Lũa của zQ

Thảo luận trong 'Lũa - Đá - Decor' bắt đầu bởi zQ., 4/3/07.

1. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    hì hì,ngồi rảnh pót vài mảnh lũa lên anh em xem chơi hén.
    Cục này em vừa ý nhất,chất liệu gỗ đỏ,mỗi tội hơi to,cao những 55cm :eek:
    Cái này cũng là gỗ đỏ,trừ cái cục be bé kia ra là ở Mã đà vừa lụm vìa :D
    Cái này chất liêu gỗ thông,rất cứng và vân nhiều.Àh,cái cục bên dưới ý nhé cục trên là rời kô dính vào nhau.
    Đây cũng là gỗ thông,cưa ra cùng với cục trên.
    Mảnh gỗ thông này em tách ra từ nguyên cục to ở trên.Tuy nhỏ(10x5) nhưng vân gỗ rất đẹp và độc.
    Lũa mã đà,kô biết chất liệu,tuy cùng 1 chỗ lấy nhưng 1 cục nhỏ thì chìm,còn cục lớn thì nổi như fao :D

2. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    chắc bộ sưu tập lũa of anh nhìu lắm rồi.anh ở TP HCM,mai mốt làm hồ lớn chắc em fải chạy lên anh wá ZQ ơi.nhà anh ở đâu dậy?

3. ZI.

ZI. Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hix nhìn bộ lũa nì nhớ cảnh 2 thằng thức tới 3h AM cưa khúc lũa cưa xong mệt wé lăn ra ngũ tới 1 2 giờ chiều mới dậy nổi

4. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Nhà zQ ở Q12,bộ sưu tập cũng chưa lớn lắm đâu Boo ơi.Có nhiều ng` con nhìu hơn zQ nhiều.

5. kientai

kientai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    gỗ nào cũng làm lũa đựơc hết hả các anh, cây mai làm đc kg

6. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    đúng đó bạn,wan trọng là nó chìm và ko ra màu(chỉ có lũa mới dc dậy,nếu còn ra màu và nổi thì người ta cũng gọi là lũa nhưng chưa dc xử lý,còn gỗ thì khỏi nói rồi) nhìu gốc mai rất đẹp,nếu bạn muốn làm 1 hồ với gốc mai thì chịu khó phơi khô,ngâm nước,luộc,fơi,ngâm,luộc.....chừng nào nó chìm và hết ra mau thì thôi(lâu lắm đó,kiếm khúc lũa nào là fần gốc hay rễ là dc rồi)

7. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Nó chỉ gọi là gỗ chìm thôi,chứ chưa dc gọi là lũa(drift wood)vì lũa thì phải là gỗ đã dc bào mòn theo tg,kô còn gì để mòn,mục nữa rồi.Chỉ còn lại phần lõi,rất cứng và nặng.Bật mí tí là nếu mí bạn muốn chơi lũa,hãy tìm những loại gỗ nhóm 1 áh.Khi mục hết bảo đảm khỏi ngâm wăng vào cũng chìm :D Đa số mấy khúc trên là vậy.

8. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    He he nhà em bán gỗ mỹ nghệ nè anh zQ ơi anh thích chơi loại nào? gỗ Mun hay gỗ Xưa, gỗ Xưa thì đắt hơn vài chục đô một ký:eek: hè, hay thích thì chơi gỗ Sá Xị đi thơm lắm, chắc các nàng cá cũng khoái=)) .

9. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Mình ko nhận xét nhiều về lũa của ZQ, vì khúc nào cũng đẹp, mỗi cái 1 vẻ riêng...chỉ thấy rằng ZQ ham mê thật, đẻ hồ cũng nhiều nữa. Chúc Zq bể nào cũng đẹp nhá.

10. vuhai247

vuhai247 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    thế nhà bác ở đâu, bác có bán mấy khúc cây đó không,và giá cả khoảng bao nhiêu tiền vạy

11. be_rong_con

be_rong_con Member

Thích đã nhận:
    1
    cho rồng con đọc nhìu về lũa rồi nhưng có mấy cái ko hiểu

Rồng con ko hiểu là sao phải dùng lũa vậy các pác, các anh , rồng con thấy có người thì đi mua có người thì tìm trong thỉng nhiên thế lũa mua và ũa mình nhặt có gì khác ko ma rồng con lại thấy nhặt thì thích hơn nhưng thấy có các bác còn nhặt trong sình nửa vậy nó dơ hết rồi nhưng thấy các bác ngâm rồi mới cho vào hồ mà hi ngâm chắc phải chà cho nó thật sach đúng ko có nhìu thắc mắc wa ko bít sao đây mong các bác các anh giúp