay vào để lấy cóng ra vệ sinh, tuy nhiên cho chim ra vào qua lồng tắm cũng ko vất vả mấy.

Giá gốc thì mình không biết, mình mua lại là 400k. Nếu đặt thì phải chờ hơi lâu.

9. bachulinhnhoc

Thích đã nhận:
    78
    bạn ở đâu vây cho mình xin địa chỉ dc ko bữa nào mình ghé thăm , bạn có nuôi sâu ko , mà sao mình thấy người ta chơi sâu xanh với sâu đầu đỏ quá chừng mà sao ko ai lập club và post bài viết về sâu xanh hay sâu đầu đỏ lên hết vậy ta , nếu có đăng chắc đc hưởng ứng nhiu lắm đó

10. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789

Mình ở Hà Nội, ngoài Hà Nội ít người chơi món này, mình thấy ở trong Sài Gòn chơi món này nhiều, nhưng thành viên tham gia ABV chưa thấy có mấy, nếu các bạn tập trung được số lượng thành viên đông đảo chơi và tạo phong trào chim sâu thì mình và các SMods sẽ đề nghị admin mở box chim sâu.

Thân!

11. bachulinhnhoc

Thích đã nhận:
    78
    tại mình ở thành phố , với dag sở hữu 7 con chim sâu mồi mà mình là thành viên dag kiểm diệt nên ko post bài lên dc

12. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Bác coi cho em hỏi cách nuôi chim sâu và mua nó ở đâu được không ah. Em cũng ham món này lắm nhưng thấy khó bẫy và khó nuôi quá.

Last edited: 7/10/08
  13. bachulinhnhoc

Thích đã nhận:
    78
    nuôi chim sâu đâu có gì dâu mà khó , bạn có nuôi than ko , thì sâu nó cũng vậy à

coi77 ơi chỉ mình cách dăg bài với post hình lên di , mình kô bít cách dăg bài mới với post hình

Last edited by a moderator: 8/10/08
  14. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Trong này có hướng dẫn rất nhiều cách để gửi hình lên Diễn đàn, bạn tham khảo và chọn cách thuận tiện nhất nhé.
    Tin học với aqua

15. bachulinhnhoc

Thích đã nhận:
    78
    chuồng thì dể post sau nha giờ tối rùi di ngủ đây . good night , see you again [​IMG]