Máy lọc của em kêu to quá, các bác giúp với

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi rikekeri, 27/11/11.

1. rikekeri

rikekeri New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới mua được cái bể nhỏ nhỏ, máy lọc có sẵn củ[​IMG]a nó có cái phun khí cứ ùng ục, ro ro cả ngày, nước thì sóng loạn lên, bắn cả ra ngoài, bọt khí trông như bụi, mất mỹ quan, các bác giúp với xem có cách nào xử lý ko ạ:(

Nó có cái ống nhét ra ngoài nữa :(

2. dungpeo

dungpeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    rút cái ôgs hút khí ra là đc mà bạn. Cái ôg đấy cũng k cần thiết lắm nếu bạn nôi cá với mật độ vùa phải.

3. rikekeri

rikekeri New Member

Thích đã nhận:
    0
    rút ra thì cá có thiếu oxy ko bác oy, em định nuôi 2 con cá dĩa có sống được ko nhỉ

4. vuithudamme

vuithudamme Active Member

Thích đã nhận:
    13
    Bạn nên xác định nuôi cá hay làm thủy sinh.nuôi cá thì máy này ngon à nhưng.. có thêm trồng cây thì không ổn.. máy mạnh thổi ùng ục=> nước động lắm + nó có thêm sục oxi nữa mà cái này thì không thích hợp trồng cây trong hồ (nước động giảm co2 +oxi thì thôi khiếp).Mình khuyên lâu dài bạn nên làm ngay cái máy lọc ngoài hovaten dùng bằng máy bơm đó luôn( chắc khỏe) vừa nuôi cá đươc lại vừa trồng cây ( làm lọc không tốn nhiêu tiền đâu)

5. txvandps

txvandps Active Member

Thích đã nhận:
    12
    Mình thấy hồ bạn có nền và vài gốc cây, vậy là chơi thủy sinh rồi... xài lọc này thì không được rồi, dùng cái bơm chế cái lọc hovaten đi bạn ơi...