lứa gà con đâu tiên

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi hai_hb, 2/12/13.

1. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    các bác cho em hỏi em này mới được 10 ngày đã có mào rồi có phai là trống không.mà 1 đàn cả 5con đều có mào hết thế này
    [video=youtube;y-Hf1DC6fZw]http://www.youtube.com/watch?v=y-Hf1DC6fZw[/video]

2. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    mình thấy gà con thì loại mồng lá thì đứa nào mới ra cũng có cái mồng lá bé xíu cả,hôm trước mình ấp trứng bằng thùng rồi bóc vỏ cho bọn chúng thấy đứa nào cũng có,cứ tưởng trống cả nhưng qua 1 tháng 10 ngày là khác,con trông thì mồng phát triển tiếp còn con mái thì ko phát triển mồng nữa ( phần biệt trống mái qua màu lông cổ ) đối với trường hợp mình là gà lai còn gà rặt thì chưa ấp nên không biết có giống ko

3. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    bác cho hỏi là gà f1 hay f0 vậy? chúc mừng bác có gà đẹp. chúc hay ăn chóng lớn

hai_hb thích bài này.
  4. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    nói chung là chúng còn quá bé nên k thể chắc đc là trống hay mái, thôi thì cứ cố gắng chăm sóc cho mấy em nò thật tốt đi a, chúc cho năm sau a sẽ cò những con mồi ưng ý nhé

hai_hb thích bài này.
  5. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    gà bạn lai nhiều chưa vậy ? thân
    ......................................................

6. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    Chúc mừng bác Hải nha. bầy gà con đẹp quá, cố gắng chăm sóc các e nó, giờ này năm sau có gà mồi chơi rồi hehe mà bác giới thiệu luôn nguồn gốc các e nó cho mọi người biết đi

hai_hb thích bài này.
  7. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    bố là f1 tai đỏ bác ạ. mẹ thì tận là f3 tai trắng. không biết về sau con ra tai gì nữa. con gà mái này em bắt ở hưng yên

8. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    vậy là con mái hôm bữa hải với nam-hb đi bắt ở hưng yên giờ về đã đẻ rồi à, chúc mừng hải nha. chúc đàn gà con hay ăn chõng lớn.

hai_hb thích bài này.
  9. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    ae miền bắc vất vả cái vụ gà mồi này quá nhiều, các ae miền bác phải cố gắng cho các e mái đẻ hết công suất để sang mùa sau ai có gà làm mồi thì chia cho nhau để chơi.

babaqn thích bài này.
  10. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Chúc mừng Bác đã có lứa gà con đầu tay nha...thi thoảng cập nhật ảnh bọn chúng cho ae ngắm nữa nha.Con mái là Bác bắt ở Hưng Yên chỗ nào vậy?Phải của bác Q không?Mình hỏi là bởi vì Mình cũng bắt 1 con mái ở đấy mà sao lâu quá chưa thấy nó đẻ...sốt ruột quá(lúc mua là tháng 4 âm,Bác ý nói là khoảng 4-5 nữa đẻ...mà giờ chưa thấy đẻ)

hai_hb thích bài này.
  11. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    AKAY cập nhật ổ gà kia cho tôi xem với, nghe ông nói nó lớn lắm rồi cũng tò mò muốn ngắm tí, muốn lên bắt nhưng nhà đang có dịch nên không giám bắt xuống có con mồi tôi đang tìm chỗ nào gửi thôi chứ dịch này tôi nghĩ khó chữa lắm. có mấy chú gà chân to khoảng chục con giờ lây bậy hết rồi ông ak. bắt nhốt riêng mà vẫn không được,cuối tuần này ông về nhà không hay vẫn trên cơ quan? xem rảnh tôi mang gà mồi lên chỗ ông chơi giao lưu 1 hôm nhá.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:36 PM ----------

Tôi có con mái chú thạnh tặng thấy mặt lại đỏ rồi nhưng chú gà mồi đang thay lông không giám ghép, sợ nó mổ lông ống ở trên cổ con trống mồi nên chưa được lứa gà nào, với lại gà đang dịch nên không giám cho gần nhau nên chác còn lâu mới có gà để chơi. hicicic

12. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    gà tầm 8-9 tháng la đẻ rồi bác. cho an đề đặn cho béo béo lông mượt là được. bác cho clip con mồi của bác e ngăm tí

AKAY_QNINH thích bài này.
  13. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    chúc mừng Hải nhé ... gà con nên không biết trống mái đâu .... gà nhà tôi nở cũng vậy mào cờ bé xíu à

14. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    thế à. lứa này đc mấy con vậy. bao nhiêu ngày thì ông tách khỏi gà mẹ

15. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    cả ổ 8 trứng , lật 2 nở 5 1 .....
    tầm 1 tuần là tách mẹ .... tách con ra úm điện lồng dải chấu hoặc cát để nơi kín gió thoáng tránh ẩm ướt , cho uống thuốc phòng và bcomplex để tăng cường sức khỏe ... dọn dẹp chuồng trại úm sạch sẽ để ý theo dõi phân hàng ngày xem có phân xanh trắng hay nước để điều trị ..... họ nhà gà hay mắc bệnh tiêu hóa khi mà lù đù là dễ die lắm
    chúc có đàn gà đẹp nhé

hai_hb thích bài này.
  16. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    nhanh thế à. tôi cứ phai 20 ngày cho chắc ăn lúc đấy lông cũng tương đối nhiều gà cũng khỏe mạnh

17. vonggaccu

vonggaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    344
    Chúc mừng Hải nhé. Gà nở được nhiều không chia cho một con để ÚM xem thế nào lấy kinh nghiệm để năm nay còn thử cho gà ấp. Mai dỗi không anh em gặp nhau trà đá tí, Mai mình có việc ở HB.

hai_hb thích bài này.
  18. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    mấy bác cứ cẩn thận quá....gà em từ lúc nở có mẹ đâu,ăn em cũng tập cho ăn,uống em cũng tập cho uống mà được 1,5 tháng chưa chết 1 con vẫn sống phây phây,ăn như hạm đội ....nói chung là chỉ cần quan tâm chúng nó 1 chút là được

vuongthanhthong and hai_hb like this.
  19. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    giời miền bắc về đêm gió mới lạnh lắm bác ạ. người nằm trong phòng chăn nọ chăn kia vẫn run cầm cập.

vuongthanhthong and listen_to_me like this.
  20. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    chết em quên bác ạ....miền bắc mà lạnh thì trâu bò cũng chết...gặp em chắc phải cho mấy con gà xuống gầm dường mới đủ ấm...

vuongthanhthong thích bài này.