lửa đuôi bị chẻ mùa sau hết ko ?

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi bayby_boy12, 10/2/12.

1. bayby_boy12

bayby_boy12 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    tôi mới chơi lửa nên kô biết đuôi lửa bị chẻ mùa sau có hết hay ko ?,vì có khi tháy bán lửa bổi và lửa có mùa ,tướng đẹp nhưng đuôi bị chẻ ko biết mùa sau hết ko , anh em cho xin ý kiến

2. kukiet

kukiet New Member

Thích đã nhận:
    2
    ko sao đâu. Thay lông mùa sau là có chim đẹp ngay thoi.cố chăm em cho tốt.Nuôi em nó vào lồng to vào.muốn thay lông nhanh thì nhổ đi.minh cũng hay nhổ lông đuôi, sau hơn một tháng lại moc ngay

bayby_boy12 thích bài này.
  3. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Ko nên nhổ bạn à , như vậy sẽ làm chim thêm nhát và lông đuôi sau này sẽ bị so le . Còn về e lữa của ban boy12 thì phải có vài tấm hình mới xác định dc

4. birdlove

birdlove Member

Thích đã nhận:
    1
    lạy ông này luôn, nuôi lửa mà nhổ lông đuôi thì biết là chẳng biết gì về lửa rồi

5. hosong_ha

hosong_ha Member

Thích đã nhận:
    2
    Ờ! hồi trước khi mình bắt đầu nuôi chim cũng chả biết gì, thấy lông chim khô thế là nhổ đi thế rồi đã chả mọc ra thì thôi mà sau mấy hôm thì teo luôn!

6. bao_tung

bao_tung Member

Thích đã nhận:
    1
    Tôi cũng mới bắt đầu chơi chim , cũng ko có 1 chút kinh nghiệm nào về CCL , nhưng theo suy nghĩ của tôi thì mua chim bổi về chắc chắn 10 em đủ 10 em ko nguyên vẹn về bộ lông , do vận chuyển do chim nhát mà ra , thì ta xem đó như là những xây xát ngoài da của con người rồi cũng tự lành , chim cũng vậy lông mình hay lông đuôi rồi cũng mọc ra như ban đầu , quan trọng là mình chịu khó chăm sóc kỹ rồi lông chim cũng sẽ tự rụng và thay lông mới thôi ah , chim tôi mua cái đuôi tả tơi thì qua thời gian để chim chịu hót dạng người thì cũng là lúc đuôi chim sẹ đep như xưa thôi , bắt đầu vào đam mê CCL thì đầu tiên là kiên nhẫn , sau đó ngồi cafe thuốc lá mà nhìn chim hót đá đuôi mới thấy cảm giác bạn ơi ! , có gì ko phải ae bỏ qua . Thân chào