Lưới cu gáy

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi chim canh, 27/7/12.

1. chim canh

chim canh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    Chào các bác các bác có biết ở đâu có bán loại chỉ dù này ở đâu không ạ. Em nhìn thấy cuận chỉ dù này mà thèm thế không biết nếu có nó để đan lưới lụp cu thì tuyệt biết bao.

Last edited: 27/7/12
    hungvcb, BigBird and bdbird like this.
  2. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Cuộn nào hả bác? Nếu là cuộn này bác ở Hải Phòng, ra chợ sắt rất nhiều! Em vừa mua hôm qua! Lưới có sẵn màu bộ đội cũng có, mua về chỉ việc cắt cho vừa rồi ghép vào, nhưng sẽ ko đẹp bằng tự đan!

Last edited: 27/7/12
    tapchoicu, hungvcb, GHT and 2 others like this.
  3. chim canh

Thích đã nhận:
    754
    Quá tuyệt bác zNavy ạ, không biết ở chợ sắt có loại dù như ở trên không hả bác mình tự đan thôi bạn à.

hungvcb thích bài này.
  4. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Cuộn này em vừa chụp, em mua hôm qua bác ạ. Cũng đang đan lưới mà, đan rất đẹp và đều mỗi tội bị chạy mắt thôi! Hix!
    Cuộn này em mua 100k loại 0,5kg , chắc phải đan đến vài trăm cái lụp cũng ko hết (ko có cuộn nhỏ). Loại sợi nhỏ đan lưới CM thì đa dạng hơn, size nào, màu nào cũng có thì 20k 1 cuộn (2-3 lạng gì đấy)!

hungvcb thích bài này.
  5. chim canh

Thích đã nhận:
    754
    Không biết sợi bạn đang đan lưới loại này kích thước mấy ly vậy, cái loại mình gửi hình lên là 0,8mm bạn à.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:35 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:34 AM ----------

Bác trắc mới đan nên chưa quen tay đó thôi chứ khi đan quen rồi thì đơn giản thôi bác ạ. Bác đan khi đã thắt nút được thì bác kéo mạnh tay một tí để cho nút thắt được chặt là ok thôi.

hungvcb thích bài này.
  6. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Các bác sợ mắt lưới chạy thì khi luồn cây kim qua mắt trên, mình luồn thêm 1 lần nữa (thành 2 vòng luôn) rồi thắt nút như bình thường, mắt sẽ to hơn một chúc nhưng bảo đảm là mắt không còn xê dịch được nữa.
    ở chợ đó Có màu như ở cuộn trên không bác zNavy? bác nào ở gần chợ Đông Hà - Quảng Trị thì có mà đầy luôn, hôm trước em mới ghé đấy làm một mớ

hungvcb and chim canh like this.
  7. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Em cũng ko bít nữa, thấy vừa là mua thôi! Chắc cũng tầm đấy!

---------- Post added at 11:04 AM ---------- Previous post was at 11:02 AM ----------

Chào bác Thức! Cuộn em chụp là em vừa mua hôm qua đấy!
    Em đan mà cứ chạy, đang nghiên cứu thêm! Em thử theo cách của bác xem. Thank bác!

8. chim canh

Thích đã nhận:
    754
    Chào Bác Hcongthuc em muốn nhờ bác mua hộ em vài cuận như hình trên cùng được không vì em ở tỉnh Tuyên Quang không mua được nếu bác giúp được em thì tốt quá. SĐT của em: 0913.945.669

hungvcb thích bài này.
  9. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Hí bác CHim cảnh ôi, em ở tận Đà Lạt mà, hôm trước đi công tác ghé ngang qua nên mua thôi bác ạ, bác có quen ai ở Quảng trị nhờ thử coi. Thân