Lụp cũ những năm 1980

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi binhthuancu, 15/10/14.

1. binhthuancu

binhthuancu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,433

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:20 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:13 PM ----------

LINHK BỊ HỎNG, BINHTHUANCU SẼ ÚP LẠI SAU....................

Last edited: 15/10/14
  2. binhthuancu

Thích đã nhận:
    2,433
    Last edited: 15/10/14
  3. Lụp đẹp, cái này là khen thật...hehe. Tính em chê cũng thật mà khen cũng thật...hehe

4. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    Last edited: 16/10/14
  5. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    sao bác không chơi lá đùng đình, chà là hoặc rương xỉ cho nó đồng bộ luôn

ancugay, binhthuancu and PHIOMON like this.
  6. binhthuancu

Thích đã nhận:
    2,433
    binhthuancu còn trẻ mà, hòa nhập chứ không hòa tan hiii, cái gì cũ mà có ích mình kế thừa , còn lạc hậu mình phải cải tiến chứ hiiii

thanhhienbd, ancugay and PHIOMON like this.
  7. Thuyet Truong

Thuyet Truong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,725
    Lup nhũng năm 80 , thì không sơn, không lá nhựa, không có ống inoc,
    mặt sụp , bệ nhà , khác hẵn
    thân chào

PHIOMON, thanhhienbd, ancugay and 4 others like this.
  8. binhthuancu

Thích đã nhận:
    2,433
    Nguyen thuy no Nhu bac thuyet truong noi, Nhung long cua em khong co Ong inox ma dung toan bang nhom cung Va go tot, Va bang day dong, Va nuoc son xua nay da troc, chi co cai la lop la may nam nay thoi, than

PHIOMON, thanhhienbd and ancugay like this.
  9. Thinh_DL

Thinh_DL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    Đồ cổ! không biết đã bao con mồi chiến ở trong này và có bao nhiêu em bổi đã bị tóm các bác nhỉ? Lồng quá kiên cố! và chắc là rất nặng, mang và treo lồng này người gác cu phải có thể lực tốt lắm khà khà!

10. thanhhienbd

thanhhienbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,960
    hihi bác thuyết quả thật rất chi là bậc cao niên trong món này hihi bác nhìn này cái lụp bò cùi mía của em đây bác hihi,bác nhìn và đoán xem nó năm bao nhiều

11. binhthuancu

Thích đã nhận:
    2,433
    Ui, khong biet lup cua cho may bac the nao, chu nguyen mau lup cho em Nhung nam 80 da vay, co dieu khong co la gia Nhu bay gio thoi, khi con nho em Theo Thay hoc dao Nhung nam 1990, em da thay Thay em choi no roi, Hoi Thay thi nghe bao no lam Nhung nam 80. hien em dang dung lai mau lup cua Thay, chi co mot Thay Doi duy nhat la lop la gia lop Len thoi, may cai nay may bac o phan thiet, binh thuan ranh hon em, vi no duoc lam ra tu phan Thiet do may bac, Doi loi chia se cung may bac la Nhu vay, em khong noi them noi bot dau. Hii, long duoc giu gin can than cho den hom nay do may bac, long nay em suu tam tai phan Thiet, binh thuan, nghe chu Cu noi Nhu vay, Va em cung Thay giong cai cua Su phu em hii

Ui, không biết lụp của chỗ mấy bác thế nào, chứ nguyên mẫu lụp chỗ em những năm 80 đã vậy, có điều không có lá giả như bây giờ thôi. Khi còn nhỏ em theo Thầy học đạo những năm 1990, em đã thấy Thầy của em chơi nó rồi, hỏi Thầy thì nghe bảo nó làm những năm 80. Hiện em đang giữ lại mẫu lụp của Thầy, chỉ có một thay đổi duy nhất là lớp lá giả lợp lên thôi. Mấy cái này mấy bác ở Phan thiết, Bình thuận rành hơn em vì nó được làm ra từ Phan thiết đó mấy bác. Đôi lời chia sẻ cùng mấy bác là như vậy, em nói không thêm bớt đâu. Lồng được giữ gìn cẩn thận cho đến hôm nay đó mấy bác, lồng này em sưu tầm tại Phan thiết, Bình thuận. Em nghe chủ cũ nói như vậy, và em cũn thấy giống cái của Sư phụ em.

Last edited by a moderator: 22/10/14
    ancugay and PHIOMON like this.
  12. phamson

phamson Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,485
    Chào bác Bình thuận cu
    Bác đúng là một cu thủ thực thụ , luyện công từ khi 6 tuổi cho tới bây giờ có lẽ công lực đã rất thâm hậu .( vì em thấy bác sinh năm 1984 . ) bái phục bác thật lúc em tuổi đó đi học chưa tự đi được , ăn cơm đôi khi còn bị hóc xương , cái tuổi tắm mưa ở truồng , giờ nghĩ học thì viên đạn cu li , ..... Vậy mà với 6 tuổi bác đã có sư phụ chỉ dẩn đánh cu . Đúng là bái phục .

Last edited: 22/10/14
    Tuan bmt, ancugay, PHIOMON and 4 others like this.
  13. binhthuancu

Thích đã nhận:
    2,433
    xin lỗi bác phạm sơn, những năm 1990, em ở Quảng Nam vào Bình Thuận, đúng là lúc đó binhthuancu mới 6 tuổi thôi, ( lúc đó em đẵ đi học lớp một ); nhà em và nhà sư phụ em ở sát vách , cách nhau cái vườn nho nhỏ, hàng ngày em vẫn qua sư phụ chơi, nhất là rất thích sư phụ bắt chim, ...) cái lục ấy của sư phụ vẫn còn in đậm vào trí nhớ binhthuancu không phai mờ được, còn biết chơi cu thật sự và cầm cu mồi của sư phụ đi chơi là năm em học lớp 9 đó bác, hình như bác hiểu nhầm em điều gì, em đâu có nói em chơi cu năm 6 tuổi đâu, em chỉ nhớ năm em 6 tuổi em thấy cái lục của sư phụ thôi bác à, còn bác phiêu bảo em lúc đó đi chưa được///.. thì em chịu... với lại em bảo rồi, cái lục ấy bác cho năm nào cũng được không quan trọng cho lắm, em chỉ nói là cái lục là mẫu những năm 1980. chứ em có nó gì đâu, nguyên bản mẫu những năm 80 là như vậy, lồng được làm bằng nhôm cứng, thép và dây đồng, không có inox, gỗ thì gỗ gì em ko biết...chỉ biết chỉ có cái lá là mới lợp thôi...bác à.. em chỉ giới thiệu mẫu lụp để anh em xem, chứ em không lầm được đâu, trước quê em có mấy cái như vậy, bác không tin về nhà chú 8 đâu ở lạc tánh mà xem, có cái làm những năm 1970 nữa đó bác...thân ái chào bác....

Last edited: 22/10/14
    ancugay, PHIOMON and minhtrithanhtra like this.
  14. binhthuancu

Thích đã nhận:
    2,433
    chiếc lồng này cũng như chiếc honda 67 thôi mà anh, nó có cái hư hỏng mình tân trang lại để chạy thôi, chứ nguyên mẫu là vẫn chiếc 67, ý binhthuancu là vậy.hiiiii

ancugay and PHIOMON like this.
  15. phamson

phamson Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,485
    Xin lỗi anh em , chú bác Diển đàn sự thiếu tế nhị này , và đây cũng là bài bình luận cuối của pham sơn trong chủ đề này. !
    Chào bác bình thuận cu !
    Dẩn chứng ( khi còn nhỏ theo Thầy học đạo những năm 90 , em đã thấy thầy chơi nó rồi , hỏi thầy nói nó được làm những năm 80 . / em đâu có nói em chơi cu năm 6 tuổi đâu , em chỉ nhớ năm em 6 tuổi thấy cái lụp của sư phụ thôi bác à , ( bác bình thuận hiểu thế nào là học đạo những năm 90 và không nói là chơi cu năm 6 tuổi ) Thêm nữa : những năm 90 , em ở quản nam vào bình thuận , đúng là lúc đó bình thuận cu mới 6 tuổi ( lúc đó em đã đi học lớp 1 ) nhà em và nhà sư phụ ở sát vách ,cách nhau cái vườn nho nhỏ. Bác binh thuận hiểu thế nào là sát vách rồi lại cách nhau cái vườn nho nhỏ .
    Nói thật lòng rất cám ơn bác về tất cả những chia sẽ quý giá . Nhưng xin góp ý là bác nên đi sát vào chủ đề chia sẽ cho bài viết được mạch lạc và logic , văn phong của bác rất lủng củng , dài dòng dẩn chứng này nọ , nhưng ý trên chống chế ý dưới rất dễ làm người xem đi xa chủ đề , vậy tại sao bác không viết ngắn gọn , súc tích , dễ hiểu . Đừng nổi tiếng như ca sĩ Lệ Rơi thì thật là tiếc cho một tấm chân tình . Thân chào bác !

CU CANTHO, ancugay, hahai and 3 others like this.
  16. binhthuancu

Thích đã nhận:
    2,433
    CẢM ƠN BÁC NHẮC NHỞ, văn chương em còn hạn chế, em sẽ rút kinh nghiệm... Riêng về sự nổi tiếng, binhthuancu không cần như bác nói đâu, sẵn đây ở diễn đàn có nhiều người như bác góp vui, em thấy mình còn quá nhiều hạn chế, em cũng xin thề độc với bác phamson rằng, em tuyệt đối từ đây không bao giờ đăng lên diễn đàn nữa nếu làm sai, em không đáng làm người cầm cu, xin chào cả nhà ABV, em xin tự nguyện rút lui ..