Lửa mái ??????...........

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi phu_tan, 7/8/11.

1. phu_tan

phu_tan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    :-Smong diễn đàn chỉ giáo giúp em !!!! e có nghe nhiều người nói LM sẽ giúp kè chim trốg lên rất mau .... vốn là nhà e có một con lửa trống nuôi đưoc 2 thang đã hót gió lại thôi !!! tuần rồi mới về Phú Thạnh ( Đồng NAi ) ăn dỗ được ông anh cho một con lửa mái hơi nhỏ ( là chim chuyền ) , ông anh mua cho giá 200k .... e nghe nói chim chjền nên mong se dễ thuần .... nhưng mà seo thuần bữa giờ mà seo e thấy nó càng nhát hơn nua !!!! thì em cứ chùm kín lống giống trên diễn đàn ... chim đã ăn d8ược cám , e cho tắm vs ăn cào cào thương xuyên vậy mà giở lồng hinh chữ A mới 20% là tung rầm rầm đòi ra !!! có trống kế bên cũng như ko ah !!! bây giờ còn làm trống nhát hơn nũa chứ !!! còn chim mái thì mới bắt về đưôii 15cm còn bây giờ thì 10cm ko hơn .... đuôi gãy tan nát ... đầu thì tè le luôn ... hjxhjx !!!! vậy làm cách nào để thuần được con lủa mái cứng đầu này hà mấy ae....... Xin chì giáo cho em !!!! chim vẫn mượt mà d0o đã thay lông nhưng đầu vs đuôi thì ............. hjx hjx !!!!!:crying: ce cảm thấy quả lủa mái thật khó thuần wá ah !!!! mà còn làm hư cả lửa trống nũa ........ nghe đồn là CCL dễ thuần hơn CCT mà phải ko mấy a ...........

phutancamau thích bài này.
  2. loi linh

loi linh Active Member

Thích đã nhận:
    17
    có con lửa mái đuôi 15cm là số 1 rồi còn đòi chi nữa........

3. MAMA KÊ

MAMA KÊ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    chào bạn. lửa mái trống cách nuôi đều giống nhau...nghĩa là mình cũng phải kỳ công nhất là thời điểm ban đầu. bạn phải trùm áo lồng hoặc phải để nơi yên tỉnh... ăn uống đầy đủ những chất tươi và cho nó thường xuyên tắm thì em nó mới mau dạn được.
    em lửa mái của bạn 15p là thuộc hàn hiếm,có giá bạc triệu đó bạn.

thân.

4. chichchoelua

chichchoelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    Lửa mái em kiếm cái lồng nang khít cho nó vào, cho tắm thường xuyên, ngày nào cũng tắm càng tốt, cho ăn vừa thôi, treo chỗ nào trong nhà mà người thường có mặt, trùm nửa áo lồng thôi, nó nhảy vài hôm là hết nhảy thôi ah.

5. hieuvks

hieuvks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    mình thấy chích chòe k cần mái đâu bạn. nó khác họa mi.bác đem chim đi dợt thì chỗ dợt có mái rùi,vậy cũng ok rùi, cái còn lại là chăm sóc chim chu đáo thui

6. conanking

conanking Active Member

Thích đã nhận:
    45
    theo mình thí có con mái thuần ở nhà thì sẽ làm mấy em trống mau dạn hơn, mình áp dụng mấy em ở nhà khoản 3 tháng là bung hết áo lồng đứng hót phà phà như chim thuộc

7. thsondnpt

thsondnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Chủ thớt này viết bài mà từ ngữ tiếng việt chưa được chuẩn lắm + không có dấu nữa. Sao không thấy Mod nhắc nhở gì hết cả vậy?