lửa thay lông

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi haiaqua, 21/1/08.

1. haiaqua

haiaqua Member

Thích đã nhận:
    7
    hi các bạn / con lửa nhà mình thay lông kỳ wá ,nó chỉ rụng lông đầu và 6 sợi lông đuôi màu trắng ,lông mình và 2 sợi lông đuôi dài màu đen thì không rụng cả lông cánh củng không rụng nữa , nó thay như vậy đả được 1 tháng rưỡi rồi. bây giờ lông đầu đã mọc đũ còn lông đuôi màu trắng đa ra được khoãng 4 phân nhưng . .. ... tự nhiên nó lại mọc thêm 1 cọng lông đuôi màu đen nữa còn 2 sợi lông dài màu đen vẫn còn nguyên ,đây là con mộc mình mới mua được vài tháng . mình vẫn cho ăn đầy đũ khi nó thay lông ,không cho ăn sâu , chĩ cho ăn cào cào dế trứng kiến và bột với trứng thôi tuần tắm 3 ngày và phơi nắng nhẹ 10 phút để chỗ mát và chùm áo lồng lại . không biết tại sao nó thay lông như vậy , các anh em nào biết xin chĩ cho mình với cám ơn rất nhiều

2. le_a75

le_a75 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Chòe lửa bình thường có 1 cặp lao và một cặp bợ màu đen, trong cùng là 5 cặp lông trắng hoặc bông, tóm lại là có 7 cặp lông đuôi. Bạn đếm thử con lửa bạn có dư không vì có khả năng con chim bị đứt lông khi bị bắt.
    Mùa này không phải là mùa lửa thay lông, chắc con chim của bạn bị sốc khi thay đổi môi trường sống đấy.
    Bạn nuôi với chế độ như vậy là quá chuẩn rồi, nếu con lửa của bạn là chim hay thì sẽ mau hót thôi.