Lưu ý nhỏ cho anh em khi vào mùa mưa nắng bất thường

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nhocalone, 21/9/12.

1. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    -- Hiện tại đang trong mùa thay đổi thời tiết,anh em nên cố gắng gần gũi quan sát các em Kê của chúng ta,nên theo dõi sát sao hằng ngày,nhất là khi gà ăn uống nhé,phòng bệnh hơn chữa bệnh,ko biết anh em thế nào nhưng Huy thì hay làm các cách sau,xin mạo muội chia sẽ cùng anh em,hy vọng chúng ta ko bị những tổn thất ko đáng có:
    - Thứ nhất : mỗi tuần cho mỗi em 1 viên B1 + 1 Dầu Cá ( uống trực tiếp ),+ Vitamin C Plus sủi bọt pha nước ( có thể dùng hằng ngày ),dùng cho cả đàn nhé anh em,Nếu nhiều gà quá nên pha trực tiếp vào nước,nhớ thay nước mới mỗi ngày 2 lần
    - Thứ hai : dành cho gà Rừng Rặc,anh em nên pha bổ sung Vitamin C vào nước,B1 thì giã nhuyễn cho vào cám nhé
    --- Đối với gà tre và mỹ thì Huy dùng thuốc chích trực tiếp nhưng với gà Rừng thì Huy ko chích nên áp dụng 2 cách trên,thường xuyên vệ sinh chuồng trại sạch sẽ nhé anh em,chúc anh em duy trì tổng số lượng gà 100%,thân gửi anh em

thudihoang, GHT, catphien and 4 others like this.
  2. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    Cảm ơn anh huy đã chia sẽ............................

nhocalone and anxuanloc like this.
  3. axndinh

axndinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    cách của chủ thớt khá hay, làm tăng sức đề kháng cho gà chống lại vi rút gay bệnh, kết hợp phun thuốc sát trùng định kỳ thì ok hơn. Mỗi lần mình dọn vệ sinh là mình phun thuốc sát trùng ngay. nếu nuôi thả lan thì mỗi khi trời nắng gắt bất thình lình mưa, thì phun thuốc ngay sau khi mưa, hoặc phát hiện gà bệnh trong xóm thì cũng phun thường xuyên lun. thân

Last edited: 21/9/12
    xanugl, nhocalone and anxuanloc like this.
  4. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    chích thử đi a Huy. khoảng 10' sau là có mồi nhậu àh. khỏi cần nhổ lông luôn tự trụi.kekekke
    e nghe đồn thôi nhé. ko biết có thật ko? hay mấy cha dân tộc ở chỗ e chém gió. nghe nói mấy ông đó có 1 loại thảo dược (trồng đc) cứ bứt vài lá vò dập nhét cho gà nuốt, vậy là khỏe ko lo bệnh mùa. (đặc biệt chữa đc bệnh cho gà luôn) An e đây đag tìm hiểu có bác nào am tường xin chỉ giúp.

nhocalone thích bài này.
  5. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    cái đó ko phải thảo dược đâu An,lá cây Cần Sa đó,ngày xưa ông bà ta hay dùng lá cây đó nhét vào miệng những con gà có triệu chứng bất thường,sau 1 đêm tỉnh lại ngay,còn trong chăn nuôi thì dùng cho heo nữa,ko có nguy hại cho người khi sử dụng thịt heo đó,nhưng nguy hại cho người nhai cái lá đó,hehehehe,còn cách phun thuốc sát trùng như AXNDINH thì khá hay nhưng nên phun định kỳ thường xuyên nhá

Last edited: 22/9/12
    anxuanloc thích bài này.
  6. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Minh o Binh Duong !!!, đến mùa gà bệnh mình thường đăm tỏi cho uống!!!!, thấy cũng hạn chế được dịch bệnh!!!

7. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    e có biết đâu. hèn gì. nói như a vậy thì thiếu gì ba cái cây này. hèn gì có ông nào dám công khai nói cây cần sa đâu sợ bị công an hỏi thăm sức khỏe.hj

nhocalone thích bài này.
  8. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Đúng là là cây cần sa cho gà ăn sẽ khỏe và khỏi bệnh, nhưng trồng thì ko ổn đâu. Bị Công an phát hiện là bị phạt từ 2.000.000đ đến 5.000.000đ đó các bác ah.

nhocalone thích bài này.
  9. thudihoang

thudihoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    206
    Trồng cần sa một vài cây mà bị phạt như zậy thì em hổng dém trồng đâu, ra chợ mua về sử dụng (cho gà).

nhocalone thích bài này.
  10. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    theo cách của anh huy củng hay nhưng cách mình áp dụng nuôi gà . ae xem có thể áp dụng được không nha , chứ mình nuôi từ nào rất hiệu quả, thứ nhất chuồng trại đúng 1 tuần mình vs và phun diệt khuẩn 1 lần thứ 2 cách 1 tháng rưởi mình mua laxota nhỏ 1 lần còn nước uống cho gà chứ 1 bình nước hết thì mình thay 1 bìnnh vitaminc, hết vitaminc, thì mình pha 1 bình kháng sinh mình chỉ xài oxytetracilin cứ theo chu kì như thế gà bênh thì chích strep là ok rất hiệu quả mình nuôi nhiều năm rồi không gặp tình trạng gà chết hàng loạt dù nhiều mùa dịch, rất khắc nghiệt vs gà xung quanh chết sạch ae xem thử áp dụng xem hiệu quả không thân!

nhocalone thích bài này.