lựa chọn cá la hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi sangquach2003, 9/1/07.

1. sangquach2003

sangquach2003 Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh em cho em hỏi:em đang tính mua thêm 1 em la hán nửa nè,nhưng hiện tại em k biết nên mua giống gì nữa đây.hiện tại em có khoảng 1trieu à,mong anh em tư vấn giúp em với.(nên mua loại nào,kích cở bao lớn cho vừa với giá tiền của em vậy?

2. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Với 1 triệu là anh đủ rước về 1 em king kamfa xịn cỡ 2 ngón,có đầu,châu đẹp rồi.Nhưng tuỳ sở thích của anh thôi,tốt nhất là anh thấy con nào gây ấn tượng trong mắt anh nhất mà vừa túi tiền thì cứ rước về,bảo đảm sẽ ko hối hận.

3. thuanduc

thuanduc Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hehehe một triệu thì có thể tung tăng ra các của tiệm mà chọn lưa , nếu không thì mua trong diễn đàng này với tầm 1 triệu thì lựa con 3 ngón chắc ok lắm.

4. longcan

longcan Member

Thích đã nhận:
    0
    với 1 triệu bạn có thể mua 2 chú KC ngon lành có đầu rõ ràng và châu đẹp.

5. sangquach2003

sangquach2003 Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các anh em nha.mình thấy con king kamalau đẹp quá,nhưng mà chủ tiệm đòi tới 1tr5 lận,cở 3 ngón à,chắc phải nhịn đói thêm 1 tuần lễ nữa quá.có gì mình sẽ cho anh em hay nha

6. X-MEN_84

X-MEN_84 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng đang tìm mua 1 em cỡ đó tiền,nhưng đi xem nhiều chỗ lắm rùi mà cỡ giá đó ko có con nào vừa ý hết(được cái đầu thì chữ xấu,được cái đầu mà châu yếu,màu cũng ko)Vì muốn mua 1 em để nuôi luôn cho tới khi nó qui tiên nên mình phải chọn lực thật kỹ,kinh tế cũng eo hẹp lắm.
    Như bạn nói thì cỡ 1 triệu sẽ có 1 em king kam fa đẹp theo mình nghĩ ko có đâu,nếu có cũng rất hiếm.Mình đã đi xem nhiều chỗ lắm rùi đó,giá cỡ 1 triệu trở xuống thì ko có con nào hoàn hảo cả.Có dịp nào hên lắm mới mua được thôi.Chút ý kiến nhỏ,anh em đừng ghét

7. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Một triệu thì bạn từ từ chọn con nào đẹp hãy mua,giá đó thì dễ dàng tìm một em khoảng 2 ngón đẹp và nhú đầu rồi bạn ơi.Chúc bạn tìm đc chú cá như ý

8. hth

hth Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    22
    nếu bạn thích King Kamalau thì qua trại cá a.KonKamfa mà lấy, cá ở đó đẹp lắm có 800 ngàn cá 2 ngón tay mà đầu to châu nghẹt người luôn, cá này a.Konkamfa lấy từ Malaisia về đó

9. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Ban hth cho hỏi: trại cá mà bạn nói là ở đấu vậy, a,Konkamfa là ai thế ???

10. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
  11. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    bác có 1tr thì mua được khối cá bột Supreme đấy.Đảm bảo có đầu,màu sắc ổn định lun.giống này lớn con,mau lớn nữa.nhiù người chuộng lắm.Mình là thành viên mới.Nếu thích supreme thì bạn PM mình nhé.

Mod đã bỏ phần thông tin cá nhân.