lửa kg ăn sâu và cào cào

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi khoen xanh, 1/4/08.

1. khoen xanh

khoen xanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    con lửa mới mua của em chỉ ăn bột, có bạn nào biết cách cho nó ăn cào cào kg? chỉ mình với

2. HAU_NT

HAU_NT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    lửa của bạn chỉ ăn bột thì bạn mua ít trứng kiến về trộn với bột bạn thường cho ăn í hoặc bạn mua sâu tươi bỏ vào bột chú nó sẽ ăn wen dần bạn nhớ cho ăn thêm cào cào vào, CHÚC thành công :applause: ^_^ :applause:

3. HAU_NT

HAU_NT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    lửa của bạn chỉ ăn bột thì bạn mua ít trứng kiến về trộn với bột bạn thường cho ăn í hoặc bạn mua sâu tươi bỏ vào bột chú nó sẽ ăn wen dần bạn nhớ cho ăn thêm cào cào vào, CHÚC thành công :applause: ^_^ :applause:

4. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Ô lần đầu tiên nghe thấy đấy :D. Chòe lửa ăn chay này các bác ơi

Bạn thử up hình lên xem sao, nếu nó căng lửa và mượt lông thì có gì mà phải lăn tăn :D :D :D

5. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    tập chòe lữa ăn cào cào thì củng gióng như tập mi ăn cào cào như em đả nói lúc trước thui là buổi sáng rút hết cám ra và bỏ cào cào vào nó đói nó củng phải ăn à.Sao mà chim anh nó lạ vạy nhưng mà sâu củng nên cho ăn ít thui chủ yếu là bột và cào cào như than vạy đó.chúc anh thành công nha.

6. khoen xanh

Thích đã nhận:
    7
    vô ích, hôm nay anh đã lấy hết đồ ăn ra, chỉ để cào cào nhưng tới chiều lên xem thì vẫn y nguyên, thấy vậy để cám vào là nó nhảy lại ăn như điên, pó chân luôn.

7. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    vạy chắc anh phải hỏi chủ trước của nó rùi sao mà lạ vạy ta cách đó không được bộ khó à chắc chủ củ của nó cho nó ăn chay năm nay qua tháng nọ quen rùi.vậy anh làm theo cách máy anh kia chỉ thử đi anh.chim không ăn sâu còn được không ăn cào cào thì khó lên lữa lắm.

8. khoen xanh

Thích đã nhận:
    7
    mai anh đem đi đổi lại con khác, con 1 mùa về chơi.

9. ly the kiet

ly the kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    chim này không thể tập cho ăn cào cào hay sâu được đâu vì nó đã không muốn ăn thì không có cách gì ép cho nó ăn cả, trường hợp này tôi đã thấy không ít và cũng đã từng nuôi 1 em như thế, nếu bạn muốn nuôi thì chỉ có cách là xay ra thành bột rồi trộn chung cho nó ăn , nếu mà lên lửa được thì giữ lửa rất bền ,khó mất lửa lắm

10. ho hoang man

ho hoang man New Member

Thích đã nhận:
    1
    Mấy anh cho em hỏi là lửa cho an dế có tốt không,em thuờng cho ăn dế và sâu, còn bột thì một tuần em cho ăn một cống đầy.Lửa nhà em ngộ lắm cứ có tiếng nước chảy là nó mới chiệu hót,hót sung lắm, còn bình thường thì hót ít lắm.Mấy anh có cách nào mà bình thuờng nó vẫn hót sung không?Thanks!

11. metal

metal Member

Thích đã nhận:
    4
    lửa mà bạn cho ăn dế và sâu củng tốt nhưng nên tập cho nó ăn bột và cào cào, lửa của bạn ít hót là do chưa có lửa nên bơm cào cào và đi dợt nhiều vào tự đông nó sẽ hót nhiều thôi

12. thuhuong

thuhuong Member

Thích đã nhận:
    10
    theo tui, bạn nên rắc một ít cám vào cào cào để nó tập ăn, dần dần sẽ quen thui. Có lẽ chủ trước không cho ăn cào cào nên nó không quen cứ làm vậy một thời gian là được. Tui đã thủ như vậy nhiều lần rùi đều được

13. Nup

Nup Well-Known Member

Thích đã nhận:
    280
    tốt nhất nên bỏ hết tất cả đồ ăn ra chỉ bỏ cào cào ko thôi.chim đói sẽ tự ăn thôi bạn à

14. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Cho chim nhịn đói......ác quá....ác quá:D:D..coi chừng nó ghét kg thèm ăn cám nữa thì ....xongb-(

15. Nup

Nup Well-Known Member

Thích đã nhận:
    280
    bạn thử làm trong 1 ngày xem như thế nào.hi.khi đó con chim của bạn ăn ào ào à.lại mau có lửa nữa

16. ly the kiet

ly the kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    lửa của bạn đã bắt đầu có lửa nhưng do chưa căng nên mới có hiện tượng như trên, nói chung là chim rất thích nghe những âm thanh này( mưa ,kèn còi....)bạn cứ từ từ chăm sóc cẩn thận ,tắm nắng , nước , mồi màng đầy đủ là ok , khi chim đã bắt đầu hót nhiều thì bạn mang đi dợt chim sẽ mau lên

17. thanhhuyen_mobi

thanhhuyen_mobi Active Member

Thích đã nhận:
    4

con này của pác lúc trước ở gần cái thác nào nên giờ nó thế..............ac ac

18. zenithforce

zenithforce Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn thì còn đỡ đó, lửa của tui còn ghê hơn, ko ăn cám, chỉ ăn sâu với dế thôi, ăn khùng khiếp luôn. Ai Làm ơn chỉ giúp mình cách nảo đi, hiện nay mình cho nó ăn A Vầy, cám trứng cũng ko đc