lửa thay lông

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi thainhanarsenal, 27/6/10.

1. thainhanarsenal

thainhanarsenal New Member

Thích đã nhận:
    1
    cho em hỏi có cách nào giúp lông duôi dai ra không?em co con lửa duôi dai 22 nhưng mùa trước thay lông xong thì đuôi ngắn lại.diễn đàn tư vấn dùm em với

2. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    bạn cứ nuôi đều tay cung cấp đầy đủ dưỡng chất cho chim thì khi chim thay lông sẽ dài ra thêm dc đó chăm em nó mồi tươi đều tay vào và tắm táp phơi nắng nữa, 1 kiểm nghiệm là anh thắng mct đã nuôi 1 em lửa đuôi 20 sau khi thay lông đến lần thứ 2 thì đuôi được 22 đó bạn ak.

3. buukhung

buukhung Member

Thích đã nhận:
    7
    ăn cào cào nhiều vào,đảm bảo sẽ dài ra..........................................

4. thanhdaklak

thanhdaklak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    + Theo mình chim thay lông nên trùm áo lồng kín và để nơi yên tĩnh. 2-3 ngày tắm 1 lần, thức ăn nên là đồ tươi: nhất là trứng kiến, cào cào, dế.

5. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Khi chòe lữa thay lông bạn nên cho chúng ăn nhiều thức ăn tươi và đầy đủ chất dinh dưỡng, phủ kín áo lồng cho tới khi lông đã thay và ra lông đầy đủ thì mới mở áo lồng. Mình có 01 đuôi 20.5 nhưng sau khi thay qua 01 mùa lông thì đuôi em nó đạt gần 22 cm đấy bạn. Thức ăn mà mình cho em nó ăn gồm có : Trứng kiến, cào cào, dế, thỉnh thoảng cũng có liêu điêu nữa, và đặc biệt là cám của em nó là do mình tự pha chế. Nói chung đuôi đã dài thì chăm sóc tốt + thức ăn tươi, đầy đủ dinh dưỡng thì đuôi sẽ ra bằng hoặc dài hơn mùa trước.