Lụp cu gáy của Nghệ Nhân Bảo-Lâm Đồng

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi tranlamdong, 29/9/15.

1. tranlamdong

tranlamdong Member

Thích đã nhận:
    162
    Lụp làm bằng thép điện lực 2 ly,mong ae chỉ giáo thêm cho hoàn thiện.thanks

hungvcb, thanhdanang, loc ct and 17 others like this.
  2. anhhaibo

anhhaibo New Member

Thích đã nhận:
    25
    Anh Bảo mình đã biết từ lâu, lụp anh Bảo làm thì chuẩn rồi. Lụp đẹp , bền, nét

3. Lưỡng Diện Nhân

Lưỡng Diện Nhân Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,342
    lồng này nuôi bổi, tập bổi thì được chứ nhìn tổng thể vừa thô, vừa nặng không có gì đặc biệt cả để được phong gọi là nghệ nhân với nghệ gừng.

4. anhhaibo

anhhaibo New Member

Thích đã nhận:
    25
    Cái mẫu lồng này là của Anh Bảo tự làm trên 20 năm rồi, không theo 1 khung mẫu của ai, thường thì anh Bảo làm để chơi thôi, không bán ra ngoài và làm hoàn toàn bằng thép dây điện hoặc triên xe hơi.

5. vietdamme

vietdamme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    Doi voi lup thi tho hay ko tho la ko thanh van de.chi co do nang hay nhe thoi.khi ta lop la vao tthi
    Cung nhu nhau.minh dau co thay cai tho nua.neu boi chui dau roi co nao cung nhay lup.van de lup
    Nhay vao bat dc hay ko moi la quan trong.khung lup cung thi co te xe co rot cung ko hu.bac nay la an chac mat ben
    Chuc mung bac.tu tay lam san pham cua minh moi co gia tri dich thuc...

6. tranlamdong

tranlamdong Member

Thích đã nhận:
    162
    Hi You

Mình đâu có làm được lụp này.Mình đặt 03 tháng mới có nên thích khoe cho dui thui.mỗi người nhìn mỗi kiểu mà đâu ai giống ai,hehe

7. conduongmon

conduongmon Member

Thích đã nhận:
    31
    Chắc chỉ có lụp của Long nhỏ hay của Nhực Đồng Nai thì víp thôi hả.
    Nên nhớ, mổi người mổi sở thích, mổi vùng miền mổi cách chơi nha.
    Còn riêng Lưỡng Diện Nhân thì có nằm mơ cũng ko thể sở hữu được cái lụp như dậy. Bừng buông lời bậy bạ.

8. conduongmon

conduongmon Member

Thích đã nhận:
    31
    Có nằm mơ thì cũng được sở hữu cái lụp như dậy đâu nha bác. Ở đó mà thô với nặng. Để nhốt mồi còn ko có chứ nói chuyện nhốt bổi tập bổi gì....

9. ThắngLD

ThắngLD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,766
    Theo nhận định của mình thì lồng này sài rất ok, qua nhiều năm cải tiến thì lồng này đã nhẹ hơn xưa nhiều... giờ lồng này không nặng hơn các loại lồng ở Bình Dương, hay Sài Gòn là mấy... nhưng nói về loại lồng này đập thì không có khái niệm sẩy chim, chỉ có chết chim thôi hihi...đa số các chú và anh em mình quen ở Đơn Dương hay Đà Lạt đều dùng loại lồng này và tất cả đều hài lòng...riêng mình thì cũng thích loại này. Mình nể bác này là thép điện lực mà chỉ uống sống không cần lửa mà rất nét. Có 1 điều là mặt lụp mắt cáo này hợp với mồi thuần còn bổi lỡ đi tập nó tung chảy máu cánh hết, nên dùng song đứg tốt hơn....Xét về độ bền thì lồng này càng vô đối hihi...

10. conduongmon

conduongmon Member

Thích đã nhận:
    31
    Mặt tiền đan bằng dây inoc đó a Thắng. Có độ diệu, với lại mặt tiền đc thiết kế nghiên nên chim bổi lở cũng ok đó a.

11. conduongmon

conduongmon Member

Thích đã nhận:
    31
    Duyệt bài gì lâu lắc, nội dung có gì sai sao. Hay không phải bè phái không dám duyệt....

12. Lưỡng Diện Nhân

Lưỡng Diện Nhân Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,342
    nói thiệt chứ cái lồng này chẳng khác gì cái lụp bán ngoài chợ. Mấy anh cứ mang thép điện lực ra khè hoài lụp nào chẳng bắt bổi nếu nhảy vào cầu tử. Anh bạn như ngáo ộp trong núi lâu lâu ngày ra khoe tí mà nổ đéo có chút cơ sở nào con tuột quần con lạy bố cho con cái lồng này con chỉ có vứt ngoài vườn thôi.

ancugay, ThắngLD and phamson like this.
  13. dinhba

dinhba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,992
    cái lụp cu thôi có gì mà phải to tát thế ko biết thì xấu nói xấu , đẹp nói đẹp có gì phải lăn tăn mấy bác , nói về mặt thẫm mĩ thì lụp này phom ko có đẹp thô ,,,, còn thích làm bằng chất liệu gì thì cứ alo quan trọng có đủ khả năng thì cái gì ko có haaa

14. ThắngLD

Thích đã nhận:
    1,766
    - Hôm rồi em cũng cho 1 con bổi lỡ vào lồng mắt cáo cũng giống loại này mới đi tập lần đầu tiên nó nhảy chảy máu cánh nên thấy ghê quá hihi...

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:16 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:10 PM ----------

Chú chưa thấy tận mắt đừng nên phán xét như thế...nếu không thích thì thôi ở trên anh thấy cũng chẳng ai nổ ... chỉ khoe kiểu lồng mà đã đc nhiều người ở đó công nhận đẹp và tốt thôi chú ah.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:24 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:16 PM ----------

Nói chung là loại lồng này tất cả anh em đã chơi lồng này thấy tốt là đc rồi bác ah... không nên nói như vậy mất lòng bác ah...nói chung nên thêm bạn đừng thêm thù mất vui mất đoàn kết hihi... mình nghỉ topic này cũng nên đóng thì tốt hơn ... nhờ bác mod khóa giúp nhá, để lại mất đoàn kết nữa hihi...

Last edited by a moderator: 6/10/15
  15. ThắngLD

Thích đã nhận:
    1,766
    Với lại bác tranlamdong cũng chưa tiếp xúc trực tiếp với chú Thiện nên bác cũng chưa hiểu gì nên bác đừng nên phán xét như thế. Em chỉ thấy chú Thiện tặng chim nhiều chứ chưa thấy bán chim...Còn những người ganh ghét thì đồn thổi bậy bạ ... chuyện nào cảm thấy đúng thì theo sai thì thôi kệ .....thiện tai thiện tai .....kakaka

16. baphihg

baphihg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    946
    Mình là dân ngoại đạo chỉ chơi gà thôi xin nhận xét câu, lụp này thô thật đó các cụ ạ, chất liệu gì thì mình không biết, cái cây cầu lụp cũng không có thẩm mĩ cho lấm, lời thật mong các bác thông cảm

17. ThắngLD

Thích đã nhận:
    1,766
    Đồng ý Với bạn. mình thì thấy trực tiếp ok thì mình nói Ok. mình cũng ko binh ai mà cũng ko ghét ai mình chỉ nhận xét khách quan thôi. Hoa hậu kia có người nói đẹp có người chê xấu mà bác kaka...

chaomaotanphu, hahai and ancugay like this.
  18. baphihg

baphihg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    946
    Bó tay với bác luôn, đẹp là đẹp chứ sau xấu được, cái cầu lụp gì làm không bắt mắt tí nào, chắc lụp này không đẹp nhưng bắt bổi tốt đây

ThắngLD and ancugay like this.
  19. conduongmon

conduongmon Member

Thích đã nhận:
    31
    Diễn đàn là nơi để ace gần xa được biết nhau, gần nhau hơn. Là nơi để giao lưu, trao đổi học hỏi. Chứ ko phải là chổ để chú lên đăm chọt. Tôi đã nói chú, mổi người mổi sở thích mổi cách chơi khác nhau. Chú không thích thì đừng ý kiến, đừng buông lời bậy bà.
    Trình bộ nhận thức không ngang nhau thật khó nói chuyện. Giờ tôi cũng hiểu nguyên nhân diễn đàn không phái triển nổi, vì có LOẠI thành viên như chú. Chim cò chú chơi tới đâu, lòng lá chú biết bao nhiêu...??? Tôi nghĩ chú chắc cũng chỉ là loại ngũ linh thiên tướng thôi. Đúng thiệt ngu mà lỳ. Thật buồn khi Diễn đàn tồn tại thể loại như chú.:(

ThắngLD thích bài này.
  20. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Proton xin vài lời nhận xét về chiếc lụp:
    1. Form lụp chưa thanh thoát, có thể làm gọn phía chóp lụp 1 chút thì nhìn gọn gàng hơn.
    2. Lưới lụp đan không đều tay nên nó không ôm gọn lụp, nó còn dư lùng thùng bên ngoài.
    3. Cầu tử hơi thấp hơn cầu đậu của mồi, bằng thì có thể gọi là “độ độ” rồi. Thấp thì không hợp lý lắm.
    4. Móc lồng đơn, treo cây nhỏ dễ xoay.

Vài lời góp ý, chúc cả nhà vui

http://www.tintaynguyen.com/dak-lak-nhung-chieu-doc-tan-diet-chim-troi/86332/