Lũa từ gốc cây Tràm bỏ hồ thủy sinh được o

Thảo luận trong 'Lũa - Đá - Decor' bắt đầu bởi churanmap, 21/2/11.

1. churanmap

churanmap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Số là em có miếng đất ở củ chi (Tân Phú trung) Trồng rất nhiều tràm trồng khoảng 20 năm . Trời sui đất khiến như thế nào đó bây h bị quy hoạch . Em bán hết tràm định nhà có sẵn kobe dịnh múc gốc rễ lên cho vào bể thủy sinh o biết có được o nữa nếu đươc anh em cho biết cái vụ xử lí luôn nha cám ơn. Em lên đây hỏi để khỏi tốn tiền dầu chạy cobe nhân tiện ai cần đang kí lên lấy luôn heheheheh (vì có rât nhiều gốc khoang 100 gốc)

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Bạn cứ đào thử lên 1 số gốc rồi ngâm chừng 2-3 tháng lúc đó mới xét xem dùng được hay không, có nhiều khả năng xài ok đấy!

3. churanmap

churanmap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    phải cuối tháng 3 em mới có thể tiến hành thử nghiệm có gì báo cáo kết quả cho anh em sau để còn campuchia nữa

4. MrSiro

MrSiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    190
    em cũng đang ngâm thư 1 gốc mai khá đẹp, gốc tràm thì nhìu lăm ah, nhưng mà to khủng bố ko

5. hka

hka New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cây tràm có chứa tinh dầu có khả năng diệt khuẩn mạnh, nếu bỏ vào hồ thủy sinh có thể tiêu diệt các vi khuẩn coa hại đó bạn. Nhưng nhựa cây cũng chứa polyphenol có thể gây độc cho cá. Tốt nhất là bạn cứ ngâm khoảng 2-3 tháng trong nước cho chắc ăn. Mà giờ này bạn còn gốc tràm không vậy? Mình mới đọc được tin này mà ham quá! Mình có thể xuóngcchhoo4 bạn xin mâyggososc được không? Mình là Long ở Q 12!

6. nghnam

nghnam Active Member

Thích đã nhận:
    7
    anh ơi cho e đăng khí 1 gốc được ko anh:D:D:D