Mái asil đẻn

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi chutraiga, 8/3/13.

1. chutraiga

chutraiga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    74
    Mình đang tính bắt mấy con mái asil này, nhưng ko bít phải asil ko nữa hay là gà tào lao. Sợ mua về cản ra bầy gà ko xài đc nên đăng lên đây hỏi ý kiến a e giúp đỡ dùm.

anxuanloc thích bài này.
  2. liemtien

liemtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    99
    nhìn nó không chuẩn anh ơi hôm trước em thấy đang trên 5s phải ko
    em thấy gà của ông phattran mới chuẩn đó anh mà ko thấy ổng rao bán gà con
    asil tre phattran 0909 678 595
    anh seach bên youtube cái mấy cái clip đó

chutraiga thích bài này.
  3. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Xin chia buồn. Cái mặt như con này thì không thể là asil được, chưa tới 1/2 asil.

4. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    xin chia buồn cùng bạn khi sư kê gà lai đã nói ..................................................... heee

5. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Chắc nó cũng có máu Asil mà là Sil Việt đó Lâm, em thích sưu tầm gà có máu ngoại mà trước giờ ko tìm hiểu qua giống này à?

chutraiga thích bài này.
  6. chutraiga

chutraiga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    74
    hihi con mái ở trên e chưa có ấy nó về nhà e a ơi, e mới xún trà vinh vô trại của lykimluan bắt 1 cặp asil 3 tháng, với 1 con mỹ đuôi ngang về chơi ^^. giá hơi rát nhưng cũng tin tưởng đc hơn bên 5giay

7. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    gà này là asil đó chủ thớt ơi .....không phải hàng ngoại thì là hàng việt nam..hihi vn có câu nói hàng vn chất lượng cao mà lo gì..............

8. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Mấy giống này muốn mua thì ít nhất phải thấy gà cùng loại đem đi đá, có khả năng ăn độ, chứ chủ gà ấp trúng nuôi bán như gà công nghiệp thì cũng xin thua.

9. THE TRUNG PHAM

THE TRUNG PHAM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    305
    Gà này họ bán bao nhiêu một cân vậy bạn?! Nếu tiện bạn hỏi giúp mình luôn nhé. Mình cũng đang muốn mua mấy con gà tơ nặng ký hơn con trong hình cũng được. Cảm ơn

Mến,

Trung

ChienBinhTan thích bài này.
  10. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    chấm sá kén phải ko anh trai, nguyên cái móc câu chà bá lun, hôm nào về đây em làm mấy con gà tre ae mình lai rai chơi anh ơi!

11. THE TRUNG PHAM

Thích đã nhận:
    305
    Khổ thân tôi quá! Sự thật lúc nào cũng mang tính khách quan Trilongkhanh à. Anh thuộc dạng nông dân chân chất, nghĩ sao nói vậy- nghĩ bậy ...nói luôn chứ có biết câu móc gì đâu? Cứ nghĩ đơn giản cái gì xuất phát từ trái tim sẽ đi đến trái tim. Cái dzụ này là - nói thiệt nghe- là xuất phát từ trái tim đó mầy!

Tui ráng chờ tới tháng 5 sẽ lên LK. Ăn gà tre lai peru xong rồi tráng miệng bằng sầu riêng ruột đỏ. Sướng hè? Sướng hè?

Mến,

Trung

12. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    anh Trung cho em hỏi cái, cái vụ sấu riêng ruột đỏ em mới biết luôn đó, có thật ko anh? trc h chỉ nghe nói ruột vàng hay trắng thôi chứ.
    nghe đồn nhà anh Trí có nhiều măng cụt lém... khi nào tới mùa em ghé giao lưu nghen anh. :p

13. gacuchi

gacuchi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,054
    Chưa có ông bà nông dân nào bụng to bằng ông này. Chắc là tại ăn thịt gà Asil kiểu Úc nhiều quá.

Lấy Asil kiểu này lai với Peru rặc là vô địch luôn. Bây giờ mới ngộ ra rằng : dân VN vô địch về "Thuốc"......người ta.

Ngọc 0 biết là anh Trung có nhiều đặc sản lắm. Sầu riêng ruột đỏ chưa ăn thua gì so với Bắp 0 hạt hay giống lúa đặc sản 1509 đâu.

Last edited: 11/3/13
  14. stolen_kisses

stolen_kisses Member

Thích đã nhận:
    7
    nhìn mấy em gà này giống như ở nhà em nuôi cả bầy thả rong chạy sau vườn ấy hong bít có phải là gà siêu siêu gì đó hong nữa :D

15. THE TRUNG PHAM

Thích đã nhận:
    305
    Bây giờ ra đường thấy mấy em mặc có một nửa cái áo mà ai cũng gọi là cái áo. Tui thì thấy mode này nó được lòng dân quá luôn! Một nửa cái áo là ...cái áo. Vậy "half of the truth is the truth" nghen Ngọc.
    Cây trái nhà Trilongkhanh ăn thua gì. Trên nhà anh của Trilongkhanh ngoài trái cây ra còn nhiều hàng "khủng" lắm kìa. Cỡ avatar của Ngọc mà đem ra so sánh là quá khập khiễng. Hôm rồi Anh KhiemTN có "ém hàng" trên đó một em. Tui nhìn mà nước miếng nhỏ tong tong nhớ tới mấy em ở Ông Tạ của cái thời mình còn hay phá sức! Nếu kể sơ sơ qua em này thì là "mặt Thanh Hoa, da Ngọc Thúy, tí Ái Xuân, chân Bảo Hòa". Thôi chịu hết nổi rồi....
    Mến,
    Trung

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:39 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:36 PM ----------
    Nông dân thời "a còng" mà Anh nên bụng to là bình thường. Chẳng nhằm nhè so với bọn "đầy tớ", nhiều thằng còn to hơn em nhiều!.... Đang nói chuyện cây trái thì anh này lại nói chuyện về nước Lạ nữa rồi!

Mến,

Trung

Last edited: 11/3/13
  16. gadongque

gadongque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    794
    Liều ơi là liều .....còn khai chuyện người khác ra nữa .....ăn thì ăn sang ...gà tre chắm sá kén mà phải peru....rờ thì rờ mặt Thanh Hoa, da Ngọc Thúy, tí Ái Xuân, chân Bảo Hòa thật quá sang .....vậy mà cứ nông dân chân thật ....bà xã ông đứng sau lưng kìa .