Luận anh Anh

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi phong_AG, 22/12/10.

1. phong_AG

phong_AG Member

Thích đã nhận:
    11
    Mình là thành viên mới thân chào tất cả Ae trên ABV. mình mới biết chơi gà đây thôi mong các sư kê chỉ giáo thêm. Sau những giờ phút Làm việc mệt mỏi và căn thẳng để có những phút thư giản. mình mở topic này để Ae bình Luận thế nào chiến kê, thế nàoDanh kê. Mong mọi người ủng hộ. xin bắt đầu câu chuyện mà mình chứng kiến như sau:
    - câu chuyện mới xảy ra cách đây khoảng vài tháng, có một em gà chủ gà (là thầy giáo) của người thân Tặng, kêu bán 800N. nhiều sư kê lại xem, xổ luôn rồi lắc đầu bỏ đi vì gà xấu (xổ thường thôi không đá 1 cọng long). rồi có một thằng mới biết chơi cũng ở địa phương nhưng đi làm xa lâu lâu mới về. nó coi tới coi lui trả giá 700N, chủ gà bán luôn. nuôi khoảng 1 tháng thấy người ta đi miên vui quá xách theo cho có tụ, ôm thẳng qua cửa khẩu xà xía (Hà Tiên - Kiên Giang). vô cựa nó đá kỳ lắm, mới vô nó đánh phủ đầu nó như 1 cái lò xò, bún xẹt xẹt dối phương ko kịp né (nhanh kinh khủng). con kia chỉ biết cúi xuống né thôi, khoảng 3 lần như vậy tự nhiên ở trên nó chà chà xuống... thế là xong. chưa chịu về, đợi tới chiều nó giết thêm 1 con nữa....Vẫn chưa chịu về ở lại qua đêm, qua ngày hôm sau ăn thêm 1x nữa. khoảng tuần sau lên ăn chồng độ thêm 2x nữa. tổng cộng 5x và từ kẻ vô danh giờ đã thành gà Danh. có người trả 2N đô ko bán. hiện gà vẫn còn.
    Qua câu chuyện đúng ra 1 kết là "Đá gà là nghề bà Cậu". đúng ko Ae.
    chúc Ae trên ABV thật nhiều sức khỏe, năm mới làm ăn phát tài

2. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    bài viết hay quá nha....hiii chào mừng bạn đến với ABV đại gia đình luôn hòa đồng và vui lắm bạn ơi hjjjjjjjj,nếu như thế là chủ gà cũng gan thiệt dám để e nó qua đêm sứ ng mà vẫn đá tiếp hôm sau thường gà đổi địa điểm và qua đêm thế nó sẽ ko khỏe trong ng àh....ở đây e nó đã ăn hai x mà còn qua đêm nữa....có những con gà xổ sao lên cựa y vậy nhưng lại có những con xổ thường thường....nhưng lên cựa lại bất thường....phải chi có hình e nó thì hay quá theo như bài viết mà mình nghĩ e này ko đơn giản,chúc mừng danh kê chắc giờ qua bên ấy hỏi con gà đó của anh đó ai cũng biết quá.....mình tiếp bạn một câu chuyện nhé,số là tay này cờ bạc lắm thua cũng kinh đá gà thì toàn thua....một hôm a ta mua dc con gà bạn bè ai cũng chê xổ tệ quá,a ta bắt nhưng tất cả bên ngoài của e nó lại là một con.....hjjjjj về a này nuôi lại đem đi đá lạ thay lên cựa nó canh cập địch thủ chỉ một chân là xong cứ thế cứ thế e nó lên 5x đúng 5chân.từ đó bất cứ ai muốn tìm a này chỉ cần hỏi thằng TR khùng có con gà we chân xanh là ai cũng biết hết,ngta chỉ biết con gà chứ ko biết chủ là ai hết hjjjjjjj chúc bạn vui và thư giản cùng anh em nha.

3. phong_AG

phong_AG Member

Thích đã nhận:
    11
    Anh Nam ở KG có hay vô Tân Hiệp đá gà không vậy. Nhà anh ở chổ nào để có dịp em ghé giao lưu dc không.

4. KOSHI

KOSHI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    Sẵn đây ae cho mình hỏi con gà có hàng vẩy ( nhỏ như vẩy độ) chạy dài từ cổ đến gần giữa lưng ( tổng cộng 17 vảy nổi) gọi là vẩy gì? Ae nào biết tên gọi chỉ giáo cho mình với!
    Thân!

5. camaprangxun

camaprangxun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    nói thật chuyện của bạn có thể đúng, nhưng nếu babe mua 7xi mà ôm qua biên giới chơi thì bao nhiêu "mới chịu buông đuôi" ?!? hic hic
    có thể may độ thật, nhưng 7xi chỉ dám thử cựa 1-1 hoặc 1 trong là buông đuôi rùi, chưa kể theo như lời bạn là "nhiều sư kê lại xem, xổ luôn rồi lắc đầu bỏ đi vì gà xấu (xổ thường thôi không đá 1 cọng long)" thì ai dám theo nếu vào bồ bên biên giới... chưa biết bổn bang sao nữa vì "có một em gà chủ gà (là thầy giáo) của người thân Tặng"
    đôi lời góp ý cùng chủ topic theo ý kiến mình.
    Vui vẻ là chính nhé.

Converse thích bài này.
  6. andypham

andypham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    302
    Mình cũng đã gặp qua trường hợp này rồi và mình cũng đã từng ôm con gà danh mà ko bít.
    Chuyện là vầy:
    có 1 thằng xì ke lạ hoắc đem bán mình 1 con gà tre điều chạng 1kg2 mắt trắng với giá 300k,gà đã dọn lông vô nghệ rồi,mình thấy chân cẳng cũng đc nên bắt,về sổ với bất cứ con nào ko quá 3 chân là nó chạy kể cả gà nhỏ hơn nó,các sư kê điều lắc đầu.
    Mình thì thấy nản,gặp thằng bạn nhìn dáng con gà thấy thích nên xin mình nhường lại ,để nó về đổ mái mặc dù đã bít nó như vậy.
    Rồi nó sang tay qua cho 1 người khác là chủ tiệm vàng.Ngày đầu tiên em nó đeo cựa,những ng đã bít nó ko ai dám nằm cửa bên nó,mình thì chỉ dám đứng nhìn ko dám theo bên nào.
    Khi thả gà thì nó chỉ đứng tục tục mổ đất ,con gà kia bay vô nó làm cho 1 cặp ói chết tại chổ,những ng đã bít qua nó kể cả mình cũng cho là nó ăn hên,và bắt đầu chồng cựa cái thứ 2,trận thứ 2 là 1 con gà khét đã ăn qua 3 cái chồng độ và là gà canh già mùa,khi vừa thả gà là nó bu vô nạp lùa liên tục làm con gà kia ko kịp canh được 1 chân nào cuối cùng phãi lãnh 1 cựa trên lưng và từ giã cỏi đời.Cứ thế theo thời gian,em nó làm qua tới cái thứ 8 mà ko bị dính 1 cây cựa và trận nào cũng kết thúc nhanh gọn, kể cả với những con đã đầy thành tích.Nhưng mới đây em nó vừa bị thua đứng và mình đã trả 1tr cho con gà thua,nhưng chủ của nó cũng ko bán...
    Đây là chân dung em nó :

handsomeprince and KOSHI like this.
  7. gatrebd

gatrebd Member

Thích đã nhận:
    78
    gà bán 800k xổ ai cũng chê mà dám ôm qua Cam đá công nhận cũng liều thiệt,chắc ông thầy giáo này vừa mới bán đất nên liều xâm mình ôm gà đá ở trường bên Cam nè

8. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    không phải P ơi trong nghiệp chơi gà mỗi người có một cách chơi khác nhau....có nhiều ng chơi gà lâu ơi là lâu nhưng cuối cùng nhìn con gà không ra,còn có người chấp nhận đá tiền rất rất chi là lớn nhưng lại không dám mua con gà,còn có người đá nhỏ nhỏ giải trí mà toàn săn gà xịn....theo mình biết thì bên xà xía cũng dễ chơi lắm....cũng có nhiều ng bắt gà vài xị chứ qua đó cũng đá ầm ầm cũng có độ lên vài chục,trong cái chơi thì hỡi ơi muôn vạn kiểu P ơi ủa mà lên sài gòn rùi hả P?

---------- Post added at 06:43 PM ---------- Previous post was at 06:41 PM ----------

nam ở sâu trong we lắm thuộc huyện gò quao lúc trước cũng có qua đó chơi mấy lần mà thấy....ko thích nên ko đi nữa từ tân hiệp vào nhà nam mất khoảng 45p

9. Converse

Converse Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,297

Cái này Nam nói rất đúng đó nha. Hic hồi chiều mới thua con Gà bông. Gà mình 2kg5 gà người ta 2kg4 phóng ăn 8 mà thả gà ra Gà mình đá người ta trên Lưng ko vậy mà Lũi đầu gà địch thủ nhấc chân lên lấy con mắt Gà mình la miệng " nhưng không chạy " cuối cùng chết. Thua vô duyên hết sức. hic hic

10. chungganoi

chungganoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,445
    234 ấp 5 xã mỹ thạnh huyện giồng trôm Bến Tre
    bài viết hay wa!!!!!!!!!!1
    diễn đàn có thêm nhiều nhà văn rồi chúc mừng chúc mừng

11. chickendance

chickendance Well-Known Member

Thích đã nhận:
    681
    bộ phim này chiếu ở rạp nào nhỉ bữa nào đi mua vé coi

12. taptanhdaga

taptanhdaga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Sư huynh này gan thiệt, sắm gà có 7x mà dám qua bên cam đá chắc đá 4c rồi buôn luôn không đá hàng sáo quá. Mình thì khác dám sắm gà dữ mà chỉ có xổ 2c rồi chờ hàng sáo bào thêm một mớ nữa rồi buôn luôn vậy mà nhiều lúc cũng thua liển xiển. Ở sài gòn này dân bào thì nhiều mà dân liều thì ít hehe.

13. duc_thanh

duc_thanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    86
    Ở đời có rất nhìu chuyện kì lạ, không theo 1 tắc hay quy luật nào như cậu chuyện của chủ topic chẳng hạn, ,,,,có thể anh chủ gà may mắn và muốn đá gà bằng sự may mắn của mình(giả thuyết nảy hơi tiêu cực) , hoặc cũng có thể anh ta tin tưởng vào con gà này ,,,,em thì tin vào giả thiết này hơn. Không ai dù giàu thế nào cũng không ném tiền qua cửa sổ cả, em thì không quan tâm e gà này, mà e quan tâm đến chủ gà, nhìn 1 con gà mà hầu như su kê đều lắc đầu, rồi đem qua xứ người đá 1 lúc 5x, mà qua đêm nữa,,,,,,,hihi, anh chủ gà này mới đáng quan tâm,,,,,Nghĩ sao nói vậy, chúc mọi người vui vẻ, giáng sinh an lành , chúc các chiến kê lập nhìu thành tích

camaprangxun and mangxa_ke like this.
  14. kemega

kemega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    con gà tre quả là linh kê ,co cựa thì mới chịu đá em găp loại này củng nhiều
    dòng này chỉ chết chứ ko chạy thua đứng hay sỉu cũng đá tiếp được

15. handsomeprince

handsomeprince Well-Known Member

Thích đã nhận:
    889
    câu chuyện hấp dẫn quá! đúng là đá gà thì hên xui là trên hết hé mấy a! hihi

16. camaprangxun

camaprangxun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194

mangxa_ke thích bài này.
  17. ga_tinhte

ga_tinhte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    Chỗ em cũng có 1 ông biệt danh " ông Mĩ bò " (em nghe người ta gọi như vậy ),mới chơi mà đá mạnh khiếp,qua campuchia chơi liên tục,nói chung có tiền nhiều mang gà đá hên xui thôi,ko quan tâm gà hay chĩ quan tâm đến tiền
    Và bây giờ ....................... hết tiền,em ờ Biên Hòa,Đồng Nai

18. forgetmenot

forgetmenot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    gà có thể con hơn cả bóng đá, chuyện về gà thì khó chắc lắm bởi vậy mà trường phái vi vảy vẫn được xem trọng chẳng qua coi chưa tới thôi và tâm linh một chút,vài lời có gì không phải bỏ qua cho nha các anh em, gởi tới anh mãng xà kê:em có con gà bổng,(2,3 kg) đá ăn 5x cựa nghiệt,chưa con nào qua cái chân thứ 3,đá ói chết không à hôm kia có chú đá cá ăn tiền bạn của ba mình ghé qua xem giò cẳng ông nói cái thứ 6 sẽ thấy máu bỏ chạy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! làm sao tin khi 5 x đầu đá người ta như vậy, và cái thứ 6 đã đến và đá người ta ói chết và dựng lông ót lên bỏ chạy, em không hiểu là ông coi như thế nào( chuyện thật 100%) chắc mãng xà kê biết!!!!!!!nhưng theo mình đó là cửu âm chân kinh!! cỡ thần điêu đại hiệp mới lĩnh hội được