Lụp cây Kontum

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi Mr.Nam, 19/7/12.

1. Mr.Nam

Mr.Nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Đậy là mẫu lồng truyền thống ở chỗ em, cầu tử ngắn và trục chính bằng nhôm, gấp lại gọn :

CÒn nhiều nữa ,hẹn mọi người bữa sau up tiếp.Đây là 2 cái lồng cũng đã xài được khá lâu , cái đầu tiên hơn 10 năm .

Last edited: 19/7/12
  2. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    trong bác có loại lá giả đẹp quá. không biết bác có thể nhượng lại cho em một ít được không?. thank bác trước vậy.

hong sam, HÀ KIỀU and hungvcb like this.
  3. hotanthanhvn

hotanthanhvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    863
    Lồng đẹp nhưng cái cầu tử nhìn không thẩm mỹ lắm. Thay cái cầu tử nhỏ và dài hơn thì sẽ đẹp và dễ bắt bổi hơn.

4. tuananh1312

tuananh1312 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    Em cũng nghĩ thế nhìn cái cầu tử to mà lại sáng bật màu lên thế kia sợ chim bổi nó sợ không dám nhảy ý chứ. Em nghĩ bác nên thay bằng cái cành dài hơn 1 tí, nhỏ hơn và màu nâu chắc sẽ đẹp hơn.

5. Mr.Nam

Mr.Nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Cám ơn mọi người đã góp ý, mấy cái cầu đó làm từ cành cây lồng mức, để nguyên vỏ và móc ruột cho nhẹ bớt. Kiểu lồng này đồi hỏi cây cầu phải thẳng mới gấp gọn lạ được,nó mà cong thì khi gấp sẽ không ôm sát mặt trước.2 cái lồng này 1 cái thì cầu to quá khổ còn 1 cái thì cầu lại nhỏ xíu, nguyên nhân là do họ đã làm từ trước, em muốn để zin nên không muốn thay đổi, Lồng em làm thì hẹn khi khác em sẽ up lên để mọi người xem.Sẽ cải tiến cái cầu và cái móc 1 chút.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:02 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:01 PM ----------

Ở chỗ anh không có bán sao ?? Ra chỗ bán hoa nhựa hỏi lá nhãn , chắc là có đó.

6. Cu Hà Thành

Cu Hà Thành Well-Known Member

Thích đã nhận:
    883
    Cầu sáng ưu điểm là đánh trong bụi hoặc cây to tán lá dày thì chim dễ nhảy. Thường thì chim sẽ thích đậu cành to hơn là cành nhỏ vì thế làm cầu tử to bổi cũng dễ nhảy hơn nhưng mỗi tội mang nặng và nhìn có vẻ không hợp nhưng nói về hiệu quả thì quả là tuyệt.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:02 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:00 PM ----------

chưa chắc đâu bác ạ. Nhỏ và dài thì chỉ là thẩm mỹ của con người khi nhìn vào mà thôi còn con chim nó khác

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:03 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:02 PM ----------

Bác đã đi bẫy bao giờ chưa ?

Last edited: 20/7/12
  7. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    [QUOTE
    Ở chỗ anh không có bán sao ?? Ra chỗ bán hoa nhựa hỏi lá nhãn , chắc là có đó.[/QUOTE]
    không có đâu anh ơi. em hỏi rất nhiều nơi mà họ không có. trong các bác có nhiều thế thì thích quá rồi.

8. Mr.Nam

Mr.Nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    không có đâu anh ơi. em hỏi rất nhiều nơi mà họ không có. trong các bác có nhiều thế thì thích quá rồi.[/QUOTE]

Nếu bạn cần thì nhắn tin vào hộp thư trên diễn đàn này cho mình. Mình mua giúp cho.

9. nguyenhai

nguyenhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    532
    Bác Mr.Nam cho em xin số điện thoại được không. sđt của em 0975617372

10. nguyenhai

nguyenhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    532
    bác cho anh em xem những cái mới xem như thế nào. thép có tốt bằng mấy cái 10 năm tuổi không vì em nhìn thấy lồng trên làm rất chắc chắn và là thép tốt