Lửa mộc hót sổng.

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi dudon, 16/10/11.

1. dudon

dudon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    em đi công tác trên thái nguyên có mua con lửa mộc về vào cám và 2 ngàysau đó phải về nhà có việc 2 ngày, e đổ đầy cóng csm và ssâu.hết 2 ngày về tối lên thái nguyên thật bất ngờ là vẫn thấy nó sống, nhìn phân đã thấy ăn cám bật điện lên thì nó hót sổng luôn. sang ngày thứ năm thì 5h sáng em nó đã hst sổng khoảng 15phút ,tầm 9h hót chuyện đến tận 10h,chiều hót chuyện từ 5h đến 6h.em chưa quay được video vì thấy người là nó im ngay các bác thông cảm. các bác thẩm hộ em xem em này có tương lai không.tíng đến hôm nay là ngày thứ 6 rồi.

2. kieuanh

kieuanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    Lửa mộc mà hót ngay như vậy là rất đáng mừng, chúc mừng bạn!!!!!!!!!!!
    Xin hỏi bạn mua lửa mộc bao nhiêu vậy?

dudon thích bài này.
  3. dudon

dudon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    150..........................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................

4. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    em này chắc còn lửa rừng,chúc mừng bạn kiếm đuợc mấy em còn lửa rừng mau thuần cố gắng chăm sóc em nó,chúc bạn có chú chim hay

dudon thích bài này.
  5. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Hix bác nói vậy nghe không ổn bác ơi ,ai chơi Lửa ( Lửa nói riêng và các loài chim nói chung) cũng hiểu 1 điều cơ bản là 1 con chim sau khi bị giam cầm thì cần có thời gian hồi phục nhất lại là 1 em Mộc chưa vào cám thì lại cần nhiều hơn nữa đó là "ổn định về tinh thần" bác ạ .........thứ 2 là Lửa cần có chỗ treo yên tĩnh và quen chỗ quen chủ thì mới hót sổng ,còn về hót chuyện thì có con hót chuyện đến 6 tháng chưa hót sổng bác ạ ........em không biết đây có phải ngoại lệ nhưng em chơi Lửa Bắc cũng chỉ tòm tèm độ vài năm nên có gì không đúng mong ae chỉ giáo nhé ..... Bác cho em tí ảnh thì em biết ngay nó đã hót sổng chưa ngay , mong bác ....Thân

6. dudon

dudon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    (nhìn qua ảnh mà biết hót sổng hay chưa thì em lạy bác) em phải ngồi tê cả chân,bật file chòe lủa nghe ù cả tai thì mới bắt được em này đấy. embiết nhà thằng lái buôn chuyên chòe lủa, đến nhà nó chọn tha hồ, mỗi ngày hàng về tận 50 em luôn. lần trước em bắt một con trong hộc còn hót sổng luôn cơ nhưng đi công tác để ở nhà chết mất vì không ai chăm. em cũng đã nuôi lủa được một năm rồi lên cũng có tí kinh nghiệm a. đi công tác ở nhà ông già làm sổng mẩt 1 con mỏ kênh nuôi 1 năm rồi tiếc quá. em này tính đến hôm nay là 11 ngày rồi. em treo trong bếp 4h sáng nay hót sổng to rất nhiều và dài, để em rình nó hót rồi quay video gửi lên các bác thẩm. còn về ảnh thì em kiêng chụp.hôm nào đi công tác về em quay luôn cả dàn chim nhà em lên mời các bác thẩm luôn.
    hết

Last edited: 18/10/11
    tung1978 thích bài này.
  7. tung1978

Thích đã nhận:
    478
    Hì hì bác nói vậy.........em cũng không phải biết nói thế nào nữa........em chỉ phân tích với bác về cơ bản của con chim Lửa , còn như bác nói thì em Lửa của bác có thể bẫy được là Lửa bị sổng đã thuộc chút ít nên về thời gian ngắn nó hót sổng vài 3 lần .....còn như bác nói đâu tiên là " Mộc hót sổng " nên em mới lăn tăn bác nhé .......thú thật với bác em cũng buôn Lửa .....vào đây làm thằng khờ cho ae dạy bảo những điều chưa biết bác ạ .....mong bác và ae chỉ giáo thêm để em được khai sáng đầu óc ...Thân

8. dudon

dudon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    những điều chưa biết thì nên nghiên cứu trên diễn đàn ,chịu khó đọc một tí.chịu khó thuần chim mộc thì sẽ rút ra được nhiều kinh nghiệm(các cao thủ cũng toàn phải thuần chim mộc lên đẻ có kinh ngiệm đấy thôi). việc jì phải làm thằng khờ cho khổ thânmình.

tung1978 thích bài này.
  9. tung1978

Thích đã nhận:
    478
    hì hì vì em thấy hiệu quả thôi bác ơi ....và em cũng muốn những ae mới chơi có thể cập nhật ngay mà không phải tìm quá nhiều time , chứ nói như bác có lẽ trả cần phải post bài làm gì cứ đi tìm sẽ có hết .....trên này cao thủ quá nhiều , tâm huyết với chim cảnh nên khỏi phải dạy em đi tìm tài liệu tham khảo bác ơi......Chúc bác khỏe và nuôi dàn Lửa nhà đẹp và hót hay ...