Lửa Cùi Bắp mời các Bác vào "bắn" chim heee

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi dongnc, 23/5/11.

1. dongnc

dongnc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Tình hình E có chú Chòe Cùi này bấy ở rừng về, nuôi đc 2 tháng các bác xem có tương lai ko? Chòe Bắc chính cống vì nhà em ở sát vách Hồ Cẩm Đào hiii
    Toàn cảnh em nó đây các bác, chưa có " lầu son" cho Em nó hicic!
    Em nó có chút e dè, thẹn thùng :D
    Em bắt đầu mở miệng chào :)
    Rồi bắt đầu hăng hái buôn dưa lê :)
    Rồi cận cảnh nghe em hát
    Và cuối cùng là một clip ngắn về Live Show của Em nó
    [YT]9gpa5Wl9v3w[/YT]
    Cám ơn các bác đã ghé thăm và "bắn" chim em nhẹ tay thôi nhé :laughing:

minh_tam and giangnamphong like this.
  2. duynt

duynt Member

Thích đã nhận:
    5
    Chim hót gió hơi nhiều, có vẽ không căng lắm, nhìn mặt hiền quá. Chim miền bắc đuôi ngắn vậy ta? nhìn chắc khoảng 15cm là cùng. Thanks bạn chia sẽ

dongnc thích bài này.
  3. hoangbinhduong

hoangbinhduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    lửa bạn nuôi 2thang mà mau có lửa gê nhờ
    mình có 4 chú nhưng ko hỉu sao 3 chú kia thỳ hót suốt ngày con 1 em đuôi 22cm nuôi cả gần 5 tháng rùi mà chj nghe em nó đi chuyện nhỏ nhỏ.=((
    con lừa này chắc mới thay lông hả bạn
    sao đuôi em nó ngắn thế
    chúc mừng bạn có 1 chú chjm hay

dongnc thích bài này.
  4. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    chim bạn sao tự nhiên lâu lâu nó nhảy loạn lên thế ? Có j làm cho nó hoảng hay là nó nhảy tự nhiên như thế ?

5. dongnc

dongnc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Trc em này em cũng có 2 em, nuoi 6 tháng trời chỉ hot chuyện ko sổ lần nào, em cũng trả lại tự do cho nó hii.
    Theo E Chim cũng như người có ng nói nh có ng ít nói, có ng gan dạ, cũng có ng nhát quá
    Em này hôm đầu về nó đã hót sổ luôn và nó cũng ko sợ ng như các con khác làm E sướng quá!
    Cám ơn Bác đã chúc mừng E

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:01 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:56 PM ----------

Nó tự nhiên thế đấy Bác ạ! có mỗi E với nó chẳng lý do gì làm nó hoảng, nếu hoảng vì E chắc nó ko để E đứng sát chụp ảnh khi nó đang hót thế đâu (Bác xem lại mấy Pic ở trên)
    E ít kinh nghiệm nên cũng đang muốn hỏi các bác là: Nó nhảy thế có phải đang căng và các bác hay gọi là "chụp lồng " gì đó không

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:13 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:01 PM ----------

Nhìn Chòe lửa miền Nam và cái đuôi của nó, bọn em ngoài bắc muốn =P~ luôn.
    Cũng thích chòe Nam lắm mà ko bt làm thế nào để có đc vì ko có đk, thôi thì chơi lửa bắc quê ta với cái đuôi chỉ đến thế Bác ạ.

6. dttvu

dttvu Active Member

Thích đã nhận:
    21
    Theo mình thấy,em này tuy là lửa Bắc nhưng khá hay đó bạn,giọng cũng đa dạng không kèm lửa Nam đâu. Ở ngoài đó bạn sở hữu được em này cũng là hên lắm rồi.Mình tuy ở trong Nam nhưng với giọng hót như trên cũng là ok rồi.Em này mà đuôi tầm 20 trở lên thì tuyệt.
    Chúc mừng bạn có được 1 chú chim hay !

dongnc thích bài này.
  7. giangnamphong

giangnamphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Chòe lửa bổi mới nuôi 2 tháng mà xơi cám ầm ầm !! ??

8. dongnc

dongnc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Bổi nhà em mất đúng 7 ngày là vào cám Bác ạ, chứ nuôi chính bằng mồi tuơi thì E ko có thời gian chăm :D

9. giangnamphong

giangnamphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Chim bổi hay thuộc, chỉ cần quan sát là biết. Đối với những anh em mới chơi chưa có kinh nghiệm thì nhìn con này là bổi, với mình nó là thuộc: nhìn cách chơi, giọng hót, v.v..

dongnc thích bài này.
  10. dongnc

dongnc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Như đã nói ở trên E ít kinh nghiệm, nên chưa định nghĩa đc "thuộc", Nếu đúng như Bác GiangNamPhong nói thì cám ơn bác nha, và E có thể tự hào là chú lửa của Em đã lên LV hiii. Giờ có thể tự tin gọi là "Lửa thuộc nhà E" chứ các Bác

11. phuckrongno

phuckrongno Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    chào bạn L của bạn hót hay đấy ,nhưng chưa căng vì nhìn trong họng còn trắng , con này mà họng đen rồi chơi mới ác . con này tướng ko được bảnh cho lắm .nhưng ko sao có khi nó căng lên sẽ bảnh ra thôi .hót giọng chưa đươc gắt cho lắm , vài lời thật lòng ,mong ko làm bạn mất vui , chúc bạn có 1 chú lửa tuyệt vời ,chào bạn

dongnc thích bài này.
  12. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Nó tự nhiên thế đấy Bác ạ! có mỗi E với nó chẳng lý do gì làm nó hoảng, nếu hoảng vì E chắc nó ko để E đứng sát chụp ảnh khi nó đang hót thế đâu (Bác xem lại mấy Pic ở trên)
    E ít kinh nghiệm nên cũng đang muốn hỏi các bác là: Nó nhảy thế có phải đang căng và các bác hay gọi là "chụp lồng " gì đó không

Em nó họng cũng khá đen rồi nhưng chưa đạt đĩnh thôi. Em này hót hay đấy! Tuy giọng ngắn nhưng biến chuyển âm liên tục nên nghe cũng như giọng dài, lanh lợi nữa. Chúc mừng bạn. Đấy không phải là tình trạng chim bị hoảng hay chụp đâu bạn! Biểu hiện này AE thường gọi là "lặn lội", còn em nó có chụp hay không thì bạn phải đưa em nó đi dợt liên tục thì mới biết được. Chim chụp thì nó không hót nữa (hoặc hót rất ít) nó sẽ xù lông lên và cứ chụp lồng mà đòi cắn đá các em khác. Thân chào.

dongnc thích bài này.
  13. hathach

hathach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    935
    chim tướng tá thì ọk hết giọng hót đổ liên tục, nhưng mỗi 1 cái thiếu đó là cái đuôi :D:D ngắn quá, nhưng cũng chúc mừng bác có chú chim hay chim đứng cao cầu

dongnc thích bài này.