Lửa hót ban đêm

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi babyeu, 29/11/10.

1. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Chào ace yêu CCL em là dân mới chơi lửa nên còn non kinh nghiệm mong dc mọi người chia sẻ. Ở nhà em có nuôi con lửa mới dc 1 mùa .Con này chưa căng lửa nên buổi sáng hót ít và ít giọng ấy vậy mà buổi tối khoảng 11h là nó hót sổng cực lớn và đổ rất nhiều giọng, dù em đã treo nơi tối tăm lắm rồi mà nó vẫn hót em pó tay với nó luôn. Mổi đêm nó hót là buổi sáng hôm sau nó chỉ đứng xù lông ko thèm hót nữa thế mới chán.Giờ em chả bik sao với nó nửa ae nào có cách nào hay chỉ dùm em cái

2. duc hien

duc hien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    537
    do nó chưa căn lửa thui bạn. cố gắng chăm sóc tốt, cho ăn mồi tươi nhiều nhiều vào để cho em nó căn lửa là ok à. con mình cũng vậy nè, lúc đầu cũng pótay với nó nhưng từ từ nó hết à

babyeu thích bài này.
  3. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Nó hót sổng là tốt rồi chứ sao lại ngại nhỉ, còn hót lúc nào thì kệ nó sau này nó tự điều chỉnh lại thôi

babyeu thích bài này.
  4. chutiensinh

chutiensinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    hay bạn đem chim ở bên mỹ về, em nó chưa quen dc với múi giờ đấy, hehehe, nói đùa vậy thôi, em nó hót dc như thế là mừng rồi, dần dần em nó sẽ tự điều chỉnh lại thôi, có vài em lửa và em than theo mình thấy tận mắt là lúc chưa căng lửa em nó hay hót về đêm lắm, còn lúc căng lửa hoàn toàn lại bt, chim bạn mới 1 mùa, chắc nó cũng chưa dc ổn định lắm đâu, đừng lo lắng

babyeu thích bài này.
  5. duong-tam

duong-tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    chắc bạn mang em này qua nứoc khác thời gian theo múi giờ quay lại ban ngày bác thưởng thức được em nó múa hót hehe, em có 1 em hót từ 4 giờ sáng tới trưa luôn lúc đầu cả nhà hơi bưc bội nhưng dần dần cũng quen thôi

babyeu thích bài này.
  6. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    Buổi tối bạn đùng phủ áo em nó nữa, thắp điện sáng như ban ngày cho em nó, còn ban ngày thì bạn ủ áo lại để chỗ tối....thử cho nó thay đổi vè thời gian và ánh sáng xem biểu hiện của em nó thế nào!! Chúc bạn có chim hay!!

7. Ngọc_Quyên

Ngọc_Quyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    chăm nhìu mồi tươi, fơi nắng tới khi hả họng,tối trùm áo lồng màu tối, ko mỏng ko dày, chăm tốt là nó hót thôi bạn ơi

8. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Nhà bạn có nuôi thêm con lửa thuộc nào khác không? Nếu có thì coi chừng ban ngày nó bị đè nên sợ và chỉ dám hót 1 mình về khuya (lúc trước mình cũng có 1 con như vậy). Còn trường hợp thứ 2 nữa là có lẽ em nó chưa thuần hẳn và vẫn còn yếu lửa nên chỉ dám hót lén về đêm hoặc những lúc không có người, bạn thử treo nơi có nhiều người qua lại và cho thêm nhiều mồi tươi, phơi nắng đều đặn và ra cội vài lần thì sẽ khá hơn nhiều. Thân chào.