Luyện bản năng sống !

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi betterman, 25/4/07.

1. betterman

betterman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có xem trên 1 số tờ báo thì nghen nói khi mới rước cá rồng về thì cho vào 1 cái hồ xung quanh che kín,để nó trong đêm tối.Cá rồng bắt mồi nhờ râu nó cảm giác nên để trong tới cho nó ăn khoảng 1 tháng thì sẽ giúp cá có dc kĩ năng tư nhiện của nó và giúp đôi râu nó dài ra,vươn lên.Đúng đó có bác nào thử chưa ?

2. tuantrocpha

tuantrocpha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chưa biết luôn.Nhưng mà 1 tháng ngắm cái khối giấy báo thì cũng chán.các ae cho í kiến!

3. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Đúng thật ai lại đi bịt bể trong vòng một tháng như thế!
    Nhưng cách đấy có thể làm cá thêm xung đấy!
    Ngày xưa chơi cá chọi thường hay để vào chỗ tối để om cho cá máu mà!

4. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    mình đang nuôi cá rồng trong bể nước (bể lót gạch men) thấy 2 em nó lớn nhanh và đẹp hơn nuôi trong hồ kiếng
    giờ có hồ rùi nhưng chưa mún bắt ra,thấy mấy em nó sống trong bể nước vui vẻ wá

5. betterman

betterman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy trên báo tạp chí cá kiểng ghi vậy đó nên mới hỏi,ko có bác nào bít hết hả

6. ghien ca rong

ghien ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có 1 lần mình xem trên mạng thấy có nói vậy.khi trong tối cá sẽ sử dụng râu và xúc giác khác rất nhiều để tìm mồi(gần như trong thiên nhiên)mình nuôi hồ kiếm riết nên nó thiếu khả năng sinh tồn(giống con nhà giàu mà nuông chiều quá,hihhi).anh pina nuyo6i cá trong hồ nước gạch men hả,em cũng thích vậy nhưng chưa có Đk,mà em thấy cá nuôi ngoài trời đẹp hơn trong hồ kiếng nhiều,chắc do ánh sánh mặt trời tự nhiên,thấy hình mấy anh đăng về trại cá bên nước ngoài,hồ nước đục ngầu,ngoài trời mà con nào cũng....thôi nói nữa thèm chảy nước miếng,hihihihi

7. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hồ gạch men rộng,ko ai dòm ngó,nên mấy em nó sống vui vẻ lắm,mà tại hôm bữa mình bị bể hồ nên mới phải bỏ 2 em nó vào,giờ có hồ rùi nhưng thấy bắt bỏ vô hồ kiếng lại tội nghiệp tụi nó wá

bỏ vô hồ gạch men tui nó lớn vù vù,râu ria dài ngoằn,màu lên sáng rất đẹp,mà hoàn toàn ko bị xệ mắt

chỉ có điều ngắm cá là hơi khổ :(

8. taitrandht

taitrandht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái này giống nuôi cá chọi ngày xưa quá, cũng cái chai bia tàu ( background màu xanh đậm lên màu tốt :D). nhốt trong bóng tối. cho nhịn ăn, bản năng sinh tồn và stress dâng cao tột bực >>>>>>>> đánh nhau cực chiến, cắn vây đối thủ ăn luôn :|. Luyện cá rồng chắc là cho vào bể xi măng, che ánh sáng mặt trời. thả mấy con secam ( con này bơi cực nhanh, rất khó bắt, mình nuôi chung 6 con secam vào chung 1 bể với KL úc, KL úc bị bọn này đánh cho chạy té khói, toàn đánh vòng sau lưng ) và ngày ngày nhử gián với châu châu cho tập nhảy. Chắc cá rồng sống từ 60 triệu năm trước đến giờ, những lúc các loài cá khác chết mà nó vẫn sống được thì bản năng sinh tồn trong môi trường khắc nghiệt ( nhưng ổn định :D, kiểu khắc nghiệt ổn định ) là rất cao.

9. doiten

doiten Member

Thích đã nhận:
    0
    tui thì nghĩ,con cá để trong tối 1 tháng trời,mở giấy báo ra,ko nhát người mới là chuyện lạ.Tôi nuôi qua cá lia thia và đã được 1 lời khuyên tương tự như trên...chỉ tổ làm nhát cá mà thôi

10. doiten

doiten Member

Thích đã nhận:
    0
    hi

chào bác,có hồ xi măng thế bác có ép thử cặp nào chưa?bác ở quận mấy thế